Cách vào Facebook trên Win 8 như thế nào?

hathuylieu
17/9/2011 7:17Phản hồi: 28
Chào các bạn ! Máy tính mình vừa cài Win 8 vào thì ko truy cập đc Facebook nữa mặc dù mình đã làm 1 số cách của các Win khác để truy cập Facebook. Bạn nào có cách vào Facebook trên Windows 8 chỉ mình với....! Thanks.
28 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

có ai giúp dc ko vậy, em đang dùng dcom thay đổi file host giống win 7 mà ko được.
Mình vẫn vào bình thường bằng firefox hoặc ie mà bạn . Ngoài ra bạn còn có thể sử dụng ứng dụng Socialite trên giao diện Metro .
@since1990tb bạn chỉ mình cách vào = ứng dụng trong start đi,mình thêm tài khoản facebook nó cứ connecting to a service hoài mà hok chịu làm j hết@@
PHUTRAN124
ĐẠI BÀNG
11 năm
@since1990tb Ứng dụng Socialite App nằm ở đâu vậy bạn, sao mình tìm trên Store mà không có thấy? Giúp mình với.
luuducthuy
ĐẠI BÀNG
13 năm
xài sao được ứng dùng đó, hic, mạng nhà VN mình khóa mất roài :-< vòa sao, toàn lỗi thôi à. chán lắm
bạn xài mạng nào?
mình xài VNPT , ko đổi hosts vẫn vào bình thường với win8
có khi vào nó báo lỗi thì cứ f5 vài phát là ok.
lần đầu mình cài thì vào bt k cần pm gì cả, đến lúc cài lại thì 0 dùng đc cách nào nữa :-<
Dùng Google Public DNS đi bạn.
http://code.google.com/intl/vi-VN/speed/public-dns/
Mình đang dùng Facebook trên Win8 đây này.
Vào FB bình thường, chưa phải chỉnh file hosts gì cả,
cái app metro socialite kết nối fb good mà bạn, mình sài VNPT
truycapfacebook.com

lên đó và tìm bài mới nhất đẻ update host nhé

mình vừa làm ok rồi
chào các bạn! mình đã test các cài đặt để vào face: đổi host và DNS và cũng ko vào được face bằng win 8, có ai có cao kiến giúp dùm mình...thanks...
Mình xài win 8, lúc trước thì chỉ cần đổi DNS là vào được face. Nhưng mấy bữa nay nhà mạng lại chặn, nên vất vả tìm đủ file hosts từ sáng tới giờ mới vô được. Nếu bạn chưa vào được thì pm yahoo mình, mình share file hosts cho bạn nhé.
Yahoo: jacky01230
Thokonjurua
ĐẠI BÀNG
13 năm
chào các bạn. mình dùng vnpt và face bị chặn. hi. nhưng ở Win 7 mình fix host là ok.
thế là ok chỉ cần đổi thêm DSN về 208.67.222.222 và 208.67.220.220
Nhưng mình nhận thấy ko làm đc ở WIn 8. bởi vì Window defender tự động quét và diệt mất dòng
trong file host. và thiếu dòng này thì ko vào đc face các bạn ạ.
Nếu bạn turn off cái thằng Window defender đi thì sẽ ok. nhưng như vậy là ko an toàn. Vậy nên bạn hãy cho phép chỉnh sửa file host đó trong Window defender nhé. Mình đã làm và Ok lắm.

làm như hình rồi kiểm tra lại file host xem đúng chưa bạn nhé. nếu cần thiết thì chỉnh lại và save lại là ok.
chúc thành công nhé.
thân: Gia Cát Tiên Sinh
maisonhai3
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình dùng mạng FPT, đổi DNS Google, vào đc bình thường bạn ạ.
Cài Google DNS hoặc Open DNS là vào Ok ngay.
Mình dùng file hosts này vào OK. Mọi người copy vào nha.
207.44.199.159 registeridm.com
207.44.199.16 registeridm.com
27.0.0.1 www.internetdownloadmanager.com

31.13.79.7 www.facebook.com

facebook.com

Hãy đăng nhập Facebook để bắt đầu chia sẻ và kết nối với bạn bè, gia đình và những người bạn biết.
facebook.com

31.13.79.7 facebook.com
31.13.79.7 www.login.facebook.com
31.13.79.7 login.facebook.com
31.13.79.7 apps.facebook.com
31.13.79.7 upload.facebook.com
31.13.79.7 graph.facebook.com
31.13.79.7 register.facebook.com
31.13.79.7 vi-vn.connect.facebook.com
31.13.79.7 vi-vn.facebook.com
31.13.79.7 static.ak.connect.facebook.com
31.13.79.7 developers.facebook.com
31.13.79.7 error.facebook.com
31.13.79.7 channel.facebook.com
31.13.79.7 bigzipfiles.facebook.com
31.13.79.7 pixel.facebook.com
31.13.79.7 bigzipfiles.facebook.com
31.13.79.7 pixel.facebook.com
mình đã làm thử tất cả các cách trên nhưng đều ko vào đc 😔
máy chạy dual win xp vs 8
xp vào ầm ầm, 8 ko thể vào dc
chạy ultrasuft cũng ko đc :(
cho minh hỏi cái, máy minh từ ngày xài win 8. khi trên công ty mình thay đổi DNS của google thì sao facebook bình thường, mà khi mình về nhà thì tự nhiên cái DNS nó bị mất, thì mình phải nhập lại mới vào được như vậy, minh cũng không hiểu tại sao nữa, có ai bị như mình chưa (cty xài mạng cáp quang VNPT và CMC, nhà mình xài mạng ADSL VNPT)
Bạn có định cài lại win 8 ko 😆
Lần đầu mình nghe thấy win A vào dc fb mà win B ko dc ... Cách làm y hệt nhau mà . Bình thg đổi DNS + hosts (có khi ko đổi hosts cũng vào dc) . Nếu dùng FF bạn có thể thử addon Anonymox , tinhte có bài nói về cái này rồi , hoặc google cũng ra .
minh cung vao bt sau khi cai wun 8, chang fai lam j nhu win 7.
Ma ban co the thu cah sau:
Neu Fire fox: thi ban cai Add no nay vao: AnonymoX
Neu Chrome: thi ban cai Add on nay: Shareaholic
Ban thu xem.Chuc ban thanh cong!
tungtung92
ĐẠI BÀNG
12 năm
pro xem lại coi,hôm trước e cài win8 bản cp,vào bình thuường ko cần dùng gì cả<test với mạng fpt>
-nếu bác dùng file host và dns của google thì sẽ ko vào đc chỉ đc chọn 1 trong 2 thui, mỗi tháng có 1 đoạn file host khác nhau bác cập nhập nhé,còn dns của google thì 8888 và 8844,ok
mạng vnpt thì e chưa test
dcom viettel thì vào như fpt
còn nhìu cách b ạ, như ustrasuft add on firefox,chorme,dùng chức năg opera tubo, bác thử xem nhé😃
hathuylieu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thank you tất cả mọi người, đã cài được 😁
@hathuylieu làm cách nào z bạn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119