Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

cách xóa tài khoản Gmail trên Android mà không cần FACTORY RESET

abonlahor
24/9/2011 9:57Phản hồi: 115
cách xóa tài khoản Gmail trên Android mà không cần FACTORY RESET
hi thank bạn ancola66 và acax456 đã góp ý.......
topic này mình hướng dẫn các bạn xóa acc Gmail trên market nhé....vì có thể bạn quên mất pass của Gmail nhưng không thể lấy lại được pass và cũng không muốn phải Factory Reset để có thể vào lại market...😃...
nếu bạn nào đã biết cách làm thì,xem mình có thiếu xót gì trong quá trình hướng dẫn reply lại để mình bổ sung thêm nhé. 😃
mình úp bài hướng dẫn này lên sau khi đã gửi nó cho các anh trong công ty. 😃 ...do đó bài này sẽ không có hình ảnh để minh họa nhé 😃...
vào phần chính nhé, như title ở trên,đây là cách xóa acc Gmail trên Android mà không cần FACTORY RESET.
- các phần mềm cần có là :
1 . các PC Suite của các hãng.
2. phần mềm SuperOneClick.
- các bước thực hiện :

( trong bài này,mình sẽ sử dụng Galaxy Mini , các hãng khác các bạn test rồi cho mình ý kiến nha )

1. kết nối dt với PC thông qua PC Suite của hãng.
2. mở thư mục vừa down về và chạy superoneclick, rồi nhấn vào nút ROOT. chúng ta đợi phần mềm chạy khoảng 1~2 phút là xong.

Khi Root máyxong,chúng ta vào menu trên dt và sẽ thấy icon như hình bên dưới là thành công.
hi-124-1.png da root.png

3. sau đó chúng ta,vào Market trên dt và down phần mềm Super Manager về.hoặc down về ở đây

Quảng cáo

4. đây là giao diện phần mềm .

Quảng cáo

giao dien Super manager.png

5. chúng ta vào Settings. ở Tab Root, ta chọn ENABLE ROOT FUNCTION. ( như hình)
Enable Root Manager.png

Lúc này Super User sẽ hiện ra.ta chọn Allow
super user confirm.png ok.png

6. sau đó ta quay lại menu chính của chương trình chọn File Explorer.
giao dien Super manager.png

7.ta và đường dẫn sau Data/System và xóa file accounts.db
data.png menu khi da vao system.png chon accounts.png accounts.png

8.Reset máy lại.và hưởng thành quả :giggle:

Ps:
Lưu ý là khi Root máy thì máy sẽ bị mất bảo hành của hãng…nhưng các bạn đừng lo…sau khi làm cho xong xuôi…chúng ta kết nối máy vào lại PC và mở phần mềm SuperOneClick lên và nhấn vào Unroot..thế là xong…máy vẫn được bảo hành..
Phần mềm SuperOneClick có thể Root hầu hết các dt sử dụng Android 2.2 ( còn các phiên bản khác mình không có điều kiện để test).

anh em nào có khó khăn trong quá trình thực hiện thì reply lên đây để các anh em trên tinh tế giúp đỡ nhé.

các bài viết khác của mình :
Cách xóa Gmail trên Android mà không cần FACTORY RESET

các mã số bí mật trên Android
115 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

abonlahor
ĐẠI BÀNG
13 năm
úp lên cho anh em nào cần thì áp dụng thử nhé .. 😃... anh em nào làm rồi thì cho mình biết ý kiến với nha 😃
acax456
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ủa acc gmail vào phần account xóa đc mà... làm gì phức tạp thế

Sent from my LG-P500 using Tinhte.vn Premium
abonlahor
ĐẠI BÀNG
13 năm
không đâu bạn...có thể bạn hiểu lầm ý mình đó..ý mình là tài khoản để vào market kìa...😃...
Market dùng chính tài khoản Google và đó cũng là tài khoản để bạn Sync contact >>> Chỉ cần vào quản lý acc remove nó đi là OK. Khi bạn remove nó đi rồi thì cũng không thể vào Market nữa.
Làm như cách của bạn thì bao nhiêu acc (có thể có nhiều người ngoài tài khoản Google còn có một vài tài khoản khác) đều đi tong.
thatha
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nói ngắn gọn chỉ cần xóa file accounts.db (nằm trong Data/System). Để xóa file này có thể dùng Root explorer, yêu cầu máy đã Root. Còn Root như thế nào thì có nhiều cách, tùy điện thoại, tùy Rom.
acax456
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đúng rồi. Xóa acc đơn giản ma

Sent from my LG-P500 using Tinhte.vn Premium
maconcasper
ĐẠI BÀNG
13 năm
không đơn giản đâu bác ạ..xóa acc đang dùng tức là khi up rom xong, nó báo mình đăng nhập vào acc gmail..bác nhập pas xong..
sau này muốn thay acc khác thì chỉ có thể là up rom mới hoặc làm theo cách chủ topic (mình cũng chưa thử nên không chắc lắm)
chứ không đơn thuần là vào setting>> acount and sync>> remove account đâu
abonlahor
ĐẠI BÀNG
13 năm
chuẩn không cần chỉnh 😃..giỡn thôi ... 😃..chứ bạn nói đúng rồi đó...các dòng máy mình đã có cơ hội test của SamSung (các dòng máy khác mình không biết nhé 😃 ) đều không cho xóa acc Gmail trên Market đâu... 😃... muốn xóa thì các bạn có thể làm theo cách của mình ở trên...vì nó không làm mất dữ liệu gì đâu...😃..an tâm nhé 😃...
sai rồi. acc mà bạn đăng ký đầu tiên nhất thì nó yêu cầu factory reset mới được. Ý của[FONT=Tahoma, arial, helvetica, sans-serif] abonlahor chính là tk này. Còn các acc đăng ký sau đó thì android ko yêu cầu reset. Bạn thử xóa acc mà bạn đăng ký đầu tiên nhất xem. mình xóa ko được[/FONT]​
abonlahor
ĐẠI BÀNG
13 năm
hi thank bạn ancola66 đã góp ý...😃....
hi thank bạn ancola66 và acax456 đã góp ý...😃....
có lẽ phần trình bày ở trên của mình khiến các bạn lầm...😃...mình sẽ sửa đổi nội dung topic lại..😃...
ah các bạn có thể có nhiều tài khoản trên Android và dĩ nhiên là có thể Remove Acc được hết...nhưng chỉ có tài khoản đầu tiên,cái mà bạn dùng để vào Market ấy, nó ko cho bạn xóa đâu,nếu xóa thì nó yêu cầu máy fải Factory Reset...😃...các bạn thử xem nó có bị không như thế không nha... 😃 ....
thatha
ĐẠI BÀNG
13 năm
Làm được rồi hãy nói nhe bạn
hình như HTC Legend 2,2 ko root bằng Super One Click đc, bác nào confirm hộ với 😁
abonlahor
ĐẠI BÀNG
13 năm
😔...tùy theo bản ROM mà sài ROOT khác nhau :(..bạn thử tìm bên box cập nhật FW thử xem... :(...cho tin vui của bạn 😃...
hloc7108
ĐẠI BÀNG
13 năm
bạn ơi cho mình hỏi tí nha. mình đang dùng máy htc verizon,làm sao để xóa tài khoản để vào maket vậy? vì mình ko bít nhiều về máy này,nên bạn chỉ chi tiết cho mình nhé. cám ơn trước......
abonlahor
ĐẠI BÀNG
13 năm
HTC có thể có cách ROOT hơi khác 1 chút đó,bạn vào box cập nhập FW thử xem ..sau khi ROOT thì bạn làm theo bài hướng dẫn của mình là ok hà 😃 ...
abonlahor
ĐẠI BÀNG
13 năm
nhiều người vào xem mà sao ít người cho mình biết ý kiến quá 😔...topic này vắng thế :(....
Còn Galaxy Tab Verizon có remove acc bằng cách của bạn đc ko vậy....? Hướng dẫn mình với
Ko hiểu sao xóa File như bạn nói để remove google acc ra nhưng vào google map thì nó định vị GPS ko chính xác nữa. Help............!
abonlahor
ĐẠI BÀNG
12 năm
cái này chỉ là xóa file accounts.db trong data/system thôi mà..đâu có làm gì đâu mà ảnh hưởng đến GPS nhỉ. 😃 .
mình vừa test trên con GT ở VN thử,kết quả bt mà bạn 😃..bạn xem lai thử xem...àh lúc mình test mình thấy nó để sai số trong khoảng 800m...zoom lại thì gần như chính xác..ý bạn hỏi phải cái này không ?...
tks bạn Abolahor nhìu, nhưng mình vẫn chưa vào được Market, nó vẫn đòi sign in gmail... pls help me... tks...
abonlahor
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình chưa hiểu ý bạn lắm.mình nói thế này bạn xem sao rùi trả lời mình biết với nhé.
1.bạn đã xóa pass theo hướng dẫn của mình chưa?
2.nếu xóa rùi thì vào market nó đòi bạn sign in gmail là đúng rồi đó bạn 😃 ?
chờ reply của bạn 😃
đánh dấu cái !
Thanks chủ thớt !
Nhưng em chẳng dám test đâu, e làm bên TGDĐ test máy khách mất bảo hành là bể e rồi :-s
SS i9003 có làm theo cách này được không . mình cũng đang đau đầu vụ không vô được market .reset lại máy thì cung chít . hjx bác nào cao tay vào giúp anh em nha . thanks mọi người trước
abonlahor
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn làm thử đi..nếu làm không được ( ko root được ) thì cũng đâu có mất bảo hành đâu 😃..nếu làm rồi..thì unroot là được mà 😃..test đi rồi cho mình ý kiến nhé 😃..chờ tin của bạn 😃

bạn thử coi bản version là gì nha..vào phần setting/about phone...rồi tùy theo phiên bản mà có cách root khác nhau nha bạn...😃..chờ tin của bạn 😃
cho mình hỏi pc suite cua ss la kies hay pc studio như đã nói ở trên của mình là i9003 . mình mới chuyển từ maemo5 sang nên rất gà. rất mong mọi người giúp đỡ
Thanks ban minh đã root được rồi nhưng làm sao vào market được khi acc gmail của mình mất pass . bạn trả lời nhanh giúp mình nha . cảm ơn bạn rất nhiều
abonlahor
ĐẠI BÀNG
12 năm
đấy là lý do mình tạo bài hướng dẫn đó bạn. 😃 ..
bạn chịu khó đọc lại bài đầu tiên nha.mình đã hướng dẫn từng bước + hình minh họa rồi đó...😃...chúc bạn thành công..😃...chờ tin vui của bạn 😃...
Nhưng tới bước 3 làm sao để vào market download phần mềm kia được . bạn hướng dẫn mình thêm 1 chút nữa nha .thanks bạn
Các bạn phải kết hợp 2 bài này vào thành công 100% (mình phải mày mò 1 ngày trời cho con vợ i9003)

abonlahor
ĐẠI BÀNG
12 năm
chúc mừng bạn. 😃
àhh mình có gửi file super user rồi đó bạn 😃..bài của bạn chungtalabanls sử dùng hình giống hình lúc đầu của mình quá ta..bàn tay nè+máy demo ( là galaxy mini nè ) + máy chụp nè (galaxy s1)+góc chụp nữa 😃...sau đó, mình mới úp lên lại hình chụp màn hình..😃..nếu bạn nào có theo dõi kỹ topic này từ đầu sẽ thấy 😃..

@chungtalabanls
lần sau bạn post bài thì vui lòng ghi rõ nguồn nhé 😃...không chừng là làm chung công ty với mình 😃...thì bạn sẽ có bài này,vì mình đã gửi bài hướng dẫn lên trên văn phòng VAS để share ra cho ae..hihi..😃..chắc là coworker đây 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019