Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cách phân biệt iphone 4 Quốc tê và Lock mua code ?

Chicongvt
10/5/2011 14:35Phản hồi: 116
116 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

máy mình được unlock bằng mail att.sau mổi lần restore máy thì itune thông báo chúc mừng iphone bạn đã được mở khoá.
mình mới
mình mới mua đây bạn. Máy mình là 4.12.01 hàng Mỹ của ngta cho, mua code 900k ở tphcm. Bây giờ chả biết nó mua code dùm mình hay làm gì mà trong các ứng dụng có icon Samprefs màu vàng nè. Lo quá ( có khi nào nó unlock bằng sam rồi nói mua code không). Bác mua cẩn thận
nếu có bạn nào muốn chuyển máy từ lock sang world mình sẵn sàng giúp khoảng chừng 500k vn thôi email của mình lykienminh@yahoo.com chỉ những máy của att thì phải để mình check lại mục đích giúp mọi người đừng nghĩ vụ lợi thanks best regard.
họ sẽ mở khóa số imei máy trên server của apple chứ ko hề có code gì cả mình có tai khoản của att mình đã gọi và sử dụng hết bây giờ nếu giúp thì mình mua dịch vụ của người khác chứ ko phải mình làm permanent official unlock chứ ko phải như nghe bà con nói cái gì mở rồi bị lock lại gì đó mình ko rành...😁
sau bên vn bán mắc thế đến 1m5 up à theo mình biết thì chừng 24 đồng à 😁
cũng có nhiều người bán họ cố ý gạt mình muốn biết máy lock hay world chinh xác ko thì mình coi trong setting coi cái baseband và firmware có là phien bản mới nhất ko rồi bỏ sim vào chút xíu len signal thì la bản mở khóa.Nhưng mình dùng từng phien bản của ip cũng ko thix nhiều ở vấn đề signal vì nếu đi đến khu vực building nào hay xuống hầm xe chút xíu là sóng yếu thấy rõ.Mong rằng phiên bản vào tháng 9 này sẽ cải thiện vì có nhiều antenna hơn 😁
máy của bạn Bích Vân là version nào và xem ở chỗ baseband là bao nhiêu check lại mình sẽ xem dùm cho.
@xinyen Máy mình nè bạn😔:

- Version: 5.1.1 (9B206)

- Model: MC608LL

- Serial Number: 7T032LP5A4S

- IMEI: 01 241600 688408 8

- Modem firmware: : 04.12.01
Mình biết có nhiêu đó thôi. Bây giờ máy có 5 sóng viettel nhưng trong máy có cái ứng dụng hình cái sim màu vàng SAMPrefs làm em lo quá. Nếu mua code thì cài cái Sam này vào làm gì? chẳng lẽ nó unlock máy em bằng Sam chứ ko phải mua code ạ?
Mình quên, cám ơn bạn xinyen nhiều😃
bạn vô web v3f.biz để kiểm tra thông số.nếu mua code thành world thì nó sẽ có chữ unlocked
bạn cư việc giải nén ra hoặc cư double click vô sẽ nhảy ra 1 cai khung,bạn cứ vào mò mò sẽ thấy file itool.exe thôi
đang mò mẫm😃
@bichvan889 cứ từ từ mò nhé,k khó đâu.bạn có thể kêu bạn của bạn down cái tool này về check luôn cho an tâm.còn world hay lock cứ vào web mình đưa check lại
cám ơn bạn hoang_duy7 nhiều nhiều😃
Oh thanks bạn,mà bb là gì thế, mình xài bản quốc tế nên chỉ biết cắm vô itunes là nhấn update firmware thôi. Nếu làm như bạn nói xong nghĩa là sau này xài như World luôn hả? Update firmware thoải mái, đổi sim khác hay đi nước ngoài thì roaming bình thường hả, nếu mua sim ở nc ngoài gắn vô có phải làm lại gì ko? Thanks bạn
@Jessietvan bb tức là baseband đó bạn.chẳng hạn như 3gs lock muốn bẻ khóa dc thì phải chạy bb của ipad,tức là 6.15,còn ip4 lock thì chạy 4.10.thông thường những máy lock muốn update lên ios mới thì phải giữ lại bb,nếu k thì dùng itunes update lên thì bb cũng sẽ nâng lên theo như bản world.vì thế mà hiện nay có nhiều ip4 hồi lên ios5 thường hay bị trùm mềm là vậy đó bạn.lí do đơn giản là vì k giữ lại bb mà cứ nâng lên 4.11 và bây giờ bb mới nhất là 4.12,thế là máy bị khóa luôn.thành world rồi thì xài hoàn toàn thoải mái đó bạn.nhưng mà tốt nhất là sau khi mua code rồi thì nên hạ về bb gốc chứ k thì máy sẽ chạy hao pin hơn những máy world chính gốc,bạn hiều chứ.k hạ bb cũng dc nhưng sẽ hao pin hơn.cái này là tùy thuộc vào máy,có máy thì thấy hao hao tí,máy thì nhiều có thể cảm nhận rõ.đã mua code rồi thì bạn cứ yên tâm là xài như world,kể cả đi nước ngoài.tuy nhiên có 1 vấn đề mình thực sự chưa biết rõ,nếu mua máy lock cũ đã qua sử dụng về vn thì bắt buộc máy đó k dc mở máy lên nếu chưa dc vận chuyển ra khỏi nước đó,nếu k thì police sẽ mò tới tận nhà.đây có thể coi như là những ip ăn cắp.vì vậy nên giả sự bạn qua nước ngoài,nơi mà cái nước đó bạn đã mua ip đã qua sử dụng về vn và mở máy xài như bt thì mình k biết chắc là police có ghé thăm bạn k.đây là mình giả sử,còn thật sự thì chưa ai làm thử.máy bạn k phải là ip ăn cắp bên nước ngoài thì có thể yên tâm về chuyện này nhé,nếu là ip ăn cắp thì wa nước ngoài nên cẩn thận thì hơn,có thể bạn k bị sao nhưng ip của bạn phải trả lại cho khổ chủ của nó đó ^^
@hoang_huy1207
@buivanphu1987vn Có bạn nào cho mình hỏi Hà Lan co iphone Quốc tế không mây bạn.
nếu ai ở tphcm cần mở khóa iphone thành bản quốc tế hay bất cứ loai phone nào lien lạc với mình mình sẽ giúp và tư vấn với chi phí thấp nhất.Chỉ giúp công đồng ko có vụ lợi đâu nhé 😁 Phone sẽ được mở khóa luôn ko có lock lại.IPhone cua nhà mạng vn thì ko chắc phải check lại còn của Mỹ thì bao đảm 100% và nhưng nước khác.Liên lạc qua email của mình vincentminhly@gmail.com
ignore
ĐẠI BÀNG
12 năm
mua đc code sao mà ip 4 vẫn có máy đắp chắn nhỉ
1/Ko có chuyện máy Lock hay Lock lên QT dễ bị lỗi khi update fw,treo máy gì cả

2/Theo ý kiến riêng của mình là ko,mình sẽ tiếp cmt tất cả các cmt phía dưới
ignore
ĐẠI BÀNG
12 năm
@VICKEY333 bạn ơi máy ip check trên chipmunk ở phần Factory báo chữ đỏ có nghĩa là hàng dựng hả bạn. 1 số máy bt check là china mà
@ignore những trang như vậy ko thể chính xác 100%
ignore
ĐẠI BÀNG
12 năm
LL BB 4.12 Sóng sánh ngon lành. Chắc là hàng mua code nhỉ ?? thấy bảo có code hack.có res lại là toi
@ignore đã nói LL có cả W và Lock thì sao nói là mua code dc.Còn code hack là gì,mình ko tin chuyện đó.đã lên dc quốc tế rồi là quốc tế luôn,quan trọng ổ chổ Apple,còn hack dc thằng Apple thì nó banh chành rồi
@VICKEY333 Code hack là giống giftcard lậu ấy.
World và world lên bằng code thì như nhau chủ thớt ah , ví như mua cái xe honda 1 người thì đưa đủ tiền thì nó sẽ trao cho ng ta 1 chìa khóa thế là đổ xăng vào chạy boong boong , còn của bạn đưa ko đủ tiền thì nó giữ lại cái chìa khóa thế là bạn dắt bộ về ngắm và đắp mền hiihiih , nếu muốn chạy như ng ta thì bác thêm tiền mua lấy cái chìa khóa chính hãng đó không cần phải đem theo xe làm gì bởi ng ta có cần mở máy hay làm gì đâu , đưa tiền đưa chìa khóa về nhà cắm vô mở công tắc lên đề máy xe nổ thế là bác thành như xe ng khác khi mua có chia khóa thui .
hoàn toàn trật lất, lỗi treo máy là do người dùng chẳng liên quan chi đến chuyện mua code

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019