Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

CÁCH PHỤC HỒI PIN BỊ CHAI NHƯ MỚI???

hanguyen129
26/4/2012 7:1Phản hồi: 76
"Nếu pin điện thoại của các bạn bị chai"sạc đầy nhưng nhanh hết",hoặc tự dưng chết thì đưng vội thay pin khác.Các bạn hãy tháo pin ra gói vào bao nilong thật kín (nước kg vào được) xong bạn cho vào ngan đá tủ lạnh để khoảng 5h thì lấy ra để hết lạnh lắp vào dt . Pin sẽ phục hồi gầnn như mới. Mình đã làm như thế cho hai vien pin của mình rồi kết quả oK "
Đây là 1 bài viết bên dauden.vn. Ai có pin chai định dục đi thì làm cách nayf thử xem nào?? Link bài: http://dauden.vn/showthread.php?4392-meo-nho-phuc-hoi-pin
76 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình có 3 viên nhưng chưa có cục nào chai để thử cả. Chờ các bác report tiếp!
hơi ảo
@hoaikhong00 bác Hưng bữa nay gia nhập hội bb rồi ah...😃..
@sontran1 hội maemo ế quá😁 , xài n900 giờ toàn chạy android chơi game. còn lại thì vọc qua bb.
KHOA HỌC CÁI ĐI BẠN, NGHE CÓ VẺ MƠ HỒ
Tuổi thọ pin không phải là mãi mãi. Nó đã bị oxy hóa trong các cell rồi thì việc cho vào tủ lạnh là vô nghĩa. Lúc trước mình có đọc được 1 bài là gói vào giấy báo xong để dưới gầm giường 1 tháng, chắc cách đưa vào tủ lạnh cũng từ nó mà ra.

Nguồn: Tech Republic
Chắng có cơ sở gì cả!
vuducanha2
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em dốt mấy cái này ! Nghe đâu thấy bảo giảm thời gian phân rã của pin hay cái quái j đó ! Nhưng hình như là không phục hồi được ! Để e hỏi ông giáo sư xem sao ! ☺ ☺
Đang có cục pin chửa nhưng cũng chẳng muốn làm theo chỉ dẫn. Dùng cũng đc > 3 năm rồi. Nếu làm theo như trên thì các ông bán Pin chết đói à
Nhiều bác mê tín nhỉ, chả có tí cơ sở khoa học gì cả 😁

Sent from my Galaxy Nexus using Tinhte.vn
hê hề em còn một cách hiến các bac phòng khi hết pin đây thằng bạn em nó cứ thề sống thề chết là được để em đưa cục pin hết cho nó thử nhưng mà thấy nó làm ghê ghê nên thôi nó lấy tờ giấy bạc trong bao thuốc xong quấn vào quả pin rồi lấy bật lửa hơ qua bên ngoài nó còn bảo mấy lần uống trà đá con 1208 đang nt hết pin làm thế xong lên 3 vạch chả biết thực hư thế nào có test thử cho mọi người xem nào 😁
kimman1
TÍCH CỰC
12 năm
@hungt11991 nó mà nổ 1 cái thì vui :D
Khoa học đây!

Pin đt, laptop bị chai, các bạn chỉ cần thay cell pin mới vào là nó phục hồi như mới ngay.
HN muốn thay cell pin laptop thì thay ở đâu ấy nhỉ
@nem_da_huu_nghi Bất cứ hàng sửa máy tính nào cũng nhận thay cell cho pin mà.
@nem_da_huu_nghi ra núi trúc mà thay
@trungckuot có địa chỉ cụ thể không bác nhỉ?
Hehe, khỏi cãi nhau làm giề. Ở nhà iem đang có 1 cục pin cũ, đây, tuy ko chai nhưng cũng kém rồi. Để tối về cho nó vào tủ lạnh đến mai luôn xem sao. Sáng mai sẽ có kết quả, ko đc thì cũng ko mất gì 😁
Ý kiến hay nhỉ, tiếc là e mới dùng nên chả có mà thử, sau này sẽ thử xem tn, nếu kq tốt thì tuyệt quá còn gì. Thanks b chủ.
hoaimoc
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình cũng thử xem
Nhưng công nhận bb làm pin hơi kém , mấy con nokia cũ mình xài pin phá phách cả năm cũng ko thấy có hiện tượng ... còn bb thì mình dùng 981 được 8 tháng đặt lên bàn xoay đã được 2 vòng rồi .
vừa cho vào tủ lạnh 1 em pin của 83 vứt trong ngăn kéo 1 năm rồi,sáng mai lấy ra như thế nào alo cho các bạn biết!
không muốn làm chuốt bạch bác nào thử post lên
duckh4nh
ĐẠI BÀNG
12 năm
nói ko mang tiếng là mê tín chứ làm vậy chỉ tổ ... hôi tủ lạnh
duckh4nh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nhớ lại hồi trước vẫn hay lấy cục pin từ đèn pin đã cạn đem ra đập móp rồi bỏ vô lại, bật lên đèn vẫn sáng được một khoảng thời gian kha khá đó.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019