Cách restore firmware của bản hiện tại cho ip 3gs,4,4s

mr.trung_1994
18/12/2012 6:45Phản hồi: 1
Cách restore firmware của bản hiện tại cho ip 3gs,4,4s
Cũng như tiêu đề em muốn restore firmware của bản hiện tại mà không cần lưu SHSH cho ip 3gs,4,4s
Tình hình là mấy bữa nay nhận những cây như trên mà em làm không được khách nó hối quá không lên hỏi ACE tinhte được nên trả lại rồi ... nhưng tới giờ em vẩn còn ấm ức

Mấy ngày trước em nhận 1 cây 3gs bản hiện tại là 4.2.1 nhưng ai đã cài cydia mà hông được nên nó có cái mục CYDIA màu trắng
nên em lấy iFaith-v1.4.2 tạo cho nó 1 FW custom có nhúng SHSH mà không nâng BB Và ACTI luôn rồi em mới lấy gp_win_rc5_b2 phần mềm giọt nước JB mới có cydia được ...

Nhưng hôm qua có 1 anh khách đem lại cho em 1 cây 3gs 16g lock boot củ bản hiện tại là 5.1.1 bb là 05.12.00 ,mà bị lổi phần sóng 3G bật hết 3g mà không có chữ 3g ngây cột sóng muốn restore lại bản 5.1.1 không muốn về 4.1 (Vì quá ít ứng dụng ) còn 6.0.1 thì quá là hao pin chưa JB hoàn thiện
Cái em lấy iFaith làm giống trên nhưng báo lổi
Còn redsn0w_win_0.9.15b2 em nghỉ có thể được nhưng sẽ nâng bb xong oài mình lại hạ bb thì quá dài dòng và mất nhiều Time nhưng đành vậy biết sao giờ nhưng báo lổi luôn củng hok tài nào restore được
khách dí quá nên em trả luôn

Và chiều hôm đó lại có một anh khách đem lại cho em một cây IP 4 Lock phiên bản 5.1.1 bb 03.10.01 đang sài sim ghépGEVEY (mổi lần tắt nguồn phải ghép sim lại) củng lổi tương tự và muốn restore lại 5.1.1 không muốn lên cao nhất vì sẽ nâng bb không ghép sim được Em đành ngậm ngùi nhìn và kéo tới kéo lui thui chả có phương pháp gì trước trường hộp này
Dùng iFaith thì củng báo lổi y như 3gs trên à còn redsn0w_win_0.9.15b2 thì chỉ dùng có máy word và 3gs lock thui nó bắt mình phải nâng bb mới cho chạy

và sáng nay gặp 1 cây 4s lock củng bản 5.1.1 bb 02.0.12 đang sài sim ghép GEVEY luôn
em chỉ biết nhìn và buồn bả trả lại khách thui chớ không biết xữ lý sao vs trường hộp này phải chi máy word em còn biết lấy redsn0w mà làm vì hôm đó e có làm được 4 1 lúc như vậy bằng redsn0w_win_0.9.15b2 mà mổi lần như vậy là bị nâng bb nhưng không sao vì máy word mà sợ gì còn máy lock như thế thì em không bíết làm sao hết

P/S nếu như lần sao em còn gặp trường hộp thế những firmware và máy lock như vậy em phải làm sao xin anh chị em chỉ giáo em rất biết ơn
1 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hiện 4s là khó khăn chút thôi. Còn lại mấy ca bạn kể dễ như ăn bánh cuốn. Cứ lấy TU kiểm tra shsh trước, nếu ko có mới dumb bằng ifaith hay reds (2 ca dumb shsh thất bại của bạn khả năng cao là vì nó đã có shsh rùi)
Có shsh thì build cfw mà chiến máy lock, chắc tay chút thì rs thẳng bằng reds (chặn nâng bb với chip A4 - bạn làm ko đúng nên nó mới ko chạy thui)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019