Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cách thiết lập Android Wear với iPhone, áp dụng cho cả các đồng hồ cũ (Moto 360, LG G Watch R,...)

Duy Luân
31/8/2015 23:51Phản hồi: 79
Cách thiết lập Android Wear với iPhone, áp dụng cho cả các đồng hồ cũ (Moto 360, LG G Watch R,...)

Vậy là sau nhiều ngày chờ đợi, cuối cùng đồng hồ Android Wear cũng đã hỗ trợ chính thức cho iOS. Google có nói rằng chỉ những smartwatch mới như LG Watch Urbane hay Huawei Watch mới có tính năng này, nhưng theo thử nghiệm của nhiều người thì cả Moto 360, LG G Watch R, Sony SmartWatch 3 và một số đồng hồ khác ra mắt từ năm ngoái cũng sẽ dùng được với iPhone, miễn là bạn cập nhật hệ điều hành lên bản mới nhất là được (Android Wear 5 firmware 1.3). Vấn đề ở chỗ làm sao bạn cập nhật lên được bản 1.3 nếu không có điện thoại Android? Bạn có thể mượn đỡ smartphone Android của ai đó để cập nhật, sau khi làm xong thì chuyển sang ghép với chiếc iPhone của mình.

Quá trình kết nối giữa đồng hồ với iPhone cũng khá đơn giản với các bước như sau:
  1. Đảm bảo rằng iPhone của bạn chạy iOS 8.2 trở lên
  2. Cài ứng dụng Wear từ App Store
  3. Bật Bluetooth trên iPhone, chạy ứng dụng Wear vừa cài
  4. Bắt đầu quá trình ghép đôi, bạn sẽ cần nhập mã pair đang hiện trên màn hình đồng hồ vào iPhone
  5. Sau khi ghép xong, bạn có thể điều chỉnh thông báo và thiết lập về email, lịch,...
  6. Tất nhiên, bạn cũng có thể tải thêm các mặt đồng hồ khác để cài cho đồng hồ Wear của mình ngay bên trong app này.
Bọn mình sẽ kiếm một cái đồng hồ Android Wear và có bài hướng dẫn chi tiết hơn cũng như trải nghiệm thực tế cho các bạn xem nhé. Còn giờ thì bạn có thể xem video hướng dẫn ghép đôi nhanh ở bên dưới.

Lưu ý: với các đồng hồ Android Wear, có thể một số tính năng sẽ không hoạt động như mong đợi, có thể là do tương thích phần cứng hoặc phần mềm.

Nguồn: 9to5Mac
79 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chưa thấy dùng được với google now, vẫn ko kết nối, chắc vài ngày nữa sẽ có bản cập nhập
long2004
TÍCH CỰC
9 năm
Có sử dụng được dẫn đường từ điện thoại iphone sang đồng hồ không các bác ? Đang quan tâm tính năng này, nếu được thì rất tiện khi đi xe máy và cần dùng bản đồ để dẫn đường.
cryshop
TÍCH CỰC
9 năm
@long2004 Chưa được, và cũng không biết tương lai nó sẽ được hay không, căn bản là ở trên Android, khi ra lệnh từ đồng hồ, nó có thể gọi nhiều apps khác nhau trên điện thoại ra để thực thi, nhưng trên iOS thì khả năng này gần như là zero. Hiện tại bây giờ đồng hồ chỉ kết nối được với 1 app duy nhất là Android Wear trên iOS, cho nên để có thêm nhiều tính năng, Google sẽ phải tích hợp tất cả vào 1 app Android Wear chứ không chia ra nhiều apps nhỏ như trên Android được.
long2004
TÍCH CỰC
9 năm
@cryshop Cảm ơn bạn rất nhiều !
thanhttvm
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cố gắng đầu tư Apple watch mà dùng, kết hợp kiểu này mất giá trị bộ sưu tập quá.
traind
CAO CẤP
9 năm
@thanhttvm Vấn đề là cái AW xấu quá ko ưa dc
@thanhttvm Cố gắng đầu tư con Moto hay Galaxy mà dùng, kết hợp kiểu này mất giá trị smartwatch Android Wear quá
@thanhttvm Đồ công nghệ là mua để dùng là chủ yếu! Sưu tập để khoe à?
có cái 360 mà k có iphone :v
nghebachkhoa
ĐẠI BÀNG
9 năm
360 pin bền ko bạn
Hóng Apple watch hỗ trợ android 😁
Chắc never có lun quá, mấy thánh android chắc vui lắm :rolleyes:
toi1em
ĐẠI BÀNG
9 năm
Samsung Gear Live nối ngon nhé:
Các bước:
1, Reset đồng hồ nếu bạn đã kết nối với 1 máy Android.
2, Cài Android Wear lên Iphone/ Ipad và bật Bluetooth.
3, Làm theo hướng dẫn trên màn hình và nhập password bluetooth kết nối với wear.
4, Đăng nhập vào TK Google để dùng Google Now, Google Fit.
Stuart
TÍCH CỰC
9 năm
Apple đã xé rào cho mấy bác Ăn roi có cơ hội.
zenwatch ai review cái nào
vẫn không dùng google now à
huydn200887
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đang dùng em LG R, cảm thấy hài lòng về e ấy. Mod tinh tế nói e ấy sài đc 1 ngày. Mà mình dùng đc những 2 ngày
note lại cái nào
Mod cho mình hỏi.Mình muốn kết nối Bluetooth đồng hồ vs Iphone nhưng mình vẫn muốn kết nối thêm vs tai nghe bluetooth để nghe đt lúc đi đường.Thì có đc ko Mod.Đây chính là điều mình băn khoăn khi chuẩn bị muốn mua Smartwatch vì mình làm kinh doanh nghe đt suốt,mà smartwatch theo mình đc bjk loa ngoài rất ồn ko thể nc trực tiếp qua smartwatch khi có người gọi đến.Mod hoặc bạn nào rành có thể tư vấn mình đc ko?Tks
viethack911
ĐẠI BÀNG
9 năm
@mrthanh213 chạy bình thường bác nhé
2 thiết bị khác loại thì kết nối thoải mái
em vẫn đang dùng smartwatch + tai nghe bluetooth hàng ngày 😁
@mrthanh213 Được với những loại có hỗ trợ kết nối 2 thiết bị cùng lúc....
Mà nói chung trừ mấy e tai nghe cổ với tàu nhái thì cái nào cũng pair 2 thiết bị cùng lúc được rồi
takashi001
ĐẠI BÀNG
9 năm
đ
đươc nhưng hao pin lắm bạn. mình làm 1 vòng sài gòn từ 100% con 30%. kaka
long2004
TÍCH CỰC
9 năm
@takashi001 Cảm ơn bạn vì đã tư vấn 😃 Mình đang xài iphone, nhưng thật sự không thích iwacth lắm, nếu như đồng hồ thông minh làm tốt được việc dẫn đường mà không phải mang điện thoại ra thì rất tuyệt vời !
vanhoa_2612
ĐẠI BÀNG
8 năm
@takashi001 Làm cách nào ạ, em không chỉ đường được, cũng như không biết cài app như thế nào, em dùng ip với 360 gen 1, bác biết bác chỉ em với 😃
knlearn
ĐẠI BÀNG
9 năm
Các bác cho hỏi Sony Smartwatch 3 nâng lên 1.3 có connect iOS được không? Đã bác nào thử chưa?
berry8100
TÍCH CỰC
9 năm
Xác nhận Sony Smartwatch 3 kết nối tốt, cách kết nối cũng giống với android
@berry8100 Ban co the chia se cach ket noi chi tiet cho minh voi, cam on ban
Chán thiệt làm mình hồi tuần rồi bán iphone mua samsung để kết nối moto 360 cho ngon
mở iphone ra ko tìm thấy moto 360, có cần phải reset lại cài đặt không

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019