Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cách Up ROM (OS) nhanh - Đặc biệt cho các bạn hay Up ROM (Load OS)

vnbb
19/10/2010 14:28Phản hồi: 232
232 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vâng lúc đầu mình lười tháo 6x ra làm liều ko được

Rồi donw 4.5 về làm 1 lần lên luôn hehe
VNN dùng tiện ko cần tháo pin , tự xoá vendor,
thanks
thank vì sự nhiệt tình của bác
cac bac oi e cu bao loi 507
gio lam nhu the naochi giup em voi
mrk1102
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đào mộ ạ 😁.
ltn.03
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cảm ơn bác chủ thớt có bài viết này để khi nào up room đỡ khỏi bỡ ngỡ
thế lên mạng tải file os đuôi là exe đúng không ah.rồi copy vào đường dẫn thế nào,sao mà e vào up rom mà nó kêu không tìm thấy bản nào
Đánh dấu !!!
Thks bác !!! Em không thấy nút thank ạ !!!
của em dow ve ca rom nữa lúc cài os mới thì báo ko thấy ó nao phù hợp trên máy tính là sao ???
em làm thế mà không được các bác ạ, 3 lần liên tiếp lỗi 507 đứng hình luôn, chạy được 1 nửa, loap ram lại lỗi . BDM thì xung đột ko up được :oops:
xong cáu quá chạy trực tiếp luôn loader.exe sao khi wipe máy xong,
giờ chạy phe phé rồi. hố hố
xin cám ơn :*
kunsakerr
ĐẠI BÀNG
11 năm
em làm đúng từng bước như trên.wipe xong máy lỗi 507.xong Load OS .đến đây thì ko tài nào lick vào next tiếp chỉ lick dc add
http://i1354.photobucket.com/albums/q692/kunsakerrr/untitled_zps31b054a0.png
@kunsakerr bạn up trực tiếp bởi load.exe xem, sau khi chạy vnbb nó xóa luôn ventor rồi không phải xóa gì nữa, hoặc bản rom đó không phù hợp 😔
@kunsakerr Bác thử xoá thêm file vendor.xml ở đây nữa.

Trên win7, mọi người xóa thêm file vendor.xml ở đường dẫn này nữa nhé (thay <user_name> bằng tên user bạn đang login vào windows nhé)
C:\Users\<user_name>\AppData\Roaming\Research In Motion\BlackBerry\Loader XML
(Nếu không thấy thì nhiều khả năng là folder bị ẩn, bạn phải vào Tool > Folder option > View > Show hiden)
hoangskhnb
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kunsakerr Bạn nhầm rom cho máy khác rồi, check đúng dòng máy tải đúng rom là ok, pic bạn sent chỉ cài thêm soft
Em dùng Storm 2 9520 (không biết của nhà mạng nào luôn vì bên ngoài không có ghi là Vodafone hay T-Mobile gì cả, chỉ biết phía trong ghi Made In Hungary 3)
Em làm theo hướng của bác chủ thớt nhưng lúc Load OS không thấy bản OS nào cả. Chịu khó đọc hết comment trong topic và cũng làm theo nhưng vẫn không được.
Giờ up rom theo cách truyền thống (tháo pin, chạy file Loader.exe) cũng không được mặc dù tải rất nhiều bản rom cũ mới khác nhau của 9520 về và cài trên máy (hay gỡ ra cài lại từng bản...)

Bác nào ở HCM gần Bình Thạnh, Q1, Gò Vấp gì cũng được, giúp em với được không?? Không lẽ mua con storm 2 về nhìn nó...đen thui vậy sao mấy bác?? hic hic 😔
Hic, lấy thêm con BB 8800 ra làm chuột bạch cũng không được luôn. Máy mình đang dùng windows 8 (32 bit), sang máy khác cũng dùng windows 8 (64 bit) cũng không được.
Em vừa mươn được 1 lap đang dùng win 7, nếu up rom đc là hiểu hàng luôn. hic.
Sau mấy giờ vật lộn với 8800 và 9520 mình tìm ra nguyên nhân. Đó là do Windows, Windows 8 không up rom được.
Mình mượn lap dùng win 7, và up rom thành công 2 bản rom mới nhất cho 2 chú BB. Thanks cả nhà nhé!
lncuong
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thảo nào dùng con laptop Win8 ngồi cả buổi up rom cho con 9320 ko nổi toàn lỗi ko load được OS:mad:
hoangskhnb
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lncuong Hờ hờ, mình dùng W8_x64 up len down xuống vô tư nè, đúng là có lần lỗi 507 thật, nhưng wipe xong vẫn chạy bt trên w8x64 không hiểu tại sao nữa
cho em hỏi tới bước kiểm tra véion này em đã kích next nhanh quá,chon cái leave the sytem... hay sao ấy em cũng không kịp để ý,và máy em bị chết không lên nguồn đèn led nháy 4 nhịp,em đã thử up lại rom nhưng vẫn không được bác giúp em với
Bạn ơi mình làm theo hướng dẫn. Nhưng cuối cùng vẫn bị lỗi không vào được Option. Nó báo lỗi:
Error starting
net_rim_bb_option_app:
Symbol
'CustomDictionaryItem.getScreen' not found.
Bạn giúp mình fix với T.T
cho mình hỏi up rom Với vnbbUtils có cần phải tháo pin và sim ra không vậy
thanks
Bài này hay đấy, E dùng Vnn đã lâu nhưng chưa biết đến chức năng này
Thanks...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119