Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cách up ROM và các vấn đề về up ROM cho dòng UNIVERSAL

trungkien_ppc
5/1/2008 12:34Phản hồi: 121
121 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chào các bác, em dùng win7 không thể nào up được rom 6.5 cho con MDA Pro, bác nào biết cách up trên win7 chỉ giáo cho em với. Tks!
Các bác cho em hỏi có bác nào dùng được 3G chưa ạ! em nghe gọi bt nhưng không thấy sài đc chức năng video call và xem tv mặc dù đã đăng ký hết, em dùng wm 6.1 bản rom V5.2.20931. Mong các cao thủ thủ giúp!
oạch...........pác cài win 6.5 và 3G đi kèm là xài đc thui ý mà
@Dear Bác Maianh:

Xin bác cho em hỏi một chút, em tải rom Ranju 7.6 về chạy rất thích, nhưng hiện tại em bị môt lỗi với ext Rom, là khi cài đặt phần mềm nào lên ext Storage, thì nếu em cài thêm một phần mềm khác (vào bất kỳ đâu, Device or Storage Card) thì sau khi Soft-reset là toàn bộ file trong ext Storage bị mất (Không thể nhìn thấy bác ạ, nhưng dung lượng thì vẫn thấy báo bị chiếm dụng, VD: 2.84 mb/9,93 mb)

Bác maianh giúp em vụ này với ạ! Em cám ơn bác :bounce:

Chúc bác mạnh khỏe, công tác tốt! 🆒
Cứu em với các bác. Con O2 exec xủa em ko up rom dc

Trước khi nhờ các bác giúp đỡ em xin lỗi các bác nếu em có đăng tin nhầm mục.
Thú thực em chưa từng sài o2 nên bây giờ những yếu tố cơ bản em cũng ko biết.
cái máy em nó bị dở chứng , cứ treo máy hoài à đặc biệt là khi có cuộc gọi đến.
E muốn up rom lại cho nó khổi như thế nhưng em tìm hiểu và đọc rất nhiều bài viết rồi. và cũng hiểu sơ sơ.
Nhưng sao khi em làm thì không được và trong quá trình up rom máy em có các tình hình sau. các bác chỉ dùm em với.

Em đã thử với hơn 10 bản rom nhưng vẫn ko ăn thua. hihix

Em làm như hướng dẫn . nhưng máy em khi kết nối usb thì nó hiện bên trên là chữ " USB" bên dưới lại hiện " V2.01"
nhưng trong máy tính vẫn có dấu hiệu đã kết nối với máy tinh qua USB.
sau khi chạy : MaUpgradeUt_noID.exe TRONG bản rom thì đến bước này nó hiện.

Và xong rồi là tiêu luốn. máy cái rom khác thì nói là không thể kết nối ngay từ mấy bước đầu.

Các bác chỉ dùm em với. máy em đang dùng con rom này : ROM 1.30.107 Radio 1.09.00

Thanks các bác vì đã đọc và giúp đỡ em.

Mr,rô
chỉ cần format doc là ok ngay,ko càn phải tác động vào cái j hết
tháo máy ra xem lại chân usb xem co bi hỏng không
hix khong bac ah`. no kết nối với máy tính oke. nhưng chỉ có cái này la ko dc.
duyktruc
ĐẠI BÀNG
14 năm
Nghe nói có bản rom 6.5 của Tomal ổn định lắm, nhưng link bên xda chuối quá, anh em nào có share lại với. Thanks all
LuongQuang
ĐẠI BÀNG
14 năm
Các bản Rom mới thì lúc up phải tháo thẻ nhớ ra bác ạ, bác trên thử tháo thẻ ra rồi up xem còn bị không nhé!
Em up lại 6.1 sau khởi động lên nó vẫn ở Boot loader.
Ai có tool exit boot loader thì send cho e với.
E vào mấy link cũ k đc. Dow 1 cái trên mạng nhấp vào thì nó hiện ra thế này.
Đường link tải bản ROM 6.5 này (TML_V10_WM65_21872_64MB.exe) của bác maianhtungsten die rùi, bác nào có bản ROM này cho em xin với! Tks
n-gageqd
ĐẠI BÀNG
14 năm
Các bro vào trang này nè, tổng hợp các ROM của Atom exec đây

Win6.1: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=396799
Win6.5: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=663387&styleid=15
Dear Admin
Sao mình up rom lên bản 6.5 cho O2 Exec dùng bản sau: TML v12.1 28008 WM6.5 128MB WMD mà lúc khởi động máy bị gạch màn màu xanh đỏ phía trên màn.
Sau khi vào trong phần setup cho Phone thì không tắt bỏ được, Ram của mình là 64Mb liệu có phải cài bản 64Mb không?
Help me...

Thank you so much
Mình chưa hiểu rõ vạch màu mà bạn đang gặp, nhưng điều chắc chắn rằng RAM máy bạn 64 thì bạn phải dùng bản ROM 64 có thể bạn đã sử dụng phiên bản ROM không đúng.
Hi maianhtungsten,
Thanks bạn, mình cũng nghĩ như vậy. Chắc là sẽ down lại bản khác 64Mb cho vừa sức.
mình up ok, chạy tốt nhưng wiffi ko bật dc. có seach thấy xong tắt ngay.😕
Cám ơn bạn Trungkien.
Tình hình là chú exec của mình bị tình trạng sau:
Đang dùng bình thường một hôm bỏ ra thấy tịt ngúm....cắm sạc ko thấy báo đèn,bật nguồn thì đèn nháy 1 cái, bỏ pin ra thì báo đèn....
Sau 1 lần tháo ra vệ sinh lại lên, nhưng được 1 lúc (có lúc bị luôn, có khi cả ngày) thì màn kẻ sọc, mờ dần rồi chả thấy gì, reset đủ kiểu....
Không nghĩ là chú trâu bò sau bao lần chinh chiến voọc pm lên xuống mà lại chết oan uổng thế này...hichic
Bác nào có kinh nghiệm giúp em cái hoặc cùng trao đổi đi ạ,lúc chú nó tỉnh up fim cũ hay mới đều thế, lúc sau lại bị :timebomb:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019