cách root viettel 985N

cuti29999
15/12/2012 13:28Phản hồi: 240
các anh chị em trong diễn dàn giúp mình root cái viettel 985N vs,em mua con này đc 3 ngày mà xài ức chế quá,k chuyển ứng dụng vào thẻ nhớ đc,con này xài anroid 2.3.6
240 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Anh nao root duoc chua vay
Mình chỉ search được một clip hướng dẫn root:

Nhưng mình không rõ cụ thể phải làm gì, vì clip không có tiếng Anh.

Bạn nào hiểu các bước thực hiện trong clip trên thì giải thích giúp mình với nhé, thanks nhiều.
Ai giups vơis moij người ơi.Cám ơn trước hihi
Up cho cao thủ vào giúp đỡ ^_^
Đã thử SOC, z4root, universal androot, cả master zhou gì đó nữa, bó tay hết òi

Cao thủ nào giúp với >"<
Giup voi nao cac cao thu oi
Giup voi nao cac cao thu oi
Hauduahau
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hình như là k ai xai máy này thì phải sao ko mua viettel v8403 rẻ hơn đó
V8403 hết hàng bạn ơi, đặt cả tháng hok có mới đi mua máy này đó. Hix hix pro nào giúp với, mò mãi mà vẫn không root được 😔
Hauduahau
ĐẠI BÀNG
11 năm
@cauthungoaihang lên google dịch cái đoạn video kia thử xem good luck! Ma sao nge nói v8403 mới nhập hàng về nhjeu lắm mừ!Kỳ zak
Hauduahau
ĐẠI BÀNG
11 năm
Da thử superoneclick hay may cai phan mem root android chua?
Thử hết phần mềm rồi. Cũng dịch thử video rồi, vấn đề chính vẫn là dùng SP Flash Tool để thay cái boot.img gốc bằng một cái boot.img khác (trong đoạn video trên là boot985root.img), nhưng không biết down cái file download cái file đó ở chỗ nào. Thay file boot mà sai chắc thành cục gạch luôn quá. Nếu thay được thì dùng Superoneclick thôi.
Hauduahau
ĐẠI BÀNG
11 năm
đây có phải là file bạn cần tìm không?
http://www.4shared.com/rar/Tzy7HvWP/985_Root.html?
tất cả trong đó hết đó (bạn phải đăng ký mới download được click chữ TẢI XUỐNG và đăng ký nha)
NGUYÊN VĂN:
U ovom sinmku cu vam pokazati kako da root-ujete ot 985 na vrlo lak nacin,ako sve lepo pratite kao sto je dato na video snimku,uspecete 1000%.
Da napomenem: OVO SVE RADITE NA SVOJU SOPSTVENU ODGOVORNOST,TAKO DA NEMOJTE DA SE ZALITE MENI AKO VAM SE NESTO POKVARI!!

Evo linka koji trebate preuzeti: http://www.4shared.com/rar/Tzy7HvWP/985_Root.html?
DỊCH TỪ GOOGLE:
Trong sinmku'll này cho bạn thấy làm thế nào để nhổ tận gốc ot nghe-985 trong một cách rất dễ dàng, nếu bạn làm theo tất cả như được đưa ra trong video, thăng 1000%.
Cần lưu ý: tất cả các công việc này trên trách nhiệm của mình, SO không phàn nàn với tôi nếu có điều gì sai!

Dưới đây là một liên kết mà bạn cần để tải về: http://www.4shared.com/rar/Tzy7HvWP/985_Root.html?
Hauduahau
ĐẠI BÀNG
11 năm
P/S: nếu bạn rôt duoc thì hãy làm một bài rôt hoàn chỉnh cho mình và các bạn tham khảo nha( chưa có máy) chúc bạn thành công
Hauduahau
ĐẠI BÀNG
11 năm
ế!!! làm được chưa vậy??? ít nhất cũng phải thông báo 1 tiếng chứ hjx 😃;)😔
Tìm mãi không ra file này, thanks bạn dưa hấu nhiều nhé. Cuối cùng cũng root được rồi.

Các bạn tải file ở link bạn Hauduahau cung cấp nhé:
http://www.4shared.com/rar/Tzy7HvWP/985_Root.html?
Hoặc có thể tải trên google drive của mình:
https://docs.google.com/open?id=0B_-ZM6UcYC1sdFhvbjZscjZvSFE

Down về giải nén bạn sẽ được thư mục Alcatel 985 Root. Giờ thì root thôi. Các bạn làm theo các bước sau nhé:

Bước 1: cài driver.

Nếu máy chưa cài driver cho điện thoại, bạn vào thư mục Alcatel 985 Root, giải nén file usb_host_driver_2.0.6.8.rar. Sau đó vào Device Manager, tìm đến mục nào có dấu ?, chọn Update driver, rồi chọn đường dẫn đến thư mục trên. Ngoài ra bạn cũng có thể search và tải MTK USB driver và MTK 65xx Preloader, sau đó chạy các file Installdriver.exe.

Bước 2: Chép file boot985root.img.

Giải nén file SP Flash Tool v2.1134.00.rar, mở thư mục vừa giải nén, chạy file Flash_tool.exe. Kích chuột vào phần Scatter-loading, chọn đường dẫn đến file Android_2.3.6_MT6573_Android_scatter_985.txt trong thư mục Alcatel 985 Root, nhấn OK 2 lần. Trong bảng xuất hiện ở phía dưới, chỉ tích duy nhất vào ô BOOTIMG, chọn đường dẫn đến file boot985root.img trong thư mục Alcatel 985 Root.

Tắt hẳn máy (có thể tháo pin vài giây rồi gắn lại cho chắc), rút cáp USB. Trong cửa sổ Smart Phone Flash Tool, nhấn nút Download (nút có cái mũi tên cong cong ở trên ấy), xong gắn cáp USB vào ngay. Chờ nó chạy thanh màu vàng được 100%, sau đó hiện ra vòng tròn màu xanh lá là được.

Bước 3: Root.

Bật máy, cắm cáp, chọn chế độ USB debuggin ON. Giải nén file SuperOneClickv2.3.3-ShortFuse.zip, chạy file SuperOneClick.exe. Ở phần Exploit chọn zergRush, xong nhấn Root. Chờ vài phút (mình thì khoảng 2'), có thông báo đã root thành công là được.

Again, cảm ơn bạn Hauduahau đã giúp đỡ nhé. Chúc các bạn root thành công.
@cauthungoaihang Cho mình hỏi bạn tiến hành root máy trên hệ điều hành nào vậy? Mình dùng win 7 mà khôndduwwocj.
Hauduahau
ĐẠI BÀNG
11 năm
à bạn ơi máy này chạy game có bị lag không vậy? thấy có 650 Mhz àk
Hauduahau
ĐẠI BÀNG
11 năm
À mình cai alcatel pc suite khỏj cài driver dk k?
Mình thử chơi Angry Birds với Ninja Fruit thì không giật, còn các game khác chưa chơi thử.

Mình dùng Mobile Go, thấy nó nhanh và tiện dụng hơn Alcatel PC suite. Lúc đầu Mobile Go không nhận máy, sau đó mình tải MTK USB driver và MTK 65xx Preloader về cài thì nhận bình thường.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019