Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cách sync danh bạ giữa điện thoại Windows phone 7 và PC

drtiendiep
11/7/2011 2:52Phản hồi: 28
Cách sync danh bạ giữa điện thoại Windows phone 7 và PC
1. Sync Contact từ Windows phone 7 tới PC:
Bước 1: Vào Settings\email+accounts\Add an caccount\Windows live\Ở đây nên tạo một tài khoản dạng [MENTION=103257]live[/MENTION].com (Và chỉ nên dùng 1 tài khoản cho tiện) trong minh họa này mình dung nguyentiendiep[MENTION=103257]live[/MENTION].com
Sau đó nhấn mấy giây vào tài khoản nguyentiendiep[MENTION=103257]live[/MENTION].com xuất hiện dòng synchronise nhấn vào đó và đồng bộ. Khi nào đông bộ xong. Thì chuyển qua bước 2
Bước 2: Vào IE\Đăng nhập vào trang live.com (nhập user/pass của live mà tạo trong WP7 tại đây)
Vào Hotmail\Contact (Như hình S1)
Vào Manage\Export (Như hình S2)
Nhập dòng chữ vào To continue, enter the 8 characters from the picture: (Hính S3) và nhấn Export
Lưu lại file *.cvs vào đâu đó để sau này cần thì lấy lại.

2. Sync contact từ PC vào Window phone 7:
Tượng tự mở IE\Đăng nhập vào live.com
Vào Hotmail\Contact (Như hình S1)
Vào Manage\Import browse đến file mà mình đã lưu ở trên
Sau đó vào windows phone 7\Settings\email+accounts\Phải chuột vào tài khoản live giữ lỳ mấy giấy và chọn syschronise. Thế là danh bạ trước đây backup sẽ chuyển vào Phone.
(Hy vọng giúp ích cho mọi người)
28 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nếu đã có danh bạ trên Hotmail thì chỉ cần add hotmail đó vào WP7 là nó sẽ tự động sync danh bạ vào máy cho mình mà.
Yes! Thực chât đây là cách backup danh bạ cũ kết hợp sync nữa!
DzatBuon
TÍCH CỰC
13 năm
sao dễ nhĩ, từ outlook sang wp7 thì sao....? có đủ các trường như ở outlook không?
mình save được file rồi nhưng giở muốn nhập lài vào import thì không biết vào đâu để nhập file lại, nó chỉ hiện mấy dịch vụ mail khác thôi
Thao tác chỉ ngược lại với Export thôi! Mở IE\Đăng nhập vào live.com\Vào Hotmail\Contact (Như hình S1)Vào Manage\Import browse đến file mà mình đã lưu ở bước Export ra (Thao tác này là backup lại file đã Export)
Từ OutLook --> WP7: bạn export ra file CSV --> sau đó vào Gmail phần contacts nhập nó vào (OK)
Từ WP7 tạo account Gmail sau đó bấm sync contacts chờ tý là ok.
cách chủ topic này rắc rối mà phức tạp quá , làm như bác jimmy nhanh và gọn , 1 phút 30 giây là xong liền..................
Mình nói là lần đầu chi tiết để đáp ứng các mức độ từ biết rõ đến lần đầu tiếp xúc với WP7 😁. Thực chất là vừa back up vừa sync
phat277
ĐẠI BÀNG
13 năm
bác hướng dẫn cho e đc ko, e ko biết dùng outlook :p
hlcm151
TÍCH CỰC
13 năm
Mình đã sync rồi ,nhưng sao vào trong people thì nó chỉ hiện tên,k thấy number nhỉ.Vậy cũng đâu có call cho ai được.

Mà vào trong hotmail thì có cả tên và số phone luôn.

ai biết nguyên nhân tại sao thì giúp mình voi
@hlcm151 bạn ơi mình cũng bị giống bạn bạn có biết làm sao để khắc phục không chỉ mình với
tình hình là hôm nay vào hotmail xuất danh bạ ra file csv ko được, có bạn nào bi giống mình không?
vietanh810
ĐẠI BÀNG
13 năm
windows live ko cho quá 100 contact @@
DzatBuon
TÍCH CỰC
13 năm

nếu vậy thì phải làm sao đây, danh bạ tớ nhiều lắm.
vietanh810
ĐẠI BÀNG
13 năm
bạn sync qua gmail ý, nó cho nhiều contact hơn bao nhiêu thì ko biết, nhưng mà add ảnh vào Gmail nó mờ lắm chả biết làm thế nào :-s
tuanvt04
ĐẠI BÀNG
12 năm
Lưu ý các bạn thêm là khi đăng nhập vào máy acc đầu tiên bạn kích hoạt là lài khoản windown live se chính là nơi danh bạ sẽ syn đến, chánh trường hợp các bạn đăng nhập 2 acc 1 lúc mà cứ đi tìm ở acc thứ 2 thì sẽ không thấy đâu nhé !
nói thế nào ấy chứ trên @live tớ save đc 500 contac
giacay
TÍCH CỰC
12 năm
tình hình là mình có lưu file danh bạ trên ổ cứng, nhưng vào hotmail ko thấy chỗ browse đến file cần import
vo_duc_vinh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn vui lòng hướng dẫn cách export cantacts từ Outlook cho mình với. Cảm ơn
Bạn sử dụng office 2007 hoặc 2010 thì nhấn nút menu góc trái phía trên (2007) hoặc file (2010) chọn open và import. Bảng hiện ra chọn export to file và làm theo từng bước là ngon lành.
Tất nhiên là giúp ích rồi. Hj Hj.
các anh cho em hỏi sao em syn rồi mà danh bạ trên máy chỉ sang được 3 địa chỉ thôi nhỉ?
e đang chuyển danh bạ từ HTC HD7 ra máy để tiện sao lưu sang máy mới.
Hic mò mãi mà chưa được
mong nhận được sự giúp đỡ từ các anh.
Thanks all
Cáy này là lúc lần đầu tiên mở máy do luc mua về hay reset máy hay update room thi nó sẽ hỏi mình có muốn sync danh bạ vào đt ko thi bạn accep đồng ý và chọn sync từ windowslive hay facebook,bạn phải đăng nhập vào 1 trong 2 tài khoản trên là danh bạ từ windowslive hay fb sẽ đc sync vào wp7 của bạn

Gửi từ sony xperia arc LT15i của tôi, sử dụng ứng dụng Tinh tế
cu_chuoi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Phần lớn chúng ta sử dụng máy PC hoặc Laptop với OS windows, nay sử dụng WP thì nên khai thác hết sự liên kết của nó cho dễ, sao cứ phải qua gmail rồi xuất file cho rối nhỉ?

Các bác cài windows live lên máy (gồm nhiều ứng dụng, nếu ko thích thì lựa chọn cài live mail thôi), sau đó mở live mail trên Lap hoặc PC thì tất cả contact sẽ tự động sync giữa phone và Lap hoặc PC. Bất kỳ các bác sửa hay thêm danh bạ ở thiết bị nào thì thiết bị kia sẽ nhận được thay đổi y như vậy (tất nhiên sync sau lần online cuối cùng). Nếu muốn backup danh bạ ra máy PC khác hay lap khác thì thao tác trên live mail của PC hay lap (cách làm giống như trên outlook express).

Nếu các bác cài thêm SDExplorer trên PC hay Lap thì sẽ được luôn cái việc lưu trữ 25GB free của windows cho user có acc live hoặc hotmail, mà cái phần lưu này truy cập dễ dàng trên WP khi dùng ofice hoặc cài Sky drive app trên phone
tuanvt04
ĐẠI BÀNG
12 năm
cái này chỉ đúng với acc windown live cài đầu tiên vào máy các cái sau ko có tác dụng, mà nếu tài khoản trước cài sai thì tài khoản sau không thể đẳng nhập lại mà syn danh bạ lên wed như trên nữa không biết anh em có cách nào khác để syn lên wed nữa ko nhỉ ?
Mình có 1300 contact, dùng hotmail import từ tệp CSV thì nó chỉ vào được khoảng 300 số thôi, có cách gì để import tất cả vào nhỉ?
giacay
TÍCH CỰC
12 năm
@mrdungict bạn import thế nào vậy?Mình vào Manage\Import mà ko thấy chỗ nào để nhập file chỉ thấy có các liên kết mail khác
Vấn đề lớn ở đây là: Nếu trong máy đã cài một tài khoản live và mất pass thì làm sao mà đồng bộ, bạn có tạo tài khoản mới thì nó cũng không vào tài khoản mới. Chỉ có cách là chuyển bằng Blutut sang một máy windows phone mới chưa có tài khoản live, nhưng nếu bạn không có máy windows phone thì sao?????????

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019