Cách sơn màu crom hay gold cho anh em nao cần

phithang89
12/6/2012 9:37Phản hồi: 42
Mình có cài dòng chia sẻ nếu ai muốn làm như topic này. Cái này là sơn inox chứ hok fai mạ nha bạn, mạ thì nhựa sao mạ đc.
Để mua sơn này bạn ra tiệm tân trang oto nói người ta bán cho chai CHROME sơn inox nếu muốn màu inox, còn màu vàng sang trọng thì tên KT GOLD EFFEKT. Link hãng sản xuất 2 loại sơn này www.bosny.com. Và để sơn đẹp hơn thì nên mua thêm giấy nhám mịn đánh đen trước,dùng càna hoặc ít tiền thì dùng Axeton lau thật sạch vỏ. Và cần loại sơn lót A212. Sau đây là cách sơn:
Màu GOLD 100% : Màu này thì dễ , độ bám khá ok nên lót A212 cho màu gold đậm và A200 cho gold tươi
Màu Chrome inox : Màu này mún đẹp và không bị lỗi khi sơn là phải biết kiên nhẫn ,
+ Đầu tiên lót a 212 trước , xong sơn màu chrome này lên ( chú ý chrome mún đẹp và bóng thì nên sơn 1 lớp mòng nhẹ , không nên sơn đi sơn lại nhiều lần sẽ làm mờ đi màu chrome không bóng )
+ Chrrome là màu rất dễ bị hỏng nếu chịu tác động bởi vật lý nên khi sơn xong các bác nên kiếm chỗ nào không có bụi cất và đợi khô + cứng (
thời gian cho khô và cứng càng lâu càng tốt , nếu được nên để 2 tuần trở lên nếu mún thu kết quả tốt )
Chú ý : Ko sài A10 ( sơn bảo vệ ) xịt lên chrome sau khi sơn vì sẽ làm hỏng độ bóng ( xịt lên nó sẽ mờ và thành màu sliver ) Màu chrome rất hợp để sơn lót cho các màu metalic blue , red hay green vì độ bóng của nó , lót chrome rồi xịt metalic lên sẽ ra đẹp liền
Có thiếu sót ji mong đc góp ý để chia sẽ kinh nghiệm 😁
Hình như link topic này: http://www.tinhte.vn/threads/1314874/

Tìm thấy chổ xi mạ 8700 Kiểu dáng sang trọG | Viết bởi ms.Lean

Như tiêu đề Tìm thấy chổ xi mạ 8700 Kiểu dáng sang trọG E không biết các ae biết chưa như search thì thấy bên rao vặt nhưng ế ẩm quá không ai biết,chứ bên 5s e thì đắt khách , tiện thể đang lên cho ae tham khảo thui.
tinhte.vn
42 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

😁
Để zin là đẹp nhất :p
@atk.demontung đây cũng vậy. 😁 mà nếu 87 làm khung xương + vành loa ngoài bằng inox thì..... :rolleyes: còn j bằng
SIEULITOC
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ms.Lean quá hay

Chủ topic chuyên nghiệp về cái vụ này quá.😃
n.huycong
ĐẠI BÀNG
12 năm
chưa cần nhưng like cho tinh thần bác
;)
tuanlexus95
ĐẠI BÀNG
12 năm
1 lọ sơn chrome inox giá khoảng bn vậy bác?
Úi bác!!! Mấy cái này phải có máy phum hả bác......
* bác có thể nói tòm lượt chức năng của từng loại sơn không?! Có p/s và giá cả thì càng tốt.... Hehe
Toàn từ chuyên môn thế này em chịu 😁
nhp2202
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác có hình ảnh cụ thể ko hướng dẫn a e với
Mình chỉ biết cách sơn 2 loại này thôi, chứ chưa sơn cho BB vì mình mắc đi học và đi làm, ko có thời gian để làm, nên ko có hình cho ae đc
Cách làm mình ghi rất rõ rồi đó, cứ thế tiến hành thôi
Ko cần súng để sơn nhé các bạn, sơn bằng bình sơn CHROME. Cứ ra tiệm tân trang xe ôto hay chuyen bán sơn ATM mà mua. Mình mua lọ CHROME hết 60k, còn lọ gold chưa mua chưa bik 😁. Còn sơn lót A212 mình lấy của nhà, nhưng nó cũng ko quá 60k đâu.
upload hình 2 lọ sơn cho anh em dễ nhận dạng nó 😁
@phithang89 chiều hôm qua RA thành phố yên bái ! Tìm hoài mà hok thấy
Bác nào mua hộ em 1 lọ KT gold được hok
@phamkimkhoi ben Binh thanh thấy có nhưng hem bít giá bao nhiu
bambo3878
ĐẠI BÀNG
12 năm
cái sơn này nhiêu tiền 1 lọ vậy pác 😃 em đang quan tâm
Lót dép hóng tiếp 😁
confusjng
ĐẠI BÀNG
12 năm