cách root viettel 985N

cuti29999
15/12/2012 13:28Phản hồi: 240
240 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bạn vào đây tải về thử xem có được ko nhé, đây là file gốc của em nó. nếu được thì pm mình nhé.
http://www.4shared.com/file/86_l7om6/Alcatel_985N.html
thank bạn nhé, có máy mình sẽ thử liền, còn này bền nên vọc sướng lắm, ít bị lỗi nữa
Các bạn download file blackup chuẩn theo địa chỉ: http://www.mediafire.com/?6r0uyus31elvudb
thank bạn
@nguyenvantrieu1111 Bạn download về dùng thử chưa? Đây là bản mình tự blackup
may mình đang đi sữa, bị break rồi, xong xuôi mình sẽ thử, mình cũng sẽ backup cho các bạn cùng tham khảo
ơi bạn ơi...thế có sửa đc k hả pan....huhu...máy mình cũng bị đen ngòm lun...nhưng mình ko mang đi sứa....vì sợ ko đc...
😔
mình chán em này lắm nên kuxng chẳng mún mang đi sửa à

@Hoàng saker95 bạn k sửa máy thì bán xác en nó đi.
@Hoàng saker95 em này phần cứng ổn định, hàng giá rẻ mà được như thế này ít lắm bạn
Ơi nhưng mà e này đc pao nhiu hả p ?mình nghĩ là 200k là max..
.
.nhưng bị brick rồi

...
@Hoàng saker95 Bạn ship máy về cho mình.Mình gửi bạn 250k mua em 8700 chống cháy. hehe..
Do mình update bằng cái alcatel upgrade bằng dcom ....dcom hết tiền đc 95% thế là die lun.
.hx....
@Hoàng saker95 máy này chạy 2.3.6 mới nhất nó có cho update đâu,sao bạn chạy được hay zậy
Dùng máy Viettel ngon thật, thực ra có phải của Viettel đâu, chip hơi thấp nhưng đủ dùng. Root thì nhẹ. Lúc trước dùng Q-smart S12 chuyển sang con này cảm nhận sướng hơn
New Bitmap Image.jpg
@danknbb thực ra máy này thương hiệu pháp trung quốc mua lại để thâm nhập châu âu, máy này chất lượng rất tôt, chỉ có cái ram yêu, chip yếu, cũng phải vù giá có 1tr8
bị brick đem đi bảo hành nó thay main,hoặc nó có rom gốc cài lài bình thường thôi, còn bảo hành la ko sao hết, bạn muốn bán thì bán cho mình mình đi bảo hành, keke,
oi,,,,nhung minh chua lay may ve pan a
😁
dung cai up grade dc ma
@Hoàng saker95 no ko cho up, no bo last version rồi
@nguyenvantrieu1111 ơ....nhưng mà mình đang chạy thì dcom hết tiền....sau chạy lại mí last version\
ban minh phuc o dau vay.....
@minhphuc85 đc rồi.....sau mình lấy máy về đã...vì đưa cho ông anh họ mang đi sửa..........
Cái iphone cũ chíp nó cũng thế nhưng chạy ổn định. Mà Trung Quốc có rất nhiều thương hiệu nổi tiếng. Mà hàng hiệu của Trung Quốc nhiều khi cũng ăn đứt hãng khác. Theo mình cảm nhận thì lúc trước dùng con Q-smart S12 thì cái cảm ứng của nó thỉnh thoảng lại loạn.(Đây mới đúng là rởm của Trung Quốc). Nhưng từ sau khi dùng con Alcatel này thấy cảm ứng rất ngon, không lác--->Do vậy con Alcatel 985n này ăn đứt Q-smart rồi.
Mà sau khi Root xong dùng sim gì cũng được.
@danknbb Nhược điễm lớn của andriod là tương thích kém với phần cứng. Còn iOS thì nó là hệ điều hành do apple tạo ra, tương thích với phần cứng của nó.
Con này gốc là của pháp đó bạn
Còn con alcatel của mình nó cũng bị loạn cảm ứng khi sạc bằng laptop:eek:
Máy này có lỗi ngớ ngẩn của Viettel là sau khi root gỡ bõ apk kiểm tra sim thì sim 1 có thể gắn bất kỳ mang nào, vô 3g ầm ầm, đã test trên vinaphone.
@nguyenvantrieu1111 oh thế là sim 1 cũng dùng sim khác được a` bạn . gỡ apk kiểm tra sim thì có lỗi gì không bạn.
@zCuuLong Dùng thoải mái bạn à! Chỉ cần root thành công thôi! Không cần gỡ app quản lí SIM
cái hôm là root nó xong...xóa file hệ thống rồi sau em nó bật nguồn treo viettel...lấy em đt khác gọi sang lại hết,,,,khởi động ok lun....sau mấy hôm mình xóa mấy file trong thẻ nhớ....rồi bật máy...em nó đơ nhưng gọi kuxng k đc nữa....thế là factorry reset....xong ko thấy setup winjaz đâu....gọi k đc...mình up bằng phần mềm đó đc 95% thì dcom hết tiền......sau em nó đen lun....đưa cho ông anh sửa....chẳng mún nữa vì đang học 12 mà cuối cấp rồi.....;);)
@Hoàng saker95 Con này khó sửa đấy, bạn download file blackup rồi backup lại hy vọng là đc. Néu không thì bó tay.
mat
mất room gốc rồi, đem đi bảo hành nó chạy room lại cho
@nguyenvantrieu1111 Ồ.....giờ e nó đen xì......nạp đc k hả p
@Hoàng saker95 dc. mà mình có room goc đâu mà nạp
@nguyenvantrieu1111 à.....ý mình là đc thì mình mang ra viettel sửa....
😁
@Hoàng saker95 neu no ko nap dc mak may ban con bao hanh no se thay main cho ban
Máy mình bị brick mới bảo hành về nè bà con, đây là file backup của nó và những apk gốc, anh em nào muốn xài thì zô đây lấy
Apk gốc :http://www.mediafire.com/download.php?pn78603pdnsat29 26mb
Backup gốc ( đã root):http://www.mediafire.com/download.php?vpcl5rlyffh9ahc 54mb
Chú ý copy link rồi dán vào trình duyệt đề phòng nó xóa của mình
@nguyenvantrieu1111 file backup đã root dùng cho máy chưa root thì máy đó có coi như là root chưa vậy bạn, hay root xong nếu lỗi thì dùng file đó
Nguyên nhân bị loạn cảm ứng trên Alcatel 985 là do bạn sử dụng sạc không đúng của nó. Có ai khuyên bác dùng cổng USB của pc/laptop mà sạc cho máy đâu?. Mỗi loại điện thoại đều có loại sạc thích hợp cho nó phù hợp với Hiệu điện thế U và Dòng điện I của nó. Do vậy là loạn cảm ứng là đúng rồi!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019