Cách trở về rom gốc cho optimus black p970 từ rom cm7 android 2.3.7!

bshuy2003
11/12/2011 14:46Phản hồi: 74
Cách trở về rom gốc cho optimus black p970 từ rom cm7 android 2.3.7!
CHUẨN BỊ (máy tính phải kết nối internet suốt trong quá trình up rom).
download và cài đặt vào máy tính các file sau:
Driver
B2CappSetup

Firmware down bản FW mà bạn muốn up về (chọn Việt Nam, bản v10d nhé).
KDZ_FW_UPD_EN Giải nén file KDZ_FW_UPD_EN.7z và cài đặt msxml.msi
TRÊN ĐIỆN THOẠI:
- Tắt máy (bằng cách tháo pin nếu cần).
- Bấm và giữ nút volum + và đồng thời kết nối điện thoại với máy tính bằng cáp xịn (giữ nút volum + trong chừng 15 giây).
-
Trên điện thoại sẽ có chữ S/W Upgrade.
CÁCH UP ROM GỐC
- Chạy file KDZ_FW_UPD.exe và chọn theo hướng dẫn trong hình
Ở đây tôi up lên bản v10c

1- Chọn CDMA
2- Chọn DIAG
3- Chọn đường dẫn tới FW mà bạn muốn flash
- Click Upgrade Start

- Chọn giống như trong hình và click OK

Trên điện thoại có hình sau:

Sau khi máy chạy xong, bạn khởi động lại máy là xong. Quá trình up rtom gốc mất chừng 10 phút.
74 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

e up theo như vậy chạy rùi complete nhưng lúc máy resat bị treo ở LG rùi bác ạ.... vậy thì làm sao đây bác.... nó lên chữ LG rùi chớp chớp chứ nó ko vào dc máy.... h máy ko nhận dt nữa e thử vào recovery cũng ko dc.... 😔( e ở Biên Hòa lận ko cũng qua nhờ bác híc....
híc e phai vào B2CappSetup máy mới nhận bác ak.... e đang chạy ko biết thế nào ^^....
Thế nào, bạn up rom gốc xong chưa? Nếu máy đã báo complex mà khởi động bị treo ở logo LG thì bạn tháo pin ra, lắp pin vào, ấn đồng thời 2 nút volum - và nguồn, giữ trong 10 giây, máy sẽ vào recovery mặc định của máy và sau đó sẽ khởi động lại được.
máy của e nó về lại bản 1.0d nên ko vào dc recovery do tình cờ e cắm dây nguồn vào và ấn phím VoL + vào dc chế độ S/W....... và làm theo unbrick. và đã về lại dc room gốc hihi.... thank a hum wa hum nay đã giúp e... có ít kn up room nữa oy` hihi....
Bài hướng dẫn đã ghi rõ ràng là bấm nút volum + và cắm cáp nối với máy tính để vào chế độ S/W Upgrade. Lão không xem à mà lại bảo là "tình cơ". Nếu đúng là lão không xem thì lão là kẻ thiếu văn hóa, chẳng bõ công tôi thức khuya để viết bài hướng dẫn. Còn nếu lão đã xem mà vẫn nói là "tình cờ" thì thật không hiểu nổi lão là loại người gì?
bác nói vậy là oan cho e rùi: ở trên bác bảo e là: Bấm và giữ nút volum + và đồng thời kết nối điện thoại với máy tính bằng cáp xịn. nhưng e làm ko dc. mà e phải làm là kết nối dt bằng dây vào máy tình trước rùi e bấm phím vol + mới vào dc S/W ấy.... sr bác khi e có lỡ lời. trong room còn nhờ bác nhìu mà bỏ cho e nha.... ^^
anh3vn
ĐẠI BÀNG
12 năm

Mình nghĩ bạn kô đọc kĩ hướng dẫn, hiện tượng khởi động lại xong máy trở về như ban đầu là do bạn chưa factory reset = menu ẩn của LG.

Khi mới up lại stock rom bạn vào quản lý cuộc gọi, nhấn: 3845#*970#, chọn mục factory reset. Sau khi khởi động lại sẽ kô có hiện tượng khởi động lại là máy trở về như ban đầu nữa. Chúc bạn thành công 😃
Không hẳn thế đau. Tôi đã làm nhiều lần, máy này đơn giản lắm, không khó tính chút nào. Sau khi chạy KDZ, chỉ cần ấn nút nguồn và chờ. Nếu muốn nhanh thì ấn nguồn+volum down (giống như vào recovery). Nghĩa là không cần wipe dât hay bấm con số nào cả.
kelvin1912
ĐẠI BÀNG
12 năm
bshuy ơi, cho em hỏi 1 chút nhé.
Hôm mới mua về em có root máy = superone click, root ok rùi, e update từ bản V10a > V10d theo hướng dẫn trên forum.
Do em nghĩ update xong thì sẽ mất chức năng của root nên root lại = cách " đánh mấy câu lệnh "
Rồi giờ sợ để vậy ko bảo hành được nên tính unroot, mà unroot hoài ko dc, cứ failed+failed... liên tục, mỗi lần máy restart là lại trở thành như cũ khiến em phải down đi down lại phần mềm liên tục, nhà thì ko có wifi :-w, biểu tượng super user thì vẫn lù lù đó 😔
Em thấy máy em như bị lỗi rùi ấy... ko biết lỗi gì...
Mong muốn của em chỉ là muốn up lên android 2.3 cho dt cưng của mình :(
Mong BS giúp em nhé 😁 tks BS nhìu !
Bạn muốn unroot à? Dùng cách tôi hướng dẫn up lại bản rom v10d là xong.
xin hỏi em P990 2X có up room gốc theo cách này được ko bác? và up room 10d có được ko? ( được biết room gốc của P990 là 10e....) mong bác hướng dẫn với?
Đúng thế, nhwng cần chú ý mấy điểm sau:
1. Phải tháo pin điện thoại
2. Để vào chế độ S/W upgrade phải ấn nút VOLUM - và CẮM CÁP
3. Sau khi chạy download và update xong, máy tính sẽ quay về KZD, lúc đó bạn sẽ phải bấm nút launch softwave update và chờ đến khi máy chạy xong (chạy từ 1 đến 100).

---------- Post added at 08:11 AM ---------- Previous post was at 08:09 AM ----------

Thật chán cho bạn! Bấm volum + và cắm cắp thì có khác gì cắm cáp và bấm volum +? lúc đầu bạn làm chưa được do cái cáp của bạn cắm chưa chặt, hoặc do bạn bấm volum chưa đủ mạnh và chưa đủ lâu.
anh3vn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vậy là bshuy trở về stock rom rồi à. Còn ai xài rom Cyanogen nữa kô vào chia sẻ kinh nghiệm nào 😃
Đã làm theo cách trên. Nhưng tới phần Update thì báo " Không kết nơi thiết bị" ko rõ lý do là gì?
Bạn chưa cài driver chứ sao nữa.
Xin pác cho e cái link driver của em nó. E bị hiện tượng cũ. đã cài driver rùi mà. huhu
Đơn giản nhất là bạn cài LG Mobile update. Sau đó mở nó ra, chọn P970 để cài driver là OK. Nói thêm, trong này có driver cho mọi dòng máy LG như P920, P500, P350, P990... đấy.
kelvin1912
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hic ko biết bshuy ở đâu , có thể cài giúp em ROM 2.3.7 cho máy này dc ko, em làm hoài mà ko dc, chán T.T
Ở bệnh viện 103, Hà đông, Hà nội. Điện thoại 0913301550. Đem đến đây tôi làm giúp cho.
kelvin1912
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ối xời ơi, từ nhà em ra chỗ đấy chắc phải 20km 😁
Bshuy rảnh lúc nào để em qua ?
halongtm
ĐẠI BÀNG
12 năm
rom naỳ có up cho p970 màu trắng được không bshuy ơi
Buổi chiều từ 1h30 đến 4h thì tôi có thời gian.
Rom này không thấy nói phân biệt p970 màu trắng hay đem. Hai máy này khác tên (optimus black và optimus white) nhưng phần cứng và mềm đếu giống nhau.
Nếu có cân sửa máy hoặc up rom thì đưa tôi làm giúp cho nhanh. Còn dạy thì không dám đâu, mất thời gian của tôi. Mọi cái về P500 có trên diễn đàn cả rồi, chẳng còn gì để dạy nữa cả.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019