Cách tải nhạc + phim + ảnh vào ipod mà ko bị mất dữ liệu

pandabu1206
15/6/2011 1:58Phản hồi: 17
Em đang dùng 1 em ipod gen4. Cho em hỏi là làm thế nào mà copy nhạc + phim + ảnh vào ipod qua itunes mà từ máy tính khác ( ko phải máy tính syns các ứng dụng đầu tiên ).
----
Em hỏi nữa là nếu mất các dữ liệu thì mất hết phải ko ạ? Hay chỉ mất nhạc phim + ảnh thôi 0_o.. Vì máy em hiện giờ chả có tý nhạc nào 😔.
----
Em có tìm kiếm thì thấy mọi người bảo dùng các phần mềm itooipod... gì đó nhưng mọi người lại comment là bảo sẽ ăn táo =.=.... nên em hơi choáng hix...
17 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nếu không muốn mất dữ liệu cũ,bạn nên tìm hiểu và sử dụng ImTOO iPod Computer Transfer 3.0.13 build 0730
chúc bạn thành công
Bạn dùng pm TouchCopy để copy tất cả các nhạc,fim, hình ảnh từ Ipod qua PC để backup trước.
Sau đó sync lại cả nhạc,fim, hình ảnh cũ và mới là sẽ ko bị mất.
pandabu1206
ĐẠI BÀNG
13 năm
bro có thể chỉ rõ hơn được ko ạ
pandabu1206
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hix .... em nghe mọi người comment là kêu dùng cái đó dễ bị ăn táo lắm mà .... cái itoo ipod computer ý. Hix...
-------
Bro nào có thể chỉ rõ giúp em được ko hix.
---
Em đọc trên cẩm nang thì thấy là có bro bảo chỉ cần tick vào ô syns ứng dụng = tay là ko bị mất dữ liệu khi dùng itunes mà ko dám thữ =.=.... hix. Có đúng ko ạ
bạn muốn biết thì làm thử đi bạn rồi biết, bạn ko chắc chắn thì coppy lại rồi làm là dc
vinh_asem ol 24/48
tận tình giúp đõ
pandabu1206
ĐẠI BÀNG
13 năm
hix em copy cais touchcopy 9.14 về mà ipod nó co nhận đâu hix
chán
pandabu1206
ĐẠI BÀNG
13 năm
mọi người cho em hỏi là thế cái pm ifunbox gì đó có thể copy nhạc tưef pc vào ipod ko ạ
Ifunbox cũng copy được nhưng toàn bộ file sẽ bị đổi tên theo Itunes.
Máy bạn sao ko dùng TouchCopy được, Ipod Touch mình dùng bt đó 😃
pandabu1206
ĐẠI BÀNG
13 năm
touch copy em dùng được rồi nhưng mà phải cài itunes nó mới nhận. Lúc đó em ở hàng nền ko biết 😁. Nhưng em dung itool rồi. Khá cool tuy nhiên toàn tiếng tung quổ.
---------
Mấy bro ơi cho em hỏi 1 chút là máy ipod gen 4 8Gb của em thì bộ nhớ thực chất có 6,5Gb ( do có chứa ứng dụng của nó ). Tuy nhiện bi h em còn có 2,5Gb 0_o... chả biết dùng chi nhiều quá mất 4Gb ràu. Em muốn làm sạch nó 1 chút nhưng lại ko biết nên xóa cái nào. Vì có cái ít dung lượng có cái nhiều. Có cách nào kiểm tra ko ạ.
--------
Câu hỏi thứ 2 là có cách nào cho ipod xem được phim đuôi MkV ( nói chung là ngoài MP4 ra ý ạ).
-----
Em hơi gà vì cũng mới có được ipod ko lâu nên mong các bro chỉ giúp
MkV dùng av hoặc buzzplayer nha
cả .srt luôn
pandabu1206
ĐẠI BÀNG
13 năm
anh cho em cái phần mềm đó được ko ạ
http://fileape.com/dl/VWRUMxlIeULKJl4L
http://fileape.com/index.php?act=download&id=gAH2yWuerfMSst7S
copy vào document của app nha
ko co nhac nhẽo gì thì cứ nghịch thoái mái đi , sợ gì mưa rơi hả bồ. ko nghịch thì thẩm nào cũng có ngày .......
pandabu1206
ĐẠI BÀNG
13 năm
ủa thế mà em tưởng là mất hết game với dữ liệu mình copy nên sợ 😁. Bi h em cũng biết sơ sơ rồi.
------------
Bro nào có thể chỉ rõ cho em là máy ipod nó có 6,5Gb chính ( 1,5Gb dành cho phần mềm máy có sẵn )
- cái cydia instalous chiếm bn Mb thế ạ.
- Em thấy máy em có mấy cái pm xem phim nghe nhạc nhiều lắm.
Để mai em chụp hình cho các bro xem rồi phán cho em nhé :D Để em biết đường xóa :D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019