Cách tắt hẳn các chương trình, ưng dụng trên iPhone?

nguyenducduy191
21/3/2012 16:41Phản hồi: 28
Cho em hoi cach tat cac chuong trinh, ung dung tren iPhone 3GS. Co cách nào tắt mà không cần bấm đúp phim home không? Em moi dung iPhone nên mong cac pro tu van
28 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Khi bạn vào ctrình nào đó muốn thoát ra thì bấm 1 lần phím home, nhưng c.trình đó vẫn bị chạy ngầm nghĩa là ko tắt hẳn. Để tắt hẳn bạn bấm 2 lần phím home và xóa từng cái 1, nếu lười bấm dấu - xóa từng cái thì bạn download Killbackground trên cydia (máy đã Jailbreak sẽ co cydia) khi bấm 2 lần nút home bấm rung icon để xóa thì ngay cái góc có hiện cái icon của Killbackgournd thì bạn chỉ việc bấm vô cái icon nhỏ đó là tự động app ngầm bị xóa hết 1 lần, ko fải xóa từng cai sẽ lâu.
Bạn mong muốn khi thoát ctrình ra là thoát hẳn thì ko có cách đó đâu.
Ashurei
TÍCH CỰC
12 năm
nhiều cách kill background lắm

Có thể xài quickdo để mỗi khi thoát chương trình bằng cái vuốt là thoát hẳn nữa

Như mình set vuốt ngắn là ra Home, vuốt dài là thoát hẳn ch trình luôn
mình mua máy cũ nên không biết đã cài quickdo hay chưa. Giờ muốn cài phải làm thế nào đđược?
@Ashurei ban oi muon xai cai ne thi lam ntn? hichic minh moi dung ip4 nen chua ro lam. Pro giup mih nha. thak
cài cái ztoggle vào rồi tắt mutil đi chắc cũng được 😁
dùng sbsetting đi bạn , có phần process ý , thoát hết chương trình luôn
Mình thấy dùng quickdo là hay nhất. Như bạn Ashurei nói đó.
Tiện đây cho mình hỏi cách xóa các ảnh trong thư viện. Em mới dùng nên không biết. Các bác đừng ném đá em. Thansk pro
Ashurei
TÍCH CỰC
12 năm
máy bạn có cydia chưa?
Có thì vào cydia add source
http://cydia.vn
Cydia.vn – Tin tức, kinh nghiệm, thủ thuật iOS
cydia.vn

sau đó qua search tìm quickdo rồi install thôi
Key thì vào đây lấy
http://xsellize.com/xlicense

ios 5 thì vuốt ngang sẽ có nút delete
ios cũ hơn thì hình như phải sync itunes hoặc xài mấy ch trình phụ trợ như itools, ifunbox, iPhone PC Suite để xóa
máy mình dùng phiên bản 5.0.1 (9A405) sao vuốt ngang không có gì vậy................................................?
hhbt91
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nguyenducduy191 Chọn hình cần xóa rùi vuốt qua phải hiện lên chữ delete đó bạn.
nếu máy dùng 5.0.1 và đã JB thì :
-down và cài đặt : Killbackground, tasktoggle trên Cydia
-vào setting-notification : on cái task... lên, sau đó move nó lên trên đầu.
mỗi lần muốn tắt ứng dụng thì vuốt notification xuống, chạm vào cái đầu lâu bên góc là sẽ kill hết app ngay lập tức. sau mỗi lần respring, vuốt notification 2 lần mới hiện cái đầu lâu nhé
cảm ơn bác nha. em đã cài được rồi. bác quả là pro. hihi. nhưng có nhiều cái em chưa hiểu lắm bác ak.ví dụ như vuốt ngắn sang phải là như thế nào? vuốt dài sang phải là kéo từ góc dưới cùng bên trái lên góc trên cùng bên phải để tắt ứng dụng thì em làm được.hic.mong bác tư vấn

---------- Post added at 05:30 PM ---------- Previous post was at 05:25 PM ----------

mình cài quickdo rồi bạn ak.Killbackground, tasktoggle và quickdo thì cái nào tốt hơn vậy pro/
tuỳ mỗi ng àh, mình ko dùng quickdo. dùng cái kia thấy + sbsetting thấy thích hơn.
Uhm.Cũng tùy cảm nhận từng người dùng.mình thấy dùng quickdo cũng hay đấy bạn ak.hi.
đã JB rồi thì vào cydia mà cài SBsetting,quickdo....,
uhm.thansk bác nhé em cài được rồi///////////////////////
Các bác ơi cho em hỏi làm sao để xoá killbackground ra khỏi máy thế bác? Máy em xài 5.1.1 đã jb rùi ạ.
ban dung remove backgou ý.lắc cái là xoá hết ung dung chạy ẩn thui ma
@quanborachdit cài như nào hả u?
thqt1b
TÍCH CỰC
12 năm
Bạn có thể cài Activator rồi vào trong chỉ định nút thay thế Home button. VD bạn set " khi tôi double touch lên status bar thì xuất hiện app swithcher"
vao cydia seach chữ remove backgrou vao.cài đặt về máy
dùng phím home ảo của 5.x ý :p:p chả phải cài gì đỡ nặng máy e quen rồi h chả cái gì sất :p
@ducthanhdbp giống tui có fím thông mih thay cho phím Home..hầu như k xài phím Home nữa,chỉ xài cái đó có thể khóa máy lun cũng đc,nhưg mà mở máy phải bấm nút mở nguồn thay vì bấm Home.Đa số xài phím ảo của Home 😃
phím ảo đó quá thông minh rồi đủ chức năng luôn 😁
hhbt91
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ducthanhdbp Cũng chưa đủ lắm nhưng cũng ok rùi. giá mà có thêm bật tắt 3g. wifi nữa thì khỏi fải cài thêm ứng nữa nhỉ.
hungducngo
ĐẠI BÀNG
12 năm
hihi nhân tiện cho mình xon sen tí nhé. mính đang dung ip 4 phiên bản 4.3.3 nhưng mà phần thông báo trong cài đặt đã được bật lên. thế mà mỗi lần có gì đó trong các ứng dụn nó lại không hiển thị hay báo lỗi âm thanh gì cả. mong cac bác chỉ giáo giùm vì tiêu đệ này mới xài iphone hehe
@hungducngo cái này do hack active nên bị nè. Trc mình cũng bị. Bạn cài SAM vào là đc, có bài viết hướng dẫn sd sam mà lâu quá quên rồi, bạn tìm trong diễn đàn nhé

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019