Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cách tăng tốc download của IDM lên tới "đỉnh"

quanglamit
3/7/2011 1:21Phản hồi: 108
108 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cách này chỉ khả thi khi bạn download file <1Gb thôi.
Càng chia thành nhiều thread thì tỉ lệ lỗi file càng cao,file càng lớn thời gian nối file càng lâu.
chạy như ăn cướp, mà wed chậm thiệt
rushhour
ĐẠI BÀNG
12 năm
quan trọng vẫn là mạng, mạng rẻ nhất của fpt, chia cho 8 phòng, mỗi phòng 2 3 máy thì 2 idm vẫn chậm thôi, hix

---------- Post added at 05:20 AM ---------- Previous post was at 05:18 AM ----------

Bạn này nói chuẩn này, dùng idm nếu để thread lớn thì tỉ lệ lỗi file cao hơn
Dùng IDM c.r.a.c.k có làm được không bác..
cái này có từ lâu rồi. nhưng rất dễ làm chậm các máy khác nếu dùng trong tiệm net. còn dùng ở nhà thì tốc ko tăng thêm.là mất mà lại rất hại ram
phamluong92
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tốc độ tăng không đáng kể. Chọn speed là Lan 10mb/s thì có thể chấp nhận được. NHưng mà tăng số connect/1 kết nối k giúp down nhanh hơn là mấy. Mà nó còn làm treo máy khi down xong, idm đang join file( Đối với file nặng+ máy yếu). THeo mình nên để số connect là 4-8 là đẹp.
Ai không tin có thể mở video ra xem+ down 1 cái gì đó tầm >300mb, đảm bảo lag( k chấp máy bác có máy khủng.)
_vegeta_
ĐẠI BÀNG
12 năm
èo..khi chuyển cái kia max=16 thì một số máy đơ luôn =))
Công nhận cách của bác là đúng , nhưng nó còn phải dựa vào đường truyền của từng người nữa. nó chỉ hổ trợ một phần thôi bác ạ.
hoamoclan3
ĐẠI BÀNG
12 năm
cách này mình dùng lâu rồi. nhưng khi dow sẽ làm chậm tất cả các hoạt động mạng khác nên các bạn chỉ nên dùng khi mình rảnh rỗi, lúc dow ko dùng mạng nhiều. kết hợp với phần mềm tự kiểm tra link và dow ở thuần việt
down bằng idm trong wan nét là làm lag hết tụi trong tiệm lun ak.
Cách này cũng vậy thôi à, ko có tăng lên đc nhiu đâu ...
cho mình hỏi là idm của mình down bt nhưng khi gần xong,còn khoảng 1,2s nữa thì tốc độ sụt còn rất thấp,còn vài kb à,phải rất lâu mới down xong,k biết IDM có bị lỗi j k nhi?
cái này biết từ lâu rồi
bài viết hay đấy!
thekenhg
ĐẠI BÀNG
12 năm
tốc đọ đường truyền + tốc độ SV vẫn là chính+ thêm nữa là bạn có acc MF FShare premium thì sẽ khác......
thanks, đã test thử và tăng lên đáng kể
hay thank
test xong mình thấy củng vậy.mình xài mạng vit teo.tốc độ củng chi tầm 400-600kb/s ko vượt qua 700 dc...thấy xài proxy là ok...nhưng mà ko có proxy nào phù hợp cho vịt teo...fpt thì có
mình test thử rồi, chẳng thấy tăng lên chút nào cả
vdung1972
TÍCH CỰC
12 năm
Thanks, để test thử xem sao.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119