Cài App CYDIA an toàn cho Newbies tập tành iOS5

iFoneOnFire
18/10/2011 4:33Phản hồi: 224
224 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

huutho1412
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em cài Move2Unlock 1.6.2 xSellize resping vào là Exit Safe Mode ngay.
Bạn kê mấy app đã install trong Cydia mình check xem.
Thông thường cài sbseting là cài luôn activator và mobile substrate nên bắt buộc phải reboot.
App mới cho iOS5 trong ngày:

TVOut2 Mirror TVOut, 1.3.5 BigBoss, Kết nối iPhone với TV qua cable.
iSHSHit, 1.0.12 BigBoss, lưu SHSH ngay trên iDevice để sau này có thể downgrade FW.
Appstore VN cài được không các bác?
kooler
ĐẠI BÀNG
12 năm
được rồi bác, nhớ remove appsync ở các soucer khác trước nhé
Để appsync của installous đc không bác? Nếu để thì nó bị lỗi gì, bác giải thích giúp e nhé! Thanks!

---------- Post added at 06:53 PM ---------- Previous post was at 06:48 PM ----------

nếu như cài SBSettings, 5.2.1 Cydia/Telesphoreo, thao tác nhanh các options hệ thống, sẽ kềm Activator 1.5.7 BigBoss (Reboot Device).

Thì em cài cái này trước: A iOS Style SBSettings, 1.4.1 xSellize, thay theme đẹp cho SBSettings. Cài trong thì trong đó đã có luôn SBsetting và Activator mà máy lại không reboot.

Các bác test thử xem sao. Đỡ mắc công phải just boot 1 lần, đỡ hại máy !
Có bác nào bị như em ko, em cài Installous vào khi down app ..... và cài trực tiếp trên iphone thì khi ra ngoài màn hình thì thấy hiện các icon màu trắng như Adsheet,FieldTest... mấy cái này hình như là chương trình chạy ngầm trên iphone. Em thử cài nhiều app thì thấy sau mỗi lần cài là lại bị, tuy cài xong respring thì nó tự mất nhưng vẫn thấy bực.
ip4 của em chạy ios 5 chỉ có cài AppSync 5.0, installous (2 cái này cài từ hackulo và cài đầu tiên) và sbsetting thôi. Mong các bác giải đáp giùm
ifoneonfire ơi giúp mình với
mình có 1 con iphone, mình muốn xuất hình chơi game lên màn hình máy tính phải làm sao giờ
mình thấy nó ghi là HDMI, cáp iphone là cáp USB nên không vừa, mà mình thấy mấy cửa hàng bán cáp chuyển ra HDMI mắc quá 😔
Mình thấy bạn có chỉ 1 tweak : TVOut2 Mirror TVOut

mình hok hiểu tweak này xài như thế nào,
mà bây giờ mình muốn mua cáp chuyển thì bạn có biết loại nào rẻ không, mình muốn chuyển ra màng hình máy tính qua cổng HDMI
hay là mình gắn cáp với iphone rồi thêm 1 dây để nối cáp iphone với cổng HDMI?
Bạn giúp mình với 😃
Mình không tìm được SBsetting trong Cydia, bạn nào giúp mình với 😕
SB setting có dùng cùng với Quickdo được không mấy bác? Trước em nghe có bác nói bị xung đột 😕
Bị thật nếu dùng chung tác vụ, nếu chỉ cài mà ko dùng thì may ra.

- ở FW 4.x mình hay chơi game nên dùng quick Do cho tiện, nhưng lại không dàm hiệu chỉnh ở Activator, 1 trong 2 thôi bạn nhé, nhưng activator "đa tài" hơn đó bạn.
Khỏi remove, cài AppStoreVN vào là nó đuổi hết mấy AppSync khác và Installous luôn!

Cú né Reboot Device này thấy vậy đừng tưởng bở, SBSettings và Activator không hoạt động và hay lỗi lắm! Haha...

Mấy hôm nay từ hồi có iOS5 thì Installous Hackulo hơi bị cà chớn và down chậm lắm, chắc vài bữa sẽ khắc phục. AppStoreVN còn tệ nữa!

Vào icon thấy một đống button nhức đầu quá, bạn tự mò nhé...
Bạn ra cửa hàng hỏi Dock dây 3 mầu mới coi được cho iPhone4, HDMI chỉ coi được với iPad2 thôi nhé.

Vào Cydia nhấn Refresh, Loading Data xong sẽ thấy.

Add source: test-cydia.bitesms.com/

QuickDo lạc hậu rồi không nên luyến tiếc.
cho mình hỏi nó giá bao nhiêu vậy?
mình mua về cắm vào màn hình máy tính và cài tvout mirror là xem được luôn hả
cknood
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác ơi cái KillBackground sử dụng thế nào ấy nhỉ, hướng dẫn mình với. Cài RemoveBg thì lỗi restart liên tục. Cài kill thì đc nhưng ko biết dử dụng thế nào:help:
KillBackground install xong vào Settings>KillBackground: ON hết lên.
Hiện một số bạn áp vào gesture Activator cho KillBackground mỗi lần sử dụng bị Safe Mode, riêng mình sao lại không bị.
Bình thường khi nhấn Home 2 lần sẽ thấy 2 đầu lâu 2 bên Dock trong Multitask, nhấn vào sẽ xoá hết apps đang chạy ngầm.
cknood
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hì. Thanks bác. Giờ này mà bác vẫn còn thức support.
Nhược điểm là vẫn phải dùng Home. Đợi Remove ra bản khác thì set lại vậy, vẫn thích cái kiểu double tap vào màn hình remove hơn ^^!
Dr.Jackal
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn có thể dùng Activator, set Anywhere - Slide In Gesture - From Screen Bottom - chọn Activate Switcher.

Từ giờ bạn muốn xem multitasking thì vuốt từ giữa ở dưới lên là sẽ ra thôi, không cần double Home.

Còn các tùy chọn của Killbackground là:

Button on the left: Nút đầu lâu hiện bên phải.
Always Víiibblle: luôn thấy (nếu off đi, thì bạn phải nhấn giữ rung các app ở multitask thì mới hiện nút, nên để ON)
Auto Close Switcher: tự động thoát sau khi kill app.
Kill Music: thoát luôn Music khi đang nghe.
Big Buttons: hiện 2 nút đầu lâu bự trái + phải
cknood
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thanks bác. Đã double tap, mặc dù chậm hợn Removebg 1 chút xíu nhưng cũng tốt.
App hay cho iOS5:
Copic, 2.0 xSellize, thêm hình trong danh bạ, recent, tin nhắn v.v... Cài đặt trong Settings>Copic.
InfiniDock, 1.8.1-1 xSellize, thêm icon vào thanh Dock không hạn chế.
iBlackList, 5.0-3 BigBoss, chặn cuộc gọi và tin nhắn (dùng thử 7 ngày, chờ xSellize upgrade).
BatteryInfo Lite, 1.2.0-1 BigBoss, xem thông tin về pin.
Move2Unlock cài vô SafeMode nhé tình yêu ơi ........
Winterboard (0.9.3902) mới update mấy bác test thử
Mình cài trên Iphone 4s được ko pro!
4S chưa jailbreak được, lấy gì cài?
langbianiam
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bổ sung đi bác:
- infinidock 1.8.2-1
- lockinfo 3.2.0.19 beta (cái này mang luôn Widget của notification ra lockscreen luôn)
đang chờ IntelliScreenX
và Dock
kooler
ĐẠI BÀNG
12 năm
cái lockinfo là sao bác nhỉ, ở locksreen mình vẫn kéo cái bảng notification xuống được à
cái lockinfo 3.2 bác lấy ở source nào vậy, mình chỉ thấy 3.1.3.7 là hết rồi

o suorce www.[B]sinfuliphone[/B].com/ do
không Add được bạn ơi, báo sai
langbianiam
ĐẠI BÀNG
12 năm
bảng notification đâu có kéo ngoài lockscreen được bác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM