Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cách root Dell Streak 7

mayouly
28/10/2011 8:19Phản hồi: 15
Mình ko xài con này, nhưng mà con em mình đưa mình nhờ cài phần mềm. Nên tiện root cho nó, lên diễn đàn rồi search lung tung mà thấy lộn xộn.
Nên khi đã root được nó, mình muốn chia sẻ cho anh em nào có nhu cầu vì con này cũng ít người dùng.

1. Menu > Settings > Applications > Development > chọn USB debugging
2. Kết nối Dell Streak với máy tính.
Vào device manager kiểm tra xem nó có nhận driver không. Nếu không, bạn download driver cho nó
Link driver cho Dell Streak: Link
Download SuperOneClick 1.6.3
(Nhớ dùng bản này, đừng thích mấy bản mới hơn)
3. Giải nén và chạy SuperOneClick.exe. Nhấn Root.
4. Chờ và xong.
15 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chờ có lâu không bạn ơi. sao mình đến dòng Running psneuter... mà cứ chạy mãi không xong thế.
bạn dùng bản mới 2.1 ý bạn ạ , cho nó chạy hết chứ đừng thấy nó đơ đơ mà tắt nhé , chờ tầm 5-10 phút nó mới complete
đã làm theo như bạn nói nhưng tình hình vẫn thế mình đợi cả buổi chiều rùi. hay máy mình bị lỗi... ai giúp mình cách root với😢
mayouly
ĐẠI BÀNG
12 năm
máy bạn đã nhận được driver trên win chưa. Nếu ok, thì dùng bản SuperOneClick 1.6.3, hồi trước mình dùng mấy bản khác, cũng bị đơ. Dùng bản này mới root được. Tưởng bản mới nó hiện đại hơn.
Bạn tìm cách root sử dụng app tên là GingerBreak đó. Các dùng superoneclick không còn hệu quả cho các máy dell streak chạy android 2.2 nữa đâu.

Chúc bạn thành công.
mayouly
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cách này mình dùng cho con Dell Streak 7 đang chạy android 2.2 đó bạn.
may minh len 3.2 roi. hay vi the len khong dc....
ai len 3.2 roi ma root dc chi minh cach voi....?
mình dùng tới waitting for devices là nó đơ luôn 😔
runita
ĐẠI BÀNG
12 năm
bac' oi giup em sua lai cai linkdown driver di, ko xai duoc rui
cagivamito
ĐẠI BÀNG
12 năm
e cũng tới đó là nó đơ lun hixxx tìm hiểu trên các trang của nước ngoài nó bảo phải trở về bản 2.2........................
mình cũng không root được bằng super one click, chả thấy nó chạy gì, cứ đơ ra ngồi đợi nữa ngày không thấy chạy tiếp.
TÌNH HÌNH LÀ EM CŨNG CẦN ROOT EM DELL STREAK CỦA MÌNH, TÌM KIẾM GOOGLE TỪ KHÓA :"ROOT DELL STREAK 3.2" . THEO EM BIẾT HƯỚNG DẪN RẤT NHIỀU CÁCH NHƯNG TOÀN TIẾNG ANH THÔI... BÁC NÀO CÓ THỜI GIAN THÌ CHIA SẺ KINH NGHIỆM GIÚP EM VỚI.. CHỨ DS MÀ KHÔNG ROOT THÌ MẤT MÁT NHIỀU LẮM!!!EM THANKS TRƯỚC LUÔN HUHU
ae nào giúp t với, t mới được thằng em gửi cho con dell streak 001Dl từ bên nhật về, nhưng khi t lắp sim vào thì máy không nhận thẻ sim, vậy giờ thì phải làm như thế nào
Mình có 1 cây này. Đang bị khoá mật khẩu Google. Máy không vào được Recovery. Có anh em nào biết giúp mình nhé
bmtzooz
ĐẠI BÀNG
10 năm
không ai trả lời luôn à, chán nhỉ??? Con của em bị tương tự

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019