Cách tạo nhạc chuông cho iPhone nhanh và đơn giản bằng itunes

Nam Air
27/11/2007 6:56Phản hồi: 1.098
1.098 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

pác ơi, cho em hỏi với, em đã add được file .m4r vào ringtone roài, sync nó cũng okie lun - hix, nhưng sao khi vào lại Iphone thì chẳng thấy gì khác cả ? Em làm gì sai hok ta? Chỉ giúp em với ... Thanks các pác
holokids
TÍCH CỰC
16 năm
Bạn xem lại thời gian nhé. Mấy file này chỉ được tối đa 40" thôi đấy 😁
Tui làm nó nhỏ hơn 30'' mà bạn ......
thank bác nhiều nhiều nhé mình lam mãi vãn chua duoc bây gio ok rui
nhany
ĐẠI BÀNG
16 năm
thanks AirBlade14 nhiều , sẳn tiện bác cho hỏi làm cách nào mà sync IP với một computer khác mà không mất nhạc có sẳn???Thanks.
Vào Installer,cài Swaptunes vào IP-bạn sẽ sync với PC khác được mà ko mất nhạc cũ(nhớ chạy Swaptunes để chọn phần nhạc,phim định thay đổi tương ứng với từng PC trước khi sync nhé!).
thanhiet
ĐẠI BÀNG
16 năm
Hãy làm nhu ban Gairblde 14nhuwng đến phần này "Lưu ý: nếu bạn xài HĐH Windows, bạn hãy nhấn chuột phải lên file và chọn "Open in windows explorer", tìm đến file đó, đổi tên phần mở rộng thành .m4r (Trên Windows Explorer, chọn Tool, Folder Options, bấm thẻ Views và bỏ chọn "Hide extensions for know types", nhấn OK và bây giờ bạn có thể đổi được phần đuôi của một file bất kỳ). Còn nếu bạn xài MAC OS X, bạn hãy nhấn vô "Name and extension, xong rồi rename lại thành .m4r tương tự như Windows."

thì không cần phải đổi sang đuôi m4r, mà giữ nguyên đuôi m4a, sau đó copy file nhạc đó sang một thư mục nào đó trong window, rồi dùng ibrickr upload vào IP là có ngay nhạc chuông cho IP 1.0.2 . Tôi chưa thử đối với 1.1.1, nhưng có lẽ cũng được
holokids
TÍCH CỰC
16 năm
1.0.2 chép nguyên bài nhạc MP3 làm chuông còn được, không bị giới hạn thời gian đâu.
Lộc
TÍCH CỰC
16 năm
Ai xài vista thì vào Organize => Layout => tick vào menus bar là nó hiện ra thanh menu như của xp.

Have fun
vậy mình muốn làm RINGTONE hết bài nhạc thì sao nhỉ!!!
tôi đã làm roài - cho version 1.1.2 và cho 1.1.1 đều được

- Trong iTunes 7.5 - tìm đến song cần - rightclick -> Convert to AAC -> tìm đến MyDocuments/My Music/ iTunes : bạn tìm cái file vừa convert xong có đuôi là *.m4a
- copy ra desktop -> rename: song .m4r [ nhớ là có khoảng trắng (bằng phím space) đằng sau tên bài hát ]
- dùng iPhoneBrowser copy vào folder Ringtones là run ngon lành 😁
Thư mục Ring tone của IPHONE ở đâu vậy pa? Tìm hoài hok thấy.
Em vẫn không move được vào ringtone ạh

huhu..
hacaochien
ĐẠI BÀNG
16 năm
Phải đổi tên file không có khoảng cách hoặc ký tự tiếng Việt mới được nhé bạn, tốt nhất đặt tên dạng "abc.m4r"
good good, mình đã thử, chạy rất ok. thanks bác nhiếu nhé!!!
gialuu207
ĐẠI BÀNG
16 năm
Mình xài 7.6, sau khi đã đổi tên file và vẫn để ở explorer ,mình click 2 lần thế là nó bay thẳng vào ringtones.Cám ơn bạn Airblade nhe
Bạn Airblade14 ơi! Mình đã làm giống Bạn đã hướng dẫn nhưng ringtones không có mà chỉ có file Vetu1 o trong iPod thôi. IP của mình 1.1.2, iTune 7.6
Platinum
ĐẠI BÀNG
16 năm
Bạn dùng bản iTune 7.5 đi,bạn xem lại phần cắt nhạc,1 file nhc5 chuông chỉ cho tối đa 30 giây nếu hơn 30 giây thì copy nó vào Ringtone nó kô nhận file đó đâu
Iphone chấp nhận nhạc chuông <40 giây (chỉ nhõ hơn chứ ko phải bằng nhe mấy bác) sync từ iTunes. Hix, bác Platinum cắt của anh em gần 10 giây, còn bác AIR cắt của em nó tới 20 giây.
Mấy bác muốn chông dài hơn thì dùng sensong để set, nhưng tội cái mỗi lần sync xong phải set lại.
có thể dùng Total Convert để cắt file nhạc mà mình thích (30s). Sau đó convert nó sang định dạng .ACC
đổi file .ACC thành .m4r, rồi dùng iPhoneList hay iPhoneBrowser để copy vào ip
Minh Dang Xai Win Xp😔 Ko Co Open In Windows ẽplorer) Help Me....
Mở WIndows Explorer lên, nhấn vào menu Tools/Foder Options...
vào tab View
Bỏ chọn Hide extensions for unknown files type
bây giờ bạn có thể đổi đuôi file rồi đó
Trời ơi, tìm cái Windows Explorer gần chết mà có thấy đâu, vô trong control panel là sẽ thấy folder options. :no6xn:
Loa iPhone của mình chỉ nghe được một bên 😔 các bros có ai bị trường hợp này như mình ko???
hay wa

em dùng 1.1.2 unlock tubrosim mình làm cái này chuông tin nhắn có làm dcj ko hay chỉ cho call thui.em mới dùng nên còn gà lắm mong các sư huynh chỉ dẫn
muốn nghe cả 2 bên thì dùng cây kim nhỏ chọt nhẹ nhẹ để lủng lớp nilon ở phần bị im kia thì sẽ nghe được!:yes4lo:

máy của bạn xài cách này ok nhé bạn!
cám ơn bác nhìu, em muốn làm thử lắm ,nhưng itune nhà em nó điên rồi, open hok dc nưã

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019