Cách xóa IT Policy để gở bỏ các giới hạn cho BB

paloma
20/6/2007 15:54Phản hồi: 991
991 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mọi người cũng đừng nên quá bận tâm về cái IT này! vào mạng hay không vào mạng được cũng la do nhiều nguyên nhân khác nữa chứ đâu phải vì cái IT của nợ này đâu!?

Từ hồi tôi mới biết dùng BB 7100t của tôi còn nguyên IT policy trong máy, nhưng nó vẫn OL ngon lành!

IT Policy không có ý nghĩa đến việc kết nối gprs ở VN và ngược lại bên nước ngoài họ làm việc với cái IT này trên cơ sở có server riêng cho mỗi cty của họ (mang tính bảo mật thông tin doanh nghiệp và cá nhân).

Các dòng BB có OS 4.1 trở lên thì yên tâm là sẽ vào mạng gprs được với 1 số điều kiện như sau:

- Sim được kích hoạt dịch vụ gprs của từng nhà cung cấp (Phải chắc chắn là được kích hoạt dịch vụ này)
- BB đang chạy OS 4.1 trở lên
- Thiết lập đúng TCP/APN của nhà cung cấp dich vụ
- Không được tinh giảm or xóa applications có trong OS thái quá để tiết kiệm bộ nhớ trong!? (sẽ post ảnh sau)
- add applications OM theo đúng chủng loại hoặc series máy của mình
(vào đây để tải ứng dụng OM tương ứng)

Chúc mọi người thành công!
m thấy đúng như vậy.m xài con 7290 IT policy mở mà OL ầm ầm :biggrin9gp:
IT-pplicy không liên quan gì đến việc kết nối GPRS, tuy nhiên tùy theo sever (BES) mà chiếc BB kết nối vào, IT-policy sẽ có những giới hạn khác nhau cho việc truy nhập/xuất dữ liệu qua GPRS và hạn chế/chống việc cài đặt phần mềm của hãng thứ 3 mà nó có khả năng gửi thông tin ra ngoài (qua GPRS)
Có rất nhiều BES hoạt động, và có chế quản lý thông tin của nó khác nhau, do đó thiết lập các thông số IT-Policy cũng khác nhau. Cũng đăng ký vào một BES có thể chỉ có BB của một nhà cung cấp DV mạng, nhưng đa số BES đều không giới hạn điều này.
Để đơn giản, tạm hình dung cty A cho phép nhân viên của họ có thể dùng dịch vụ di động của bất cứ mạng nào, từ Mobifone đến HT-Mobile, và BB của họ nếu muốn được sử dụng BES của cty thì phải tuân theo hợp đồng, trong đó quy định BB của nhân viên đó phải được set IT-Policy vì lý do bảo mật.
Với BB Browser, việc lướt web bằng GPRS phải thông qua BES của cty, tương tự việc check mail cũng thế. Lúc đó IT-Policy là "hợp đồng" giữa BB của nhân viên và BES của cty, như vậy phần mềm lạ cài vào có thể là vi phạm "hợp đồng" nếu "hợp đồng" có quy định điều đó, hoặc một gói dữ liệu gửi/nhận qua GPRS mà không qua BES cũng có thể bị chặn nếu trong "hợp đồng" có quy định.
tắt/bật firewall cũng có thể là một phần của "hợp đồng"
8300 thì làm thế nào bác 😔 Em làm rồi mà vẫn ko được :( Nó vẫn bắt nhập pas :|
Quan_ymvn
ĐẠI BÀNG
16 năm
Ớ, kiểm tra con 8300 của em đúng là có phần IT-Policy name nhưng mà máy em pasword, gprs, opera mini 4, weather cứ chạy fiu fiu, có lẽ không phải gỡ IT Policy đâu bà kon nhẩy😁
Vẫn cứ đòi pass :| Bó hàm! mặc dù đã làm đủ các bước ! 😔 Con bb8300 của em IT policy là : U~~~ :| ! Ko tắt được firewall thì ko nhận được mess, nghe , gọi thì được :( cú quá :( Ai pro help em cái ! :(
jit
ĐẠI BÀNG
16 năm

em làm theo bác xong rồi thì cắm syn vào PC thì không kết nối với PC được nữa... mọi hôm vẫn kết nối vi vu... buồn quá..làm sao bây giời??có bác nào bị giống em không? có cách nào phục hồi lại như cũ không ....mất ngủ quá
acthu
TÍCH CỰC
16 năm
@CIENCO503: cùng lắm thì up lại rom thôi chứ có gì phải mất ngủ. đơn giản như đan rổ. mà hình như mấy room mới không có it-policy thì phải.
klein
ĐẠI BÀNG
16 năm
hahaha.Mình đã làm được rồi. Sau khi xóa xong.Cứ chọn disabled pass là xong. Thanks
Tôi đang dùng 7290 nhưng khi kết nối với máy tính thi nó toàn hỏi pasword, tôi đã đánh pasword đang sử dụng nhưng nó không chấp nhận. Các bác giúp với! Cảm ơn nhiều!
Bác thử kiểm tra lại password của bác xem sao. Nếu bác đặt password là số vd: 12345 thì trên bàn phím máy vi tính bác wersd.

Còn nếu bác muốn disable password thì bác xem lại các bài viết về phần gỡ bỏ IT policy.
Em đã dùng thử cách của bác Paloma rồi nhưng không được, em cũng đang dùng 7290 và cũng đang mắc chỗ này. Bác nào có cách khác hiệu quả hơn không? Thanksssss!
tomkiet
ĐẠI BÀNG
16 năm
mình dùng 8700 kiểm tra vẫn còn IT policy mã vẫn vào mạng ầm ầm.
Mình đang dùng con 8700 nhung cài OM không được. Bạn làm thế nào mà vào được?
Cảm ơn bác Paloma rất rất nhiều. Chẳng là như thế này:
E mới ring được một chú 7290. AT&T_Cingular về để nghịch ngợm. Về nhà chọc ngoáy một lúc thì mới phát hiện ra là không gửi được tin nhắn SMS. Lên tinhte để down bản ROM mới nhất về up (ok) nhưng vẫn không thể gửi được SMS (không có menu này trong cả Contact lẫn Message). Sau khi thực hiện chính sách IT policy thì đã gửi được tin nhắn SMS. Thât là tuyệt, cảm ơn bác lấn nữa nhé.
Em dùng 8100, cài được mbr rồi nhưng không làm thế nào để chuyển e-book sang BB được vì nó cứ báo lỗi ITpolicy(cài thử cả bản mbr 5.3 và 6.0 đều không ăn thua). Em làm thử bỏ policy như hướng dẫn nhưng vẫn không được, bác nào có kinh nghiệm chỉ giúp với...
Em cũng đang dùng một con BB 8800. Đã làm theo hướng dẫn để gỡ bỏ IT Policy. Cắm BB vào PC chạy Mobipocket Reader thì chỉ có thể chuyển book sang thẻ nhớ, không thể Send --> RIM blackberry được.

Bác nào có cao kiến gì ko ạ?
Đúng là do IT-policy, nhưng hình như chỉ đối với bản MR 6.
Bạn thử cài bản 5.2 đi. Bản này dùng ổn định lắm.
Lần đầu kết nối, nên mở thẳng từ file ebook, máy sẽ nhận ra BB.
Trong quá trình sử dụng, nếu có thông báo nâng cấp lên 5.3, tốt nhất là bỏ qua.
Đối với một số chươngv trình khác, thử vào Edit Default Permissions rồi chọn Allow tất cả xem😃
Bác thử file IT-Policy
CHắc chắn được 😁
============================================

Thực sự quá phục bác. File policy.bin của bác perfect, em làm phát ăn ngay. Giờ đọc e-books ầm ầm rồi. Thanks alot bác.
Bái phục bác, tôi làm 2-3 lần rồi mà không được, đến khi thay bằng file của bác thì ngon 😃. Bgiờ VR+ chạy ầm ầm, ebook đọc xả láng. THX bác thêm 1 phát nữa:p
jit
ĐẠI BÀNG
16 năm
Bài viết này thật hữu ích! Muốn cảm ơn chủ topic nhưng không biết làm sao??

Tôi cũng bị cái IT-Policy này lock hết các ứng dụng. Cài đặt BB8700g kết nối vào BES nhưng cuối cùng gprs của VN chuối không hổ trợ dịch vụ, bây giờ phải gỡ bỏ thôi.

BB của tôi hiện tại còn thua một cái phone thông thường do không khai thác được các dịch vụ của nó! Thật chán mấy ISP VN quá.

Tks,
Le_Ha
ĐẠI BÀNG
16 năm
em chuyển ebook vào máy cũng dính báo là policy nhưng khi bóc bản Pocket đó ra và cài bản mới vào thì vô tư luôn , chẳng thấy báo j nữa , nên theo em nghĩ là IT ko ảnh hưởng chút nào tới ebook đâu ah ! có thể là do bản POCKET đó ko chuẩn thui ah ! tại em cũng đã từng bị như thế nhưng vẫn vào chat ầm ầm ^_^ . Còn với các máy 8XXX thì nó có báo IT cũng chẳng làm sao hết đâu ah ! vẫn cứ vào ầm ầm , IT này chỉ ảnh hưởng tới mấy em 7XXX đổ lại thui ah ! có j các pác cứ pm với em , em xin trả lời ^_^

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019