....! Cách thay đổi biểu tượng cột sóng và pin

mrbinbs
11/1/2012 4:47Phản hồi: 209
Các Bác cho Em hỏi có cách nào thay biểu tượng cột sóng và % pin k dùng winterbroad k ạ 😔
Nếu có làm ơn hướng dẫn e luôn ^^! Em dùng ios 5.0.1 ạ
209 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mr_kiennt
TÍCH CỰC
12 năm
Từ 4 chấm vẫn còn bó tay nói gì đến 5. Từ bó ý định đó đi bạn
4.x có cách thay rồi mà bác, 5.0.1 mới quá thì không biết thế nào.
Có đấy bạn ah, quan trọng là bạn muốn biểu tượng icon như thế nào, mình gửi artwork cho bạn.
@nofear199x Font chữ của bác đẹp quá z.
Cho mình xin cái file với.
Thank nhiều.
@Minhtm Bạn cho mình xin cái yahoo dc k có j mình hỏi bạn hi
@Minhtm bạn ơi làm cho mình file cột sóng hình trái tim đen với trắng cho ip3s ió 6 đk ko.sent vào mail staty9x@gmail.com cho mình nhé.tks;)
@staty9x bạn ơi bạn có thế giúp mình làm logo cột sóng và pin k nếu có pm hộ mình nick fb Thắng Chán Đời đt mình là ip4 bạn nhé cảm ơn bạn
cảm ơn các bác ạ . biểu tượng thế nào cũng được ! bác có làm ơn hướng dẫn e !
mình cũng có cùng câu hỏi như bạn 😆
Tất cả các iOS đều có thể thay được, bởi vì việc thay đổi các biểu tượng bản chất là ta thay đổi icon trong files hệ thống. Ứng với từng mục cần thay đổi ta phải tìm đến files đó rồi upload ảnh khác lên thay thế ảnh đó rồi đổi tên trùng khớp với tên của file mặc định ban đầu.
Mình làm logo cột sóng cho bạn rồi, bạn gửi mail mình send cho. Chép vào đường dẫn:
System/library/framework/Ukit.framework nhé!
Tên file phải chép đè là: Shared@2x.artwork! Lưu ý cho ip4, còn nếu bạn là 3gs thì mình fai mod lại!
@Minhtm
@lamprohl Mail của mh đây b gửi giúp mh nhé tại mh k có tgian ol nen bh ms lên đc. Zockkutels93@gmail.com mh cảm ơn b trc nhé
@Minhtm Ban co lam cot song nua ko a.neu co ban lam jup mjnh cot song 5 mah sac cho ip5 os 7.1.2 duoc ko ban
@Minhtm Mk muon lam logo cot song lm nhu nao vay may bac
haismit
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn làm cho mình 2 chữ Hải @ Hỷ đi bạn màu tím nhé .thank nhiều .gửi qua mail haismit@yahoo.com nhé
3x thì cần tớ hem nhớ nữa, 3x trc tớ vào trực tiếp từ springboard chứ cần gì script, python và Ukit như 5.0.1!
nofear199x
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nhưng cái chính là cái bộ icon đấy cơ. Mình gà PTS nên không làm được. Kiếm mãi mà không ra 😔
@Minhtm bạn ơi có thể làm giúp mình cột sóng hình trái tim màu trắng, đầy là 4 or 5 hình yếu thì giảm dần 3 ,2 ,1 được không , được thì gửi qua pt.ts168@yahoo.com dùm mình nhé !. cám ơn bạn trước
nicky_bao
ĐẠI BÀNG
12 năm
có cách nào khác để mình tự làm ko bác...file artwork mình ko bít dùng thế nào để tự tạo...phải chi PTS còn đỡ
Chỉ có thể là winterboard. Hjhj!
@Minhtm bạn nhiệt tình quá.😃
Minh TM ơi mình dùng ipod touch bạn Design hộ mình cái icon wifi là logo của Real Madrid được không, thay được cái chứ iPod với pin thì design hộ mình liền với, cái ipod là chữ Madridsta đẹp đẹp tí và quả pin thì thế nào cũng được. Cảm ơn trc
Mình k biết file shared@2x.artwork trong mục sys/lib/framework/ukit.framework của ipod và ip có giống nhau không?Mình cũng mạnh dạn làm cho bạn theo yêu cầu vào buổi tối chủ nhật hnay do mình cũng thích real! ^^!Nếu k được or tốt nhất bạn cop file shared@2x.artwork từ đường dẫn trên nén thành .rar up lên và gửi cho mình.
 Bạn ơi mình không tìm thấy đường dẫn của bạn. Chả có cái nào là Sys cả. Có cái Lib thì lại ko thấy gì ở trong
bạn ơi làm giúp mình chữ kb4 đi. ip4-5.0.1 nhe. Thks bạn trước nhé :p Send vào mail mình nhé changlinhngulam0951@gmail.com
mrtinhpham
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn có thể làm giúp mình logo cột sóng hình mã vạch đc kg,độ mạnh yếu của sóng tùy bạn làm màu.còn logo wifi hình trái táo apple đc kg bạn.cám ơn bạn nhiều nhiều.mình ip4-5.0.1
mrtinhpham@yahoo.com.vn sao kh có nút thanks vậy ta dùng soft tinhte
Sys ở đây là system, lib là library bạn ah!
À rồi, nhưng vào đấy rồi mình phải làm thế nào. tìm thấy 2 file Shared đấy rồi
Đường Dẫn Đây Bạn : System / Library / Frameworks / UIKit.framework

Mở File Shared@2x.artwork Ra Là Thay Vô Tư :p . Chỉ Thiếu Biểu Tượng Và Chưa Biết Cáck Resize Cho Chuẩn Thôi . Minhtm Có Thì Up Cho Tớ Và Mọi Người Nhé ! Tks Nhiều
@TTinhTTe_90 Mình vào system/ library/frameworks/UIkit.frameworks nhưng sao mình ko có thư mục " shared@2x.artwor.giúp mình vs...mình xài 3gs 5.0.1...thank mọi người trước
http://www.mediafire.com/?f8jtsi8bpa3p1f5    2 file đấy đây hộ mình cái nha
Quan_ymvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
View attachment UIImages.rar
Bác Minhtm có thể mod cho em cái biểu tượng cột sóng thành logo của quả cầu của at&t được không .... Em dùng 4S có dùng winterboard. Mail của em đây: quannh.1981@gmail.com
Tks bác
@Minhtm Br ơi có thể cho m xin logo quả cầu để thay logo cột sóng dk ko ạ. Email của m là: avexbillow@gmail.com
Cảm ơn br nhiều!
khanh2999
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Minhtm Phiền bạn Minh làm giúp mình cái logo mạng như thế này nhưng mà là để cho ipod touch g4 đc ko bạn? mình chỉ cần full sóng thôi Mail mình là baby_khanhbeo_vip29@yahoo.com.sg tks bạn nhiều😃
@honamhai bạn ơ giúp mình làm cột sóng này dc k
chỉ cột sống thôi chứ mình k thĩ logo vinafone đâu
tks bạn trước ạ
e xài 4s 5.1.1
@Minhtm a ơi làm dùm e cái cột sóng như hình này dc k a
a chia nhỏ vòng tròn đen phía ngoài thành 5 phần
làm ơn giúp e

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM