cách root viettel 985N

cuti29999
15/12/2012 13:28Phản hồi: 240
240 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hauduahau
ĐẠI BÀNG
11 năm
bạn ơi mình không tìm thấy mtk 65xx preloader cho mình xin link di thanks 😃
Sao minh lam theo bai cua ban caothungoaihang
van khong root duoc vay?minh khong cai duoc flash-tool v2.nhung minh cai flash-tool v3 duoc khi download no hien mau do chu khong co mau vang va cung khong hien ra vong tron mau xanh ma la bang thong bao.den buoc root thi doi mai chang thay gi.cao thu giup voi
Hauduahau
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ban dã cài driver đay đủ chưa? Thử tải mobile go xem nó có nhận k?
Minh cai mobile go tren pc no nhan roi.ma van khong root duoc
Hauduahau
ĐẠI BÀNG
11 năm
bạn làm lại theo các bước này nha
1. cài driver
2.mở flash tool theo đường dẫn:Alcatel 985 Root\SP Flash Tool v2.1134.00 chạy fie flash_tool
3.chọn scatter-loading tìm đường dẫn đến file Android_2.3.6_MT6573_Android_scatter_985 và ấn open

4. Trong bảng xuất hiện ở phía dưới, chỉ tích duy nhất vào ô BOOTIMG,click vào dòng chữ BOOTIMG vàchọn đường dẫn đến file boot985root.img trong thư mục Alcatel 985 Root.

5. Tắt hẳn máy (có thể tháo pin vài giây rồi gắn lại cho chắc), rút cáp USB. Trong cửa sổ Smart Phone Flash Tool, nhấn nút Download (nút có cái mũi tên cong cong ở trên ấy), xong gắn cáp USB vào ngay. Chờ nó chạy thanh màu vàng được 100%, sau đó hiện ra vòng tròn màu xanh lá là được.

6. giải nén file SuperOneClickv2.3.3-ShortFuse Bật máy, cắm cáp, chọn chế độ USB debuggin ON và tick vào ô nguồn không xác định chạy SuperOneClick.exe Ở phần Exploit chọn zergRush, xong nhấn Root. Chờ vài phút (mình thì khoảng 2'), có thông báo đã root thành công là được.
Hauduahau
ĐẠI BÀNG
11 năm
ở bước 5 là tắt hản máy sau đó cắm usb nha bước 6 bật lại
Minh lam cac buoc y het nhu vay ma khong d
uoc.minh cai mbile go tren pc da nhan dien thoai co nghia la pc da co driver roi dung khong ban?
Ma sao minh khong cai duoc flash-toot V2.1134.00 ma chi cai duoc ban flash-toot V3 thoi
Hauduahau
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hả? Chỉ vô thư mục flash tool mở flash_tool là dk chứ dau cai dat gi dau? Bạn thử xem click vao flash_tool co cai hình màu xanh đo
Nhung ban flash-toot v2 may minh khong chay duoc.may hom nay cac bac vat va qua cam on cac bac nhieu
Hauduahau
ĐẠI BÀNG
11 năm
Máy bạn kêu lỗi j?
may keu loi flash_tool.exe_Application Error
Hauduahau
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tình trang la! May ban xai win gi? Thu dổi may xem co duoc khong nhe!
Ban nao up hinh root may alcatel 985n voi.
Hauduahau
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Luckyb0yhb86 mình up hình ở trên kia rôj kia
Win xp.lam buoc 5 nhieu lan co anh huong gi khong ban
Tinh hinh chac doi pc khac de thu
Hauduahau
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Luckyb0yhb86 chúc bác thành công! À cho em hỏi nhá: máy bác chơi game có bị giật không? Cảm ứng mượt k? Có lỗi j xảy ra k? Thanks
May choi game cung ngon cam ung muot chem dua ngon
Hauduahau
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Luckyb0yhb86 ram trống tầm bao nhju z? Có chơi dk plant vs zombie hd không?
Có bác nào biết cách chụp ảnh màn hình con này không ạ. Tks
Bạn khởi động bằng cách bấm và giữ phím Power+Volume up, chọn Reset Factory Data
@cauthungoaihang Mình cũng mới mua máy này, rất mong bạn hướng dẫn cụ thể hơn cho mình cách root.Cảm ơn nhiều!
@cauthungoaihang sao mình nhấn tổ hợp 2 phím trên không thấy gì nhỉ?
@minhphuc85 chỉ cần nhấn và giữ 2 nút power+volume up thôi bạn, xong nó hiện hình tam giác có dấu ! ý, bấm home de vào menu recovery, chọn là nút tùy chọn nhé...
Sau khi root xong thì có thêm phần SuperUser. Mình muốn xóa bỏ 1 số ứng dụng theo máy( Officesuite) thì làm thế nào. Vì phần hủy cài đặt của phần này vẫn bị mờ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019