Cách sử dụng các tính năng cơ bản của ứng dụng văn phòng trên Samsung Galaxy Tab S

Duy Luân
26/9/2014 15:32Phản hồi: 64
64 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

monkey81
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đã dùng trên Note 2014 cảm nhận giao giện đẹp nhưng rất rờm rà, nặng kinh hồn...còn nhiều lỗi lắm @@! Tôi đã cài và xoá ngay :v
Mấy vụ này thì Surface là số 1 😃
anhduy2004
ĐẠI BÀNG
10 năm
Không có trên note 3 chán quá
hay
Mạnh mẽ hơn nhiều so với Office trên pc mất rồi

Sent from my SM-N900 using Tinhte.vn mobile app
Gates
TÍCH CỰC
10 năm
@nhox123ngox You bị bịnh à? Biết Apple chúa keo kiệt, bảo thủ còn phải sống nhờ M. Office ko?
@Gates Tôi chảng cần phải Office của MS vẫn ok. Hàng trăm soft + app đáp ứng dư thừa công việc văn phòng của tôi mà không phải dùng Office của MS

wall_iscol
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cảm ơn Duy Luân chia sẽ. Không liên quan, nhưng @Duy Luân dùng phần mềm gì để làm minh họa mind map vậy?
@wall_iscol Mình dùng Mindjet Mindmap
@wall_iscol Ban Duy Luân đã chia sẻ với bạn chưa nhỉ? Mình cũng cùng câu hỏi với bạn.
binhminhbvn
ĐẠI BÀNG
10 năm
Có kết nối trực tiếp được với máy in ko nhỉ? Coppy sang USB được ko? AC
Chả mấy chốc mà công việc văn phòng sẽ được làm hoàn toàn trên tablet hay điện thoại mà ko cần phải dùng đến laptop hay desktop nữa nhỉ?
...3.
ĐẠI BÀNG
10 năm
mong nó giảm nhanh xuống 8tr
Bài này có hữu ích ak nha..o_O
tuan_lua
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bài dài quá
YouOne
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bộ office này tính năng đầy đủ nhất so với đám còn lại trên Android, giao diện thì cũng ăn đứt luôn. Cơ mà cảm giác chạy hơi nặng @@
Cảm ơn bác chủ thớt nhiều, trước giờ mình toàn dùng ứng dụng docstogo, đọc bài của bác xong e chuyển sang hancom luôn .😃
Gates
TÍCH CỰC
10 năm
Bên ngoài thì giống M. Office rồi, nhưng cái quan trọng nhất ko thấy nói tới là khả năng tương thích với các định dạng file của M. Office (doc, dicx, xls, pptx,...). Tất cả các bộ ứng dụng khác (thậm chí lá Open hay Libre Office) muốn thay thế M. Office cũng đã phải chết vì điều này.
@Gates Bộ office là nó làm.được hết các định dạng bác kể trên nhá

Góp ý xíu
Ý tưởng của @Duy Luân sử dụng mindmap/sơ đồ để tóm tắt bài rất hay
Nhưng design, nhất là bộ icon rất chi là k ăn nhập với design của bài viết nói riêng và theme của tinhte nói chung, tóm lại là xấu 😃
DK Master
TÍCH CỰC
10 năm
Samsung chia tay Polaris Office để đến với Hancom là 1 sự lựa chọn chính xác... Xài như trên word, tuy nhiên phải có bàn phím và chuột rời thì mới cảm thấy thoải mái chứ đánh chữ và thao tác trên màn hình chậm mà dễ mỏi tay T_T !!!!
Anh Duy Luân oi chi mình hỏi cái, là mình muốn gõ được công thức toán trong hancom hword thì làm như thế nào? Cám ơn anh trước !
BÁC DUY LUÂN CHO MINH HỎI TÍ , LÀM SAO GÕ ĐƯỢC CÁC CÔNG THỨC TOÁN TRONG PHẦN MỀM HWORD TRÊN MÁY SAMSUNG TAB S VẬY? CÁM ƠN NHIỀU
Có bác nào biết cách update font cho Hancom ko nhỉ, vd có nhiều tài liệu sử dụng font .vn và vni thì ko đọc được, muốn thêm font vào thì làm thế nào? Mình đã thử thêm font hệ thống bằng iFont nhưng trên hancom thì nó ko hiện font đó ra.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019