cách root viettel 985N

cuti29999
15/12/2012 13:28Phản hồi: 240
240 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bạn cài Link2SD, xong dùng nó uninstall các ứng dụng. Ứng dụng nào không được thì ban chuyển thành system app, xong rồi uninstall.
bac cauthungoaihang o dau vay ? e lam theo huong dan cua bac mai ma khong duoc .
minh root tren win xp cung ko dc co ban nao biet cach root don gian hon khong?
The tom lai chua ai root duoc ah hich minh rôt mai ko dc
bac nao root dc giup e cai. e o bac ninh
mình dùng win 7 bạn ạ, các bạn làm theo các bước trên mà không rút được hầu hết là do chưa cài đủ driver. Các bạn cứ tìm đủ driver (có 2 loại, loại để pc nhận máy lúc máy đang mở, và loại để pc nhận máy lúc đang tắt). Mình không biết chính xác là dùng file gì, vì máy mình vốn đã cài rất nhiều driver, đưa máy vô tự nhận luôn không cần cài thêm gì cả.
@cauthungoaihang
@cauthungoaihang mình không cài đủ driver cho nó.mà k biết driver đó lấy ở đâu nên bó tay
@minhphuc85 Bạn vào trang chủ cua Alcatel ý, rồi vào download, chọn đời máy, tải cái bên trên nhé, không phải cái upgarte nha. Mình root thành công nhưng khôi phục lại cài đặt gốc thì bị lỗi com.jrdcom.jrdsetupwinzard...hic...
@mrtuantik6 mình cũng dơnload cái đó nhưng vẫn chưa nhận driver
Mấy bạn ơi, mấy bạn dùng alcatel có thể backup userdata cho mình xin file đó đưuọc không. Máy mình Root xong gio muốn cho nó trở lại bình thường thôi, khôi phục cài đặt gốc bị lỗi máy rồi..huhu. Giúp mình với.
minh chua root dc may. ban muon khoi phuc lai cai dat goc thi an phim power + volume + chup anh la vao dc phan recovery. trong do co phan khoi phuc lai day.
minh thay tren mang co huong dan cach root may bang cach vao recovery thi phai nhung ko biet down file gi de root dc. ban nao biet bao minh voi
Minh vào được recovery rui nhung khong chon factory reset được, bạn backup cho mình xin file backup do với. Mình vùa ở Viettel về, người ta không bảo hành...nản quá...lúc root không backup data....huhu...
@mrtuantik6 sao mình nhấn phím power + home + volum chẳng thấy gì nhỉ?
ban phai an 3 phim power + volume up + phim camera. vao recovery roi dung phim cam ung ngoai cung ben trai de chon. back la phim home. phim volume di chuyen len xuong
ban mrtuantik6 root may nhu the nao vay. bao minh voi
@dao minh trong Mình Root giống như bài hướng dẫn trong TOPIC này đó bạn...Ah tin vui là mình sửa được máy rồi. Tự sửa đó..hehe..chỉ cài lại cái jrdcom.jrdsetupwinzard.apk là lại ngon..hihi. ah root xong máy không gọi được đâu nhé! phải cài lại Phone.apk
@mrtuantik6 Bạn ơi mình cũng bị tình trạng như bạn, root xong máy mình reset factory k backup dữ liệu nên nó bị mất hết ứng dụng google play và không nhận cuộc gọi nữa. Bạn cho mình cách khắc phục để nghe, gọi nhé.Cảm ơn bạn!
@mrtuantik6 Bạn cho mình file phone.apk với mình không nhận được cuọc gọi.
chuc mung nhe. ban dung win gi vay . minh dung winxp. tai may cai driver be ma ko cai dc.
mình dùng Win 7 bạn ah...
@mrtuantik6 bạn ở đâu vậy ? hôm nào root hộ mình được không ?
hic. chac win xp ko dc roi. chan nhi.
hinh nhu it ban dung alcatel 985 thi phai. minh thay may nay dung cung dc. nghe goi to ro. pin bt. man hinh kha dep cam ung muot ...
chưa có bạn nào tìm ra cách root đơn giản hơn cho máy này à ?
Minh mai ma khong rôroot duocc huh
mình cũng vậy . chưa root được . nghe nói phải co win 7 mới root được . hic
ban nao root duoc may roi hien gio dang online thi chi ho voi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019