Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

CÁCH PHỤC HỒI PIN BỊ CHAI NHƯ MỚI???

hanguyen129
26/4/2012 7:1Phản hồi: 76
76 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

pin là một phản ứng háo học, tới thời thì hết tương tác làm gì có thần kỳ xảy ra, ngoại trừ sau này có pin hạt nhân thì ko biết sau
@svprobeblack Pin hạt nhân thì nổ sẽ đẹp lắm ý bác nhỉ!
em đang sài con bb cùi 8830 ngồi đọc hết các bài của các bac cứ tưởng cải thiện được pin, ai dè, pin của em nó phồng nếu nghe gọi nhiều chắc nửa ngày là hết ah, chán thế, mà cái ông bb này dùng thì thích chử ức chế cái bi hay bị chết hị hị
Lần đầu làm chuột bạch
Nên k? :p
pin BL-5B xử lý như thế đc 0 các bác 😃 tình tình là e có 2 cục, trong đó 1 cục chai phồng (nửa ngày là thành 1 vạch) dùng cho cái nokia cùi, tính xài 1 lúc 2 cục để thay thế
h vứt cục chai kia thấy tiếc tiếc @!@ e ngèo
kimman1
TÍCH CỰC
11 năm
@Stucle nói chung pin đã phồng là ko thể khắc phục bác nhé
@kimman1 vứt hả bác @!@
nãn thế
giá gốc cục pin cho nokia 1280 chỉ tầm 40k, ra tiệm nó chặt chém lên gần 100k =))
kimman1
TÍCH CỰC
11 năm
@Stucle mà chưa chắc đã đúng hàng xịn hàng xịn cầm biết ngay rất chắc tay ko như mấy thằng china đâu
mua hàng Hammer thì ntn ? tàu khựa hả bác ?
kimman1
TÍCH CỰC
11 năm
@Stucle hammer thì e thấy nó rồi pin khá tốt bác ạ có xài qua 1 2 lần thôi
zị chắc là mình đã mua chuẩn hàng xịn ^^ khỏi lo nữa
em cũng đang có đôi pin dùng được 10p thì hết...có nên thử không nhở
@badqy bệnh gì mà cữ. Pin em còn ngon nên chưa dám. cũ tí em cũng làm chuộc bạch . hư thì bỏ chứ tiếc gì cục pin chai.
Có bạn hỏi về nguyên lý của cục pin Vậy mình đưa cái này cho các bạn tham khảo chút nè ...>> ben
dientuvietnam.net/forums/nguon-115/phuc-hoi-va-sua-chua-binh-acquy-25258/index4.html
....>>>>>

.......vì nhiều người không phân biệt được thế nào là bình acquy khô ( thực sự ) với bình acquy kín khí ( thường bị mọi người gọi sai là bình acquy khô ) .
Bình acquy khô thực tế là để chỉ bình acquy kiềm ( có chứa dung dịch NAOH được tẩm vào tấm màng ngăn bằng bông ) quá trình sử dụng hoàn toàn không thoát khí cho nên được đóng kín lại trong vỏ aquy bằng nhựa hoặc bằng thép ( VD aquy Cadimi - Kiềm NI -MH , Acquy Lithion ...đương nhiên là còn nhiều loại acquy khô khác nữa bạn tự tìm hiểu ) . Acquy này có trọng lượng nhỏ , dung lượng cao , rất bền tuy nhiên giá thành rất mắc ( pin điện thoại , pin Laptop )
Còn acquy kín khí ( cái mà ta hay dùng cho oto và xe máy ) thực tế ra vẫn là acquy chì - acid sử dụng công nghệ mới , quá trình sử dụng và nạp điện không phát sinh ra khí , không cần châm thêm nước , do đó cũng được đóng kín trong vỏ bình , rất sạch sẽ . Bền hơn acquy nước . Tuy nhiên vẫn không thể so sánh được với acquy khô được.
( acquy kìn khí tức là bình acquy sử dung cho ô tô , xe máy . xe đạp điện ..v.v.., acquy khô là pin cục hoặc các loại pin khác ..v.v.. )
Theo như cách bỏ vào tủ lạnh hoặc đông đá ,chắc có lẽ là làm tan sự kết tủa sulfat..( MỜI THAM KHẢO dientuvietnam.net/forums/nguon-115/hoi-cach-phuc-hoi-acquy-kho-30738/ )

Các bạn cứ tham khảo thêm nha ! bye chúc thành công
Pin phồng thì sao? Nó có hết phồng và hết chai không?
Được không vậy, ai làm theo cách này pm xem nào. Tớ cũng đang có sản phẩm thử nghiệm đây roài.
Dù sao cũng tks nhé
Tuổi thọ 1 viên pin đâu phải là mãi mãi,tùy từng loại pin mà sau bao nhiêu lần sạc là phải thay rồi.bài viết không có tí cơ sở khoa học nào cả.

Sent from my HTC One X+ using Tinhte.vn
thế thì có dịp mua pin mói luôn
Em xài đc 8 thág con lenovo a328 thì có hiện tượng sụt pin nhanh, sạt đầy cầm lên dùg 5p còn 95% dùg liên tục thì 3tiiếg hết, z pin e có chai ko z? Bác nào làm r cho hỏi kq..!
đã test pin galaxy tab 2 P3100 và đã thành công. Thank bạn 😆
đang test, mai sẽ có review cho các bác. Dù thế nào cũng cảm ơn thớt.
Đúng vậy đó. Nhưng gói giấy nhé. Gói chừng 4-5 lớp bỏ vô chừng 2-4 h. Nhưng đó là pin lỗi không lên 100% chỉ khoảng 70 là dừng lại và hên xui thôi. Mình thử 3 cục thì ok một còn hai chú kia chắc chắn chai đúng nghĩa. Còn pin bị phồng thì đừng có dại nghịch nhé, mua luôn cục pin và cái tủ lạnh mới đó.
Tôi có 1 đt samsung google nexus s, pin bị chai.không biết mua pin ở
đâu ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019