CÁCH SAO LƯU VÀ KHÔI PHỤC IMEI (FILE EFS) CHO GALAXY-S4-GTI9500/GTI9505

lamkhatoco
28/5/2013 13:48Phản hồi: 176
176 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bác lamkhatoco hình như trước tham gia bên nhóm s3 😁 Đọc vài bài của bác thấy bây h có vẻ thành thạo, thuần thục hơn nhiều 😃
Mấy hôm trước biết là up modem khác bị mất imei nhưng vẫn cố test :D Bị mất thật, restore bằng tool ở PC thì treo, kô đc.. restore bằng ktool bị lỗi hiện bảng thông tháo chữ vàng vàng, up rom stock cũng chẳng ăn thua =)) Tưởng đi cái máy rồi...
Cuối cùng về 4.1.2 restore bằng tool trên PC thì mới chịu nhận :p mãi mới mò ra cách ^^

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
@tuansiro Chao
Sang chủ đề root làm theo, root rồi mới cài cwm, xong xuống phần up rom cook có dòng backup "quan trọng ở đây" thì bạn vào đó lại sang chủ đề bên này làm theo. Nói chung bạn đọc cho kĩ làm theo từng bước là ok thôi. Bạn chịu khó đọc topic này và khoảng 15 trang cuối bên chủ đề root, cài cwm của mình thì không sợ mất imei đâu bạn.
Sang chủ đề root làm theo, root rồi mới cài cwm, xong xuống phần up rom cook có dòng backup "quan trọng ở đây" thì bạn vào đó lại sang chủ đề bên này làm theo. Nói chung bạn đọc cho kĩ làm theo từng bước là ok thôi. Bạn chịu khó đọc bài 1 topic này và khoảng 15 trang cuối bên chủ đề root, cài cwm của mình thì không sợ mất imei đâu bạn.
máy mình s4 i9500 chưa backup imei nhưng sau khi root, cài CWM Phi rồi up rom cook NeatROM_i9500_Build_1_Final_Release_17.08.13 theo link http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2415799 thì bị mất imei giờ sao lấy lại imei được có cao thủ nào giúp dùm
@hatuan2009 Bạn sang chủ đề root, cài cwm, up rom cook xuống dưới down modem/baseband MG9 về flash nhé (root rồi và cài cwm rồi thì down đuôi .zip về up qua cwm cho nhanh) 😃
maximux3000
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sao thấy bên này chỉ dễ lắm mà chỉ cần root rồi copy thư muc EFS vào thẻ nhớ là xong mà
http://www.tinhte.vn/threads/canh-bao-galaxy-s3-s4-can-doc-truoc-khi-up-rom.2156070/
Các bác cho e thắc mắc với có con galaxy s4 quốc tế của thụy điễn bị khóa imei do tg bán mình nó báo mất máy. H có cách nào ko ?
con s3 của e bị mất imel nhưng lúc up rom e có back up lại file efs, e thây bên trong có 1 file đuôi .taz.gz giờ cứu thế nào mấy bác?
cho em hỏi em mún up lại rom stock chính hãng lại cho s4 thì em cần backup EFS không ạ? up rom stock thì up qua odin hay là up qua CWM ạ, vì máy em đã root rồi nhưng do xoá những app của system mà quên backup lại nên em mún up rom stock lại. Mong anh chỉ giáo ạ
em dang dung con galaxy s4 9505 phien ban cua duc.em up rom goc android 4.3 bi mat imei,em da up lai ban rom cua samsung 4.2,2 da co imei lai nhung khong co song 3g va ket noi wifi k bat dc,chi co mag 2g de nghe goi. mong cac a e chi em cach kich hoat lai song 3g va wifi
tutuan1709
ĐẠI BÀNG
11 năm
đã backup trước khi up rom , up rom xong mất , bình thản , restore lại ko có , huhuhu 😔(
hsoncd
TÍCH CỰC
11 năm
Bạn mình không backup giờ imei không còn, sóng điện thoại và wifi cực yếu. giờ khôi phục bằng cách nào các bác
bác lamkhatoco ơi! cho em hỏi ngu xíu máy em đã root rồi giờ muốn cài CWM thì làm sao đây? e root bàng phần mềm kingo nên ko co CWM!máy em là s4 ATT i337
qtgalaxy
TÍCH CỰC
11 năm
Hic, vậy em dùng Mac 0s thì làm cách nào vậy thím 😔
AI GIÚP EM VS! nghịc up room độc 1 phát giờ mất luôn imei up đi up lại các bản khác đủ cách chả được. ai có backup lại cho em xin với để em làm theo cách này. giup em với
quanghuy89
ĐẠI BÀNG
10 năm
tình hình là em bị mất wifi sau khi up rom , sau đó đưa về rom stock vẫn ko đc và có sử dụng cách chạy lại modem qua odin ko dc ,root và up rôm cook lại báo lỗi ko up đc, còn cách nào khắc phục vụ wifi này ko ? bác nào biết giup em với
s4 i337chưa unlock có làm cách này được không bác chủ. Thaks nhiều nhiều
s3 có làm được không bác ơi
Mình đã mất xong rồi mới đọc bài này. Nhưng mọi chuyện vẫn ổn.
Lúc đầu đang ở 4.1.2 rùi mình up lên 4.3 (Galaxy s3)
Mình dùng thấy ko được ổn lắm thì xuống 4.2.2, sau khi cài vô số các ứng dụng quen thuộc thì mới phát hiện ra không còn IME nữa, mình xử lý mấy cách nhưng không được, cuối cùng up lại 4.3 thì hoàn toàn ổn. Giờ đang backup lại IME theo bài này hướng dẫn để về lại 4.2.2
@manhcoi2013 bạn thử đi dc báo mình phát. mình đang ở 4.2.2 ngại xóa dữ liệu với lại EFS pro 1.9 ko hỗ trợ 4.2 hay sao ý. tử hoài ko dc
Phuong_ND
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cái này có áp dụng được với S4 Hàn Quốc (SHV - E300S) ko bác 😕

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019