Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cách tạo nhạc chuông cho iPhone nhanh và đơn giản bằng itunes

Nam Air
27/11/2007 6:56Phản hồi: 1.098
1.098 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

anh ơi sao mỗi lần em gắn IPhone vo khi xong thoát ra thì nó bảo là còn chương trình jì của nó còn chạy nhưng em kiểm hít rùi nhưng vẫn hok thấy anh có cách nào khắc phục nó được hok anh
khi nào nó báo lỗi bạn chụp hình cái màn hình rồi đem lên đây anh em xem mới biết được bạn nhé!
Bạn chỉ cần kéo thả vào iTunes, nó sẽ tự động thêm vào mục ringtone cho bạn, sau khi kéo thả, bạn nhấn vô hình cái chuông sẽ thấy bài nhạc của mình.
chúc bạn thành công!
@phuochieu keo tha vao itunes cua laptop hay cua iphone vay???minh lam thu nhung rot cuoc vao ringtone thi k co bai do la sao.goi thu thi cung la chuong mac dinh cua iphone thoi!!!! khi coppy wa chi dc coppy mot bai thoi thi may moi hiu ha??? help me!!!
@Mi Vuong 1. Gõ có dấu tiếng việt
2. Kéo vào iTunes trên Lap bạn nhé, lưu ý là file nhạc sync qua iTunes phải ngắn hơn 40s

@ Máy bạn có jailbreak chưa, nếu rồi thì dùng ifunbox hay iTool chép thẳng vào hệ thống cho nhanh này
http://www.tinhte.vn/threads/1002733/
@phuochieu van de cua minh la khong tim thay muc ringtones la sao ha ban?
@trunghieu.geomatrix Tất nhiên là bạn phải vào mục ringtones thì mới tạo được nhạc chuông chứ 😃 trước hết bạn cắm dt vào máy tính ->chọn itunes -> nhấn vào góc trái màn hình nó sẽ hiện lên nhiều mục -> chọn Preferences, bạn đánh dấu vào phần ringtones. Thế là đã tạo được mục ringtones, bây giờ làm như các bạn trên này đã hướng dẫn. Goodluck 😃
Rõ chán. chỉ cách chỉnh sưa cái file m4a qua m4r gì đó đi kìa.
Vào trong control panel rồi chỉnh phần gì trong đó thế.Đang muốn tìm hiểu cái này sao ko ai nói rõ ràng chút nhỉ.
Không chỉ thì dùng Win SCP làm nhạc chuông cũng đc.Thiếu gì cách đâu 😁
Tớ dùng iTunes 7.5, iPhone 1.1.2 nhưng cũng không thể kéo thả vào Ringtones được, không biết có phải kết nối iTunes với iPhone lúc thực hiện thao tác này không nhỉ?
không cần bạn, kéo thả bình thường! 30 30 30
Tôi cũng gặp trường hợp như các ban, kéo thả mãi mà không được.
Cuối cùng phát hiện ra:
Bạn bỏ dấu tích ở "part of a gapless album" ở trong Get info.
Sau đó kéo thả như bình thường là được. Chúc thành công
Iphone Của Mình Nó Ko Cho Kéo Thả Nhạc Vào Là Bị Gì Dậy Bác???????
Thanks bạn, mình xài 7.5 và IP la 112 nhugn van kg lam duoc, mac du trong Itunes của cai IP minh phần ringtons co cai file nhung vao IP mo sound len van kg thay. Hehe.
Up cho chủ topic 1 phát .Rất nhanh và hiệu quả . Thanks
Mình đang sài WIN VIsTA,khi mình vào folder để set Extend thì ko thấy thẻ Tool đâu cả. Em mới sài Vista,nên ai bít thẻ TOOL ở đâu,chỉ em với. Em cảm tạ.
bạn mở đại 1 cái cửa sổ nào đó ra, xong rồi nhấn vô organize->folder and search option là nó sẽ ra 1 cái dialog box, bạn chọn cái tab view, xong rồi bỏ chọn cái "hide extension for known file type' là xong
cheers!
Mình đã làm theo cách này nhưng khi đưa vào IP thì nó ko có tiếng (iTunes 7.5/ 1.1.2). Bạn có biết vì sao không.
Cám ơn bạn nhìu.
file đó bạn nghe được bình thường trên PC không bạn? nếu nghe bình thường thì sau khi sync bạn thử khởi động lại máy xem nhé
cheers!
Trên máy mình nghe bình thường bằng iTunes. Đã thử boot lại nhưng vẫn vậy :mad:. Nó sync lên IP và đưa vào mục Custom trong ringtones (?).
cuongdtq
ĐẠI BÀNG
16 năm
các bạn có thể dùng phần mềm Efiko iPhoneRingToneMaker v1.3.1 convert cho nhanh và chuyên nghiệp hơn.
tham khảo bài của bạn nguyenthanhtuan bên pdaviet.com nha.
http://pdaviet.net/showthread.php?t=13769
không cần phần mềm khác đâu bạn!
bạn nên nhớ là ringtone chuẩn mà iPhone hỗ trợ chỉ có trong vòng 30 giây, nên nếu bạn để file nhạc lớn hơn 30 giây thì em nó sẽ không chịu chạy, bạn xem lại file của bạn dài bao lâu nhé! vì trường hợp này có lẽ bạn chơi nguyên bài rồi phải không ? 😁
Mình cắt vài file, chỉ có 20s và 30s thôi, không hiểu sao vẫn chưa được.
Xin cảm ơn AirBlade14, mình đã làm được. Lúc đầu mình làm ko được vì mình cho file ringtone 5 phút lun. Syn được, nhưng vào iphone ko thấy ringtone. mình phải convert 30 giây em iphone mới chịu. Vài kinh nghiệm chia sẽ với mọi người.

Thân mến
hì, chúc mừng bạn đã làm được
mình cũng có đôi dòng muốn chia sẻ về việc ringtone, thực tế khi có điện thoại đến chả ai để cho nó reo quá 3 -4 hồi chuông (khoảng 15-20 giây) vì sẽ làm phiền người bên cạnh và ko lịch sự lắm ở chốn đông người, nên độ dài chuông là 30s theo tôi là rất hợp lý rồi, mình thích 1 bài hát thì cũng có đoạn cao trào và đoạn bình thường, nếu chơi nguyên con vô luôn, khi có đt đến mình chưa kịp nghe đến đoạn mình thích thì phải bắt máy rồi 😁 30sec theo tui là rất phù hợp cho ringtone :D
cheers!
chính xác...tui lam xong hết rồi mà trong ip của tui hok có nhạc, no music...? làm sao đây?
sao kì vậy ta ? mình đổi đuôi m4a -> m4r thì ko thể nào thả vào itunes được ,để nguyên m4a thì lại thả vào được ,bây giờ ko có cáp để thử ,để tối nay thử coi nó có vào mục ringtone ko nữa .thanks tác giả nhiều .
bạn đã cài itunes bản mới nhất chưa? m4r chỉ được itunes mới nhất hỗ trợ thôi bạn ạ, check lại xem nhé.
bạn kéo file m4r thả vào library chỗ nào cũng được chứ ko nhất thiết là thả vào mục ringtone nhé bạn, tự itunes nó sẽ add vào ringtone
cheers
Tui làm 2 file và gắn vào được... mọi việc tốt đẹp... làm thêm file thứ 3 thì không vào IP được ????
Xóa đi 2 file đầu ( trên Itunes) để sync file thứ 3, không sync file 3 được...trên IP vẫn còn 2 file đầu ????
(Hiện giờ thì trên ringtone của Itunes có file thứ 3, nhưng trên IP có file1 và 2. Sync hoài cũng vậy !!!)
Help me PLS !!!!
Vào chỗ nào để xóa 2 file đó cho "tiệt nọc" đi cho rồi ?????
bạn để ý xem cái file của bạn đã được đánh dấu chọn bằng cách tick vô cái ô ở trước tên file chưa nhé?
Có chứ....đã làm 2 file đầu ok mà....

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019