Cách Spoof để cài Full App/Game

cuyahjj76
4/12/2010 15:15Phản hồi: 150
150 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hiepht2901
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hjx, mình làm theo hướng dẫn và đã tạo được shortcut PES 2011 để chạy trên nền màn hình chính nhưng khi kíck vào thì k vào được game để chơi. Mặc dù đã chuyển đổi ngôn ngữ thay, đổi themes, tắt máy đi bật lại nhưng kích vào shortcut nó vẫn cứ trơ ra k vào chơi được...
hiepht2901
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hjx, mình làm theo hướng dẫn và đã tạo được shortcut PES 2011 để chạy trên nền màn hình chính nhưng khi kíck vào thì k vào được game để chơi. Mặc dù đã chuyển đổi ngôn ngữ thay, đổi themes, tắt máy đi bật lại nhưng kích vào shortcut nó vẫn cứ trơ ra k vào chơi được...
cuyahjj76
ĐẠI BÀNG
13 năm
cách spoof đó chỉ dùng cho fw 1.0 hoặc 1.2 châu âu thui, còn 1.2 châu á thì khác, sau khi bạn đã spoof xog xuôi đồ hết, thì phải dùng dt vao ssapps, tìm apps nào khi spoof làm app mồi, vd pes 11 app mồi là flipit, chọn app đó, nhấn khởi động là sẽ vào đc
http://www.tinhte.vn/phan-mem-games-439/thu-spoof-game-cho-1-2-chau-604840/
Bạn dùng FW j 😃
- FW DXJL3 bạn phải vào trong SS App tìm App mà bạn đã dùng để thay thế cho PES & chọn khởi chạy thì nó sẽ vào Game PES cho bạn nhé :p
- FW khác thì App thay thế ko thích hợp nên ko chơi được 😔
hiepht2901
ĐẠI BÀNG
13 năm
Phiên bản sản phẩm hiện tai của mình trong Kies báo là: S8530DXKA1/S8530OLBJL1 (XEV). Và khi cắm máy vào PC thì Kies (phiên bàn 2.0.0.11032_12) báo "hiện có sản phẩm phần mềm mới, bạn có muốn nâng cấp k ?" bản mới là S8530DXKB1/S8530OLBKB1 (XEV).
eye_storm
TÍCH CỰC
13 năm
spoof game này có dùng cho wave 575 ko vậy ? mấy app or game này có chạy đc trên 575 ko các bác?
Dùng được nhưng mà mấy App/Game này chủ yếu cho 85xx ko à 😃
Mình đã cài theo cách này nhưng mỗi lần chơi lại phải vào SS APP để khởi động rất mất thời gian và phải nhớ game mồi nữa. Bạn có cách nào để chỉ phải khởi động một lần thôi không?
cuyahjj76
ĐẠI BÀNG
13 năm
vậy thì up lại fw 1.0 hoặc wa 1.2 châu âu
Do đặc tính của FW Châu Á bản mới nhất nó là thế, vậy nên mình up lên lại phải hạ xuống 😃
Vụ up sang FW châu âu này mình không rành, có bác nào ở hà nội giúp cái nhỉ?
Bên Nâng cấp FW có bài HD dùng Multiloader đó bạn, cứ đọc & làm theo là up được 😃
Có bác nào ở HN giúp mình vụ chuyển sang FW châu âu ?
Có hướng dẫn up này bạn:
http://www.tinhte.vn/thay-doi-nang-cap-firmware-440/nang-cap-firmware-cho-samsung-wave-s8500-443749/
-> Ko call 0902197713 mình giúp bạn nhé.
thanks bạn, nếu ko làm được thì giúp mình nhé
minh dag xài fw bada 1.0 DXJK1_XEV
MÌNH CÀI AVATAR NHƯ CHỈ DẪN, VÔ MÁY THẤY CÓ TRÒ CHƠI ĐÓ NHƯNG K THỂ VÀO CHƠI ĐƯỢC. BẠN NÀO CÓ THỂ GIÚP MÌNH K? MÌH VỪA CÀI PESS 2011 CŨNG K CHƠI DƯỢC. GIÚP MÌNH VỚI.....
cuyahjj76
ĐẠI BÀNG
13 năm
bạn có chắc là máy bạn đang 1.0 ko? thử xem kỹ lại fw xem, nêu ko đc thì thử xóa cài lại
chủ topic cho mình hỏi là khi kết nối dt vào PC thì mình chọn chế độ USB nào trong phần Cài đặt dt?
cuyahjj76
ĐẠI BÀNG
13 năm
lúc cài apps mồi thì chế độ kíe, lúc spoof thì bộ nhớ chung
Minh dang xai wave S8530 minh ko biet fw la gi chi biet vao thong tin dt thay DXJK6 nhu vay la the nao cac ban.minh co the dơn nhung tro choi tra fi ma ko ton tien bang cach nao cac ban.mong cac ban chi giup.minh la thanh vien moi.
1. Gõ có dấu TV
2. Máy bạn đang xài FW DXJK6 đó bạn à
3. Xem trang 1 có giới thiệu cách dùng spoof để cài game cr4ck đó bạn
cuyahjj76
ĐẠI BÀNG
13 năm
máy bạn xài FW dxjk6, tham khảo cho wave II nè http://www.tinhte.vn/phan-mem-games-439/spoof-game-cho-wave-ii-690537/
nphunghung
ĐẠI BÀNG
13 năm
Các pro cho em hỏi tí: Mặc dù đã làm theo các bác rồi: Cài App mồi, down app spoof, cắm wave vào PC chọn bộ nhớ chung rồi nhưng không được là sao nhỉ?
Em đang dùng Wave II, Vào setting, chọn chế độ kết nối với Bộ nhớ chung(Mass Storage), máy báo là Connect to PC. Mass storage will turn off automatically after use, sau đó kết nối wave với PC thì máy không hỏi gì nữa cả. My Computer hiện như sau:

Còn mở WaveSpoofer 2.5 lên, Click cả original app và Container App đều hiện cấu trúc thư mục như sau:

Trong lúc đang kết nối thử vào Setting của máy để chỉnh lại cách kết nối là Mass Storage thì nó báo đang kết nối (USB is connected. Remove the cable). E không biết làm sao để Spoof game được 😔(. Mọi người giúp với.
1. Bạn vào Settings/Connectivity/USB chọn là Ask on connection
2. Sau khi bạn cài App Free cho máy trước đó (bằng Kies hay SS App trên máy) - nhớ chọn là cài đặt trên Memory card trong Setiing/Applicatin/installation Setting
3. Rút ra cắm vào PC thì nó hỏi bạn kết nối j, chọn lại là Mass Storage
...
Minh vào USB chỉ có - Mass storage
- Internet sharing
-Kies installer
-Debugging
Tuyệt nhiên kô thấy Ask on connection ở chỗ nào,làm sao Spoof đc bây giờ............?
Ý mình là chọn thế để khi kết nối cho tiện thôi 😃 Trên Bada 2.0 nó thay đổi rồi nên giờ
1. Lúc bạn cài App mồi thì vào Setting chọn là SS Kies
2. Lúc Spoof thì lại vào Setting chọn chế độ MS
App mồi thì mình cài qua SS Apstore trên ĐT,mình vào chọn 1 App Free rồi Get,nó Download xong tự Install luôn òi,như vậy thì trước đó phải vào Setting để nhận trước à,mà mình ko cài qua Kies như vậy thì có đc kô?
Máy mình đang dùng 1.2 chứ ko phải 2.0.
cuyahjj76
ĐẠI BÀNG
13 năm
nếu bạn cài app mồi = apps trên dt thì lúc kết nối với máy tính chọn Mass storage để tiến hành spoof
haohan776
TÍCH CỰC
13 năm
ban oi,dang o fw 1.2 la k xài được món này ah
cuyahjj76
ĐẠI BÀNG
13 năm
uh, 1.2 châu á ko thể spoof đc
Spoof được mà nhưng mà lúc chạy phải vào SS App để khởi chạy App mồi lên mới vào được Game đã Spoof nên hơi ất tiện thôi 😔
cuyahjj76
ĐẠI BÀNG
13 năm
nhưg mà bây h vào samsung apps cũng đâu chơi đc, nó bỏ tính năng laugh rùi
xin chỉ chi tiết dùm mình vơí

bạn ơi làm ơn chỉ chi tiêts dùm mình vơí mình không dow dc cái phânf trên bạn àh còn phânf dươí thì mình cũng ko hiêủ mâý bạn àh cho mình cả hươngs dânx bàng vi deo nưã thì càng tôt cám ơn bạn nhiêù
xube09
ĐẠI BÀNG
13 năm
da cai qua bokc1, ko co TV,chuan bi spoof thoi.cho minh hoi ti,up fw bang multi xong vao spoof thi van thay apps cua fw moi tren applist.exe,lam sao de xoa vay lienhuong
Thì lại bị như bạn này,thế mới nản chứ 😢

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019