Cách sử dụng VPN cho IPHONE

iphone1102
24/8/2010 5:53Phản hồi: 46
Cách sử dụng VPN cho IPHONE
Use the following settings for PPTP VPN

Protocol: PPTP
Host: vpn.acevpn.com. if you have trouble connecting use the IP’s instead of vpn.acevpn.com. IP’s are in the configuration file.
Username: Use your existing Ace VPN username
Password: Use your existing Ace VPN password

46 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

VNP là gì vậy ? :........
nói đến VPN thì thật sự rất ít người biết đến ^^! hehehe các bạn tìm hiểu đí rất hay đó
IPlover
TÍCH CỰC
14 năm
Bác này đưa ra topic mà nói mập mà mập mờ...đây là forum để mọi người chia sẻ học hỏi, bác có biết thì giải thích chứ không nên nói kiểu đó.

VPN là viết tắt của (Virtual Private Networks) hay còn gọi là Mạng Riêng Ảo, cho phép bạn mở rộng phạm vi nội bộ bằng cách sử dụng lợi thế của Internet. Kỹ thuật VPN cho phép bạn kết nối với một host nằm ở xa với mạng LAN của bạn và làm cho nó trở thành một PC nữa trong mạng LAN.
Tham khảo thêm tại ĐÂY

Nếu có gì sai sót hay chưa đúng nhờ các bro chỉnh tiếp
những thông số cài đặt như nào, và dùng cái này để làm gì, có phải là mình truy cập dc vào mạng mà ko phải wifi và gprs, dùng dung lượng của máy tính à
hungghe
TÍCH CỰC
14 năm
hướng dẫn rõ chút đi bác ,thấy tò mòa rồi đấy
cvn
TÍCH CỰC
14 năm
Không connect được, file config thì đã bị moved. bác cho xin cái IP nhé! Thanks
vào topic Acc VPN mới cập nhất 20 em cho các bác ngày hôm nay
Hỏng biết đường xài luôn các bạn hiền ơi.
dùng cái này có lên mạng đc hok. Chưa hiểu cái này. Mạng nội bộ là sao ta 😁
cvn
TÍCH CỰC
14 năm
Hiện tại thì mình đang dùng VPN cho mục đích duy nhất là chạy phần mềm facebook bằng 3G 😃
xephaoma
ĐẠI BÀNG
14 năm
Cao cấp quá ko đủ trình để xài mặc dầu cũng mún khám phá
VPN sử dụng việc share file cho các user dùng file chia sẻ trên máy chủ đặt tại công ty. Tại bất cứ nơi nào có internet người sử dụng có thể truy cập thông qua tài khoản VNP để lấy các thông tin mạng nội bộ. Nếu ai quan tâm đến khái niệm đó, lên google tìm hiểu thì sẽ có nhiều thông tin hơn. Chúc vui vẻ!
Nói như thế này cho các bạn dễ hiểu:
Khi bạn ở trong cty bạn có PC bạn sẽ truy cập được dữ liệu trên server của bạn như thư mục báo cáo, báo giá...Vậy khi bạn đi ra ngoài rời khỏi cty thì bạn muốn truy cập các dữ liệu trên thì bạn sẽ làm như thế nào? Thì lúc đó bạn phải nhờ đến kỹ thuật VPN.

Cấu hình VPN trên Iphone thôi không chưa đủ mà bạn phải nhờ IT ( người quản lý server VPN) tạo cho bạn 1 account VPN (username and Password) thì lúc đó bạn mới có thể kế nối VPN từ IPhone hay Laptop từ quán cafe Wifi chẳn hạn
Hỏng biết đường xài luôn các bạn hiền ơi.
VPN như 1 cách để fake ip thôi mà.
VPN nói ra thì rất khó hiểu nhưng theo mình dc biết là thiết lập mạng ảo thường thì các cơ quan doanh nghêipj dùng nó để quản lý về nhân viên có thể là Nhân sự, kinh doanh, doanh số bán hàng, quản lý Kh...... thường thì VPN đi cùng với ERP để vào 1 danh mục Web riêng trong đó có Oracle... nói ra dài lắm bạn nào muốn biết nhiều pm mình 😁
nglecuong
ĐẠI BÀNG
13 năm
chuẩn không cần chỉnh.

---------- Post added at 11:32 AM ---------- Previous post was at 11:23 AM ----------

Cái này chỉ là 1 phần của ứng dụng thôi bạn ơi, chứ không phải là khái niệm.
Nói tóm lại của là vầy: Nếu cty bạn có dùng dùng giao thức cho VPN thì bạn có thể ngồi bất cứ nơi đâu (miễn sao có internet) là có thể truy cập vào LAN của cty thông qua VPN. Còn trong mạng LAN của bạn có sử dụng những ứng dụng gì thì bạn cũng có thể điều khiển được và sử dụng bình thường.
Hazz,,,,đi tìm từ tối qua đến bây giờ...
vẫn chưa tìm dc cái gì ra hồn...
Mình sài call google trên iphone, ko support ip việt nam, phải fake ip us (_ _!) mà tìm cả buổi tối đến bây giờ vẫn chưa có dc cái vpn nào sài được hix hix
@caubetocdai nick của mình là NHATTINHANH_1251980 nhưng mình ý khi lên yahoo lắm .
@mylove12345 Thế bạn hay lên lúc nào? Bạn có thể hướbg dẫn mình làm đc không?
@caubetocdai bạn lên yahoo đi mình đang ol đây.
@phamphuocthanh Bạn cho hỏi Cai này cái VPN express này đc xài free vài ngày ko,nêu có thì chỉ mình vsss
ban giup minh cach ket noi Pm belinhchi thank

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019