Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

CÁCH SỬ DỤNG IPHONE 4 LOCK HIỆU QUẢ NHƯ WORLD MÀ ÍT KINH PHÍ NHẤT

jnodance
20/9/2012 15:36Phản hồi: 34
Mình Muốn chia sẻ với anh em cách dùng iphone 4 lock bằng sim ghép như world mà không cần tiền mở mạng hay unlock . tất nhiên là đây chỉ là cách để sử dụng chứ không nâng fw gốc ,hay update fw sớm như world được, và cái chính nhất định không được nâng BB .:p

Những Điều đau đầu khi dùng iphone 4 lock sẽ được fix
- Khi dùng sim ghép nếu lỡ tay bật chế độ airplane ( máy bay ) sẽ bị searching và No Service phải tháo sim kick lại
- Khi bật 3G ở khu vực kín gây mất sóng cũng phải tháo sim kick lại
- Đối với các máy lock vấn đề đau đầu nhất là notification , imess, facetime , my number
- Khi tháo sim ra hoặc bị kiệt pin hay reset sẽ bị No service và phải tháo sim ra kick lại bằng tay 🆒

( Những lỗi mất sóng có thể fixx bằng dùng sim Heicard hay những Sim ghép mới nhưng giá thành khá chát 350k>400k rồi fix lỗi như facetime , imess , noti có thể fixx bằng SAM nhưng khá rắc rối các bạn có thể tự search )

😕
Ở đây mình dùng sim ultra gvey 100k + code ultrasnow 45k + khay sim đẹp 10k = 155k

Đầu Tiên Các bạn download fw 5.1.1(208) phiên bản này là fw ổn định nhất cho iphone4 . đạ tự sửa các lỗi như imess , facetime cho iphone lock mà không cần dùng Sam .Pin cực trâu mình để qua đêm mất 1% . fw này đã hack active cho lock không cần dùng sim nhà mạng kick :mad:
link download
Code:
http://www.mediafire.com/?vcidc4qfvhkb0
Sau đó các bạn Restore máy bằng cách đưa về dfu bằng ireb R5 rồi ấn shift + restore trên itune để cài đặt . Bản custom nên không nâng bb và đã được Jb sẵn :eek:

link ireb r5
Code:
http://www.mediafire.com/?jehfphuvq6ljtch
Sau khi restore xong các bạn dowload ultrasnow 1.8 trên cydia
( source: ultra.chinasnow.net)
khởi động lại và lắp sim vào . Sóng sẽ tự lên , các bạn reset , tháo sim , mất sóng khi vào khu vực kín hay bật air plane sẽ tự có sóng như world . Facetime , imess chỉ cần vào kick hoạt trong setting rồi nghe gọi nhắn tin vô tư . push notification hoạt động tốt. ;)

Đây chỉ là hướng dẫn qua những lần mình tìm kiếm cho các bạn chưa sử dụng được theo ý muốn hay chưa biết cách sử dụng lock hoàn hảo mà không muốn mua code . Có gì xin góp ý hoặc thắc mắc thì hỏi mình ở đây 😁
34 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

jnodance
TÍCH CỰC
12 năm
không ai cần ạ 😔
😁 em kk hiểu
thuanott
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cho mình hỏi hơi ngoài luồng tí, mình đã restore ip4 lock của mình về 5.1.1 (208), xài sim ghép gevey ultra (112), nhưng nếu không active bằng sim nhà mạng thì không thể nào dùng imessage.ftime như bạn nói là 208 đã fix lỗi này
thứ 2 là mình dùng thằng 208 này hao pin và nóng máy kinh khủng, nếu sạc pin đầy và không dùng thì đúng là trâu thiệt (qua đêm tới trưa không mất % nào).Nhưng dùng máy, đặc biệt là chơi game hay 3G là pin xuống ào ào thấy thương luôn.tôc độ tuột pin nhanh hơn 5.0.1, và đặc biệt là máy rất nóng....pó tay nên về 5.0.1, nghe gọi nt bình thường cũng 2 ngày
jnodance
TÍCH CỰC
11 năm
bạn dung sim mobi phải ko ?? . Sim mobi vina dung với ip4 lock rất nóng máy . và bản 208 có phải bản download của mình ko hay tự build . tự build thì ko fix đc nhé 😔
thuanott
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đúng rồi, mình dùng mobi.Bản 208 mình tự build bằng Snowbreeze 2.9.6,thấy máy nóng hơn khi dùng 5.0.1
Bạn cho mình hỏi là mua code gevey ở đâu?mua rồi dùng ntn? mình chưa rõ lắm
fw custom của bạn có fix luôn lỗi push, notifation chưa?
chuotcon96
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thuanott Mua khay sim đc k ạ ^^
thuanott
ĐẠI BÀNG
11 năm
@chuotcon96 Chắc được, lúc trước mình mua sim ghép Gevey thì chủ tiệm đem ra 1 đống khay sim cho mình lựa, tại mấy cái khay đó nếu lựa không kỹ thì khi gắn vô nó hơi lòi ra ngoài nhìn xấu.
jnodance
TÍCH CỰC
11 năm
@thuanott 110 tôn đức thắng bạn ơi . ra đó mua đồ cho iphone lock nha . Bạn download bản của mình mà dung . bây giờ apple nó khóa fw rồi phải nhúng shsh của bạn vào bản của mình mới restore được nhé . sử dung thử xem pin dung tốt lắm . máy chỉ nóng khi bật 3g còn wifi thì mát lạnh cả ngày nha . MObi phủ song 3g còn it chỗ nên nó quét song lien tục gây hao pin và nóng máy đó
thuanott
ĐẠI BÀNG
11 năm
@jnodance ok, thanks bạn.có gì lăn tăn mình hỏi bạn tiếp nha.thanks 1 cái!!!
boygabg
TÍCH CỰC
11 năm
@jnodance bac oi nhung shsh vao ban? Cua bac de restore cho may cua em nhu the nao vay.?
unlock mất có 100k
mua sim ghép mất 155k :|
jnodance
TÍCH CỰC
11 năm
@boygabg bb đầu 4.10 ko nên mua bạn ơi ..cố 6tr h nhiều người bán world rồi
boygabg
TÍCH CỰC
11 năm
@jnodance Lsao hả bác? K unlock đc cũng đc,e chỉ cần xài sim ghép cố định là đc,bb 4.10 này có hạn chế hay lỗi j k hả bác?
rainie.p
TÍCH CỰC
11 năm
@boygabg Của Đức up IMEI lên đây, nếu hết hợp đồng mình unlock free cho.
@rainie.p bác giúp e kiểm tra máy e nhà mạng gì ah và nếu unlock thì hết bn ạ imei của máy là 012645005925423 thak bác nh ạ
Bác jnodance cho hỏi Minh hỏi chút, thế máy ip4 5.1.1 nhưng của Nhật sortbank thì thế nào? Có cách nào unlock không?
Thanks!
jnodance
TÍCH CỰC
11 năm
@hinpapa nhật thì chịu sofbank nó quản lí chặt lắm hiện giờ chưa thấy ai bảo có code máy bác đắp chăn rồi à ?
@hinpapa unlock dc bỏ 500k làm phần cứng hoặc 3.4 tr mua code
thế mấy máy lock nhà mạng khác giá thế nào so với lock att
thuanott
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình đang xài ip4 lock,32GB của canada nè,mạng rogers.đang xài sim ghep ngon lành.lên xuống 5.1.1,5.0.1 đều ok hết,may đang cài toàn game khủng,alphalt 7,realracing,fifa 13.nói chung máy chạy tốt các game nặng
9tr2 cho ai có nhu cầu.đã lưu shsh 5.x.x
boygabg
TÍCH CỰC
11 năm
@thuanott 4s hả bạn? 4 world chưa đến 8tr đâu nói j 4 lock,con của bạn đc hơn 6tr là cao
thuanott
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tại mình muốn lên ip5 ma thiếu tiền nên định bán con ip4 này,chứ máy tốt bán cũng tiếc lắm
Thôi quyết định chờ 5s,con ip4 này để kỉ niệm
e có 1 con 4 mà bạn e nó bảo giờ chỉ nghe nhạc đc thôi là sao hả bác
nó bảo thử hết các kiểu r k đc
còn cách nào k
thuanott
ĐẠI BÀNG
11 năm
bị nâng baseband lên 4.11 rồi.bạn vô setting-general-about xem Modem Firmware là bao nhiêu, nếu 4.11,4.12 tni máy bạn thành ipod rồi
Đang xài cái bản ios 5.1.1(206) hao pin quá qua đêm nó mấy tới 20% kinh quá đang tải bản của bác chủ thớt xem sao thank bác trước!
Bạn ơi sao mình không gắn(stitch) shsh của mình vào bảng build của bạn nó chạy đến 99% rồi cuối cùng báo lỗi "cannot close compressed file in ipsw"
Bạn ơi sao mình không gắn file shsh của mình vào bản build của bạn mình dùng rednows 0.9.15b3 nó báo lỗi "cannot close compressed file in ipsw".
bạn cho mình hỏi mình lấy ip4 hoặc 4s ở nhật về nếu dùng sim ghép thì có lên 6.1 đc ko. up iOs như vậy có bị lỗi ko ạ.
các bạn cho mjnh hỏi cydia của mình không vào được thì phải lamd sao ạ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019