Cách Up ROM (OS) nhanh - Đặc biệt cho các bạn hay Up ROM (Load OS)

vnbb
19/10/2010 14:28Phản hồi: 232
232 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

một phần mềm quá tuyệt vời ...cảm ơn bác rất nhiều..!
bạn ơi giúp mình với.Cách xoá bản Rom cũ đi thì làm thế nào vậy bạn? Mình Up Rom mà bị lỗi 507 bạn ah. lần đầu dùng BB mà,của mình bold 9650.Thanks
cảm ơn bác vnbb rất nhiều. Thật là cách nhanh gọn lẹ cho những ai thích vọc vạch.
Bác làm em cứ tưởng có cách mới nữa. 😃
haichien85
ĐẠI BÀNG
12 năm
cảm ơn bác chủ thớt.có bài viết của bác việc up rom trở lên quá đơn giản rồi :X :X :X
Hay quá, 1 cách nữa đỡ phải lo tháo pin điện thoại ;). Thanks @vnbb những đóng góp của anh cho bb ko thể bàn cãi.
Mình cũng gặp sự cố tương tự như bạn. Loay hoay up đi up lại cuối cùng mình cũng cài thành công. Rất đơn giản, sau khi làm theo thứ tự của bác vnbb đến khi màn hình blackberry của bạn hiện lỗi 507, bạn không nhấn nút load OS ngay mà hãy chọn Factory Reset cho nó Reset xong, màn hình blackberry lại hiện lỗi 507. Lúc này bạn chọn Load OS được rồi. Và theo hướng dẫn làm tiếp những bước còn lại. Chúc bạn thành công
pandabu1206
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác VNbb cho em hỏi là em Wipe ko được nó hiện lên lỗi cannont.... ( 0x00008a) cái gì ý. Hay là do em cài BDM ver mới nhất nên ko đc hix
Máy em lỡ up ROM không thành công, giờ cắm cable vào không nhận máy nữa thì sao ta? có ai giúp em với ạ
Cách này hay quá, thank cho bác 1 phát nào
Đang lọ mọ tìm OS mới để thử xem, vừa tìm được OS ưng ý, lại kiếm được bí kíp uprom giản đơn của bác vnbb "như buồn ngủ vớ được chiếu manh" vậy. Cảm ơn bác nhé.
2141994
ĐẠI BÀNG
12 năm
chắc từ giờ chuyển sang up room kiểu này luôn, từ khi xài vnbb là khỏi xài bdm luôn rồi?@@

---------- Post added at 10:11 PM ---------- Previous post was at 10:04 PM ----------

sao có mấy bác cứ sợ cái lỗi 507 nhỉ? các bác cài room chuẩn ở trên máy tính, rồi up room vô thôi, t còn muốn nó có lỗi 507 chả đc nè? 😆
nguyenlq
ĐẠI BÀNG
12 năm
Làm thôi, đanh dấu cho khi cần.
hieu_anh185
ĐẠI BÀNG
12 năm
trên tinh tế này Gió và bão To quá😆
Hôm nào ngứa tay làm thử đã
randomman
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hix, e thử với con 8300 thi wipe xong,chạy loader lên, next xong là bb tự tắt nguồn, disconnect với máy tính, ko chạy loader thi nó vẫn connect bình thường.Tình hình là ko cài OS đc, các bác bảo phải làm thế lào bây giờ??? Bác nào giúp e cái !!!
randomman
ĐẠI BÀNG
12 năm
à, e cũng thử factory rết rồi mà vẫn thế,hjx
nice
mosfly
ĐẠI BÀNG
12 năm
bài viết hay lắm,e cũng đang bị lỗi 507 khi up room cho 9700
phải thử cách của bác ngay thôi
thanka bác nhe
Có ai đó cho em hỏi chút, cài lại rom rồi thì máy có bị lock không ạ, có cần phải unlock không? Em mới dùng được mấy ngày :p
mosfly
ĐẠI BÀNG
12 năm
@wild_dance cài room ko liên quan đến lock nha bạn
cứ up và khởi động lại máy xài bình thường nha
mosfly
ĐẠI BÀNG
12 năm
@wild_dance cài room ko liên quan đến lock nha bạn
cứ up và khởi động lại máy xài bình thường nha

Xu hướng

Bài mới