cách xóa tài khoản Gmail trên Android mà không cần FACTORY RESET

abonlahor
24/9/2011 9:57Phản hồi: 115
115 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ok, để mình thừ. Sẽ report lại cho bạn sau nhé. Mình mới dùng Androi nên còn non nớt, mong mấy bạn chỉ giáo 😁
đã làm đc, thank bác nhé (đã bấm tks luôn rồi 😁), vì cái này mà bực mình với con htc nhiều lần, h thì ok rồi.
cách của chủ thớt k làm đc trên GT-P1000 (vì k tìm thấy file accounts.db trong /data/system).
mình đã làm thành công với cách dùng soft App2card .......
thanhtu2004
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đúng cái mình cần! Và đã làm OK. Cảm ơn chủ thớt nhiều!
habubi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có cách nào làm mà ko cần phải root ko nhỉ các bro?
abonlahor
ĐẠI BÀNG
12 năm
@habubi bạn cũng có thể dùng root explore...còn dùng thế nào thì bạn search trong dd nhé ... 😃 có bài hướng dẫn đó 😃
Ủa, mình cần acc google để đồng bộ danh bạ, lịch làm việc, ...vào acc để không bị check app trên maket. Vậy xoá mất tiu acc google chi vậy bạn ?

Gửi từ điện thoại của bồ nhí bằng cách sử dụng Tinhte.vn
abonlahor
ĐẠI BÀNG
12 năm
@phtrnhan như mình đã nói lúc ở đầu bài viết, có thể lúc mua máy nhân viên đã sử dụng mail của họ để demo 1 số tính năng có trong máy( vd: download game dễ dàng ... ) nhưng về mình mua về rồi , download game về 1 đống thì chẳng lẽ lại đi Reset setting àh 😔 .. lúc đó bạn sẽ cần đến những thông tin mà mình đã cung cấp ở trên 😃 ... và còn nhiều trường hợp nữa mà bạn có thể áp dụng cách này. 😃
abonlahor
ĐẠI BÀNG
12 năm
nếu không muốn mua thì sài như cách của mình hướng dẫn đó bạn 😃
malepro
ĐẠI BÀNG
12 năm
Root Explorer 3.91$ nản chi' anh hùng......vai~ chương̃ thật.gg ham ăn wá o_O
tình hình là mình đang xài con HTC g1 dùng tài khoản gmail của người khác
trong 1 lần dại dột đưa mấy thằng khỉ đột trong nhà vọc dt thì cái dt mình nó đã khóa và đòi phải unlock bằng tài khoản gmail rồi 😔(
hiện mình đang rất cần dùng dt nhưng ko thể hỏi pass gmail dc....có bạn nào biết cách unlock rồi đổi lại thành tài khoản gmail của mình ko :((
Mình đang rất cần gấp nên có gì các bạn liên lạc qa mail giúp mình nhé trexelnino.quan@gmail.com
thatha
ĐẠI BÀNG
12 năm
@viknguyen Dùng Root explorer xóa file account.db nằm trong data\system rồi khởi động lại máy
@thatha như mình đã giải thích máy của mình đã bị khóa...khóa lun cả cái kết nối USB với máy tính nên có cắm vào máy nó cũng ko hiện ra là đã kết nối nữa thì làm sao copy file đó vào dc bạn
@viknguyen Up lên dropbox rồi down về... và vẫn còn nhiều cách khác nhanh hơn nữa
@freeacc là sao bạn bn nói rõ thêm nữa dc ko 😔
thanhtu2004
ĐẠI BÀNG
12 năm
Máy của bạn chả còn cách nào khác đâu. Bạn tìm cách vào recovery gốc của máy, hard reset để nó xóa sạch dữ liệu đi thôi!

Sent from my IM-A820L using Tinhte.vn
@thanhtu2004 recovery cũng tịt lun trên bác google do dòng máy lạ bá đạo @.@ 😔
Bạn tìm cách vào recovery gốc của máy, hard reset để nó xóa sạch dữ liệu đi thôi .
kuongkurt
TÍCH CỰC
12 năm
Tuyệt đã thử và ok. Thanks chủ thớt!
Giúp mình với. Mình làm đúng các bước như hướng dẫn. Dùng SManger vào data nhưng chẳng thấy system đâu cả. Giúp mình với!
Phth411
ĐẠI BÀNG
12 năm
@cugay80 chắc bác chưa setting smanager được quyền root
chúng ta vào Settings. ở Tab Root, ta chọn ENABLE ROOT FUNCTION
@Phth411 Không phải đâu, mình chọn rồi. Vấn đề là vào File Explorer xong phải tiến ra thư mục ngoài 2 cấp mới thấy thư mục data\system.
Sau khi đã xóa tài khoản, giờ mình vào Google play bằng tài khoản thứ 2 của mình trước vẫn sử dụng để down ứng dụng. Sau khi đăng nhập nó hiện ra thông báo "... tiến trình có thể mất tối đa 5 phút" rồi màn hình chuyển sang màu tối. Mình đợi 10 phút cũng chẳng thấy gì nữa. Thoát ra thì nó báo cái gì mà ...Google không phản hồi và bắt buộc dừng (vẫn vào internet bình thường nhé). Đăng nhập acc từ máy tính vẫn thấy có hiện tên thiết bị của mình trên Google play. Đăng nhập và thêm tài khoản rất nhiều lần trên máy điện thoại như thế đều không được. Nhờ cao thủ nào giúp mình với.
abonlahor
ĐẠI BÀNG
12 năm
@cugay80 lúc xóa tài khoản xong, bạn có khởi động máy lại không.phải khởi động lại em nó mới ok.
lưu ý, là khởi động lại chứ không phải reset nhanh đâu.
chờ reply của bạn.
Thanks chủ thớt. Mình làm được rồi!
traind
CAO CẤP
12 năm
bác này nói 1thôi 1hồi mình kết lại như sau
b1 root máy
b2 dùng quản lý flie như root explore xóa cái file theo đường dẫn
b3 khởi ddoomgj lại
xidung139
ĐẠI BÀNG
11 năm
bạn cho mình hỏi . mình sài acc google tải app trên market(game). chơi 1 thời gian muốn reset lại cái game đó(crystal) thì khi xóa acc này thì có reset được không.vì lên store thì app đó mặc định tải là tài khoản đó.
muốn reset app game có cần xóa acc không.
p950q
TÍCH CỰC
11 năm
Cái này là trên Android đời cũ rồi... 4.0 trở đi xóa vô tư mà...
Reset phát cho nó sạch sẽ...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019