Cài đặt Android 4.0.4 cho n9

quochungcaf
23/7/2012 9:38Phản hồi: 40
Cài đặt Android 4.0.4 cho n9
Chào các bạn !
Mình mới đọc vừa được thông tin N9 chạy được song song 2 hệ điều hành Meego và Android 4.0.4 trên trang hackphone và xem video clip. Phí cài đặt là 150.000 đ /1 máy.
ĐT cài đặt tại Hà Nội: 0976.246.661
ĐT cài đặt tại TP HCM: 0902.874.363
Các bạn nào có cài đặt rồi thì nhớ cho hay nhé và xem video clip tại đây:
40 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

babobibeo
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ông bạn ơi.Nếu ông có lap win7 mang ra tôi cài cho.
http://www.tinhte.vn/threads/1173749/page-30#post-20878766 Link hướng dẫn đây
@chimnguc2008 sao vậy anh
@chimnguc2008 vậy anh có cách nào giúp em cài android cho N9 vs anh
@bi super Còn sao nữa,Nokia có dùng And đâu mà nó cài cho.bác thử nhờ các pro ở trên cài hộ cho hoặc ngâm cứu http://www.tinhte.vn/threads/1173749/
@chimnguc2008 giúp e vs các a ơi 😔
love_rain
TÍCH CỰC
12 năm
èo giờ N9 nó chạy 4.1 lun roài ở đó mà 4.0 gì nữa,bác ở đâu liên lạc vs ae cài free cho
@love_rain bác cho e cái hướng dẫn cài 4.1 với 😁
love_rain
TÍCH CỰC
12 năm
@hiphopking9x hehe,chỉ bít là chạy đc thôi,bữa thấy bác nào up lên r đó
babobibeo
ĐẠI BÀNG
12 năm
@love_rain 4.1 mới chỉ test ở trong phòng thí nghiệm 😆 mà sản phẩm thí nghiệm cho đến tới bản người dùng thử nghiệm cho tới bản chính thức là cả 1 thời gian dài đấy
@love_rain bác ở đâu HN cho em sdt cái.hôm nào em nhờ bác cài giúp em cái.hj`
love_rain
TÍCH CỰC
12 năm
@chuoihotdauden ta ở trong Sì Gòn á ....mà ta cũng có bít làm đâu chỉ quen vs bác kia trên đây bít cài thui..ngoài hn cũng nhìu mà sẻ có ng giúp bác thoai
thằng trong video chơi game gà vãi.
đầu gì thế k biết
hsthpt
TÍCH CỰC
12 năm
Xì có hướng dẫn , làm ở nhà chứ ko ai rảnh bỏ 150k đâu , mắc !
babobibeo
ĐẠI BÀNG
12 năm
Moa 150k.Mang đây tôi cài đi cài lại cho mấy chục lần 😆
Mido8x
ĐẠI BÀNG
12 năm
@babobibeo hehe, mình ko sợ hỏng chỉ là tại mình ko down đc firm từ navifirm về mà thôi 😔 ko hiểu sao mình ko cài đc navifirm !
@Mido8x bạn phải cài framework rồi ms cài đc....bạn lên mạng mà down rồi tải fw về nếu chủ nhật nài mình đy đc thỳ mình cài cho 😁
@babobibeo ngay đầu thấy dòng "Lưu ý:cài android khá nguy hiểm,vì vậy những trường hợp hỏng hóc mình sẽ k chịu trách nhiệm." nên ko dám thử bác à ^^
babobibeo
ĐẠI BÀNG
12 năm
@chuoihotdauden Thế thì bỏ cái dòng này đi.Thay vào đấy là cố gắng đọc đi đọc lại từng bước để không bị sai.Cài đơn giản lắm mà.Bạn cứ đọc qua 1 lượt,sau đấy chuẩn bị những thứ cần thiết để cài Androi: dow navifim về,tiếp tục dow bản 1.3 thông qua navifim.Tiếp đó dow HDH androi.....tất tần tật đều có trong bài hướng dẫn mà.Mình thấy bàì đấy là kĩ càng lắm rồi
Nếu bạn biết Flash thì công việc sẽ dễ dàng hơn.Nên nhớ là đọc kĩ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng
4.0 có gọi điện, nhắn tin dc không z
babobibeo
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kingtanh1 Có.Vẫn gọi đc.vẫn nói đc.Vẫn nghe đc.Nhưng là người bên cạnh nghe.Còn người cầm điện thoại ko nghe j trong ĐT cả.Tiền vẫn bị trừ
@babobibeo @@ Hài nhỉ, chừng nào có bản chính thức thì lên ngay
chừng nào có bản chính thức rùi xài, bản này xài chán lắm
nếu muốn dùng android thì mình sẽ mua máy android. Mà đã dùng N9 thì thực sự yêu thích meego. cài android trên N9 làm sao cảm nhận đc hết nét đẹp của N9 cũng như của android.
@aides Nó có làm mất meego đâu mà bác cứ khéo lo.thỉnh thoảng nhảy qua nhảy lại cũng vui 😁
Với cả nhiều người cứ thích android mà mê dáng N9 thì làm thế nào :D
P/S: em cũng không thích ad, nhưng vẫn cài để nghịch. :D
ôi ôi... 150k/1 máy 😆 mai mình phải đăng bài cài đặt android 100/1 máy 😃))
Mido8x
ĐẠI BÀNG
12 năm
hehe, cài android trên N9 ko phải là để dùng mãi mãi với android, mình vẫn thích meego hơn, dùng meego giao diện đơn giản, dễ dùng, mượt mà, vuốt sướng. nhưng android để thỉnh thoảng lấy ra nghịch ngợm, chơi game, instalgram, viber, simsimi, chém hoa quả... các thứ :p
N9 của mình hiên đang ở care lần 2.để khi nào lấy về thử phát 😁
các anh chị ơi cho em hỏi là nokia N9 đem đi nokia care họ có cài hệ điều hành android 4.0.4 cho mình không hã anh chị
e ở hà nội bác nào cài free cho e androi 4.1 với @@
N9 chạy windowphone thì sẽ thế nào nhỉ??
các bác cài lun tung rùi kái N9 mất gja trị hít kòn j ?
ngồi kế người khác móc N9 ra ng ta nói của Hồ cẩm đào thì tội cho e N9.
công nhận.hãy cứ để em nó là chính nó.em đẹp ko cần son phấn.(ai có app facebook có chức năng nhóm ko nhỉ cái app cài sẵn ko có @@)share em phát
@fsddfas123 Thì em nó vẫn là em nó mà, có mất đi cái gì đâu 😁
Bác cài fmobi hình như có hỗ trợ nhóm
Gửi từ Nokia N9-ICS của tôi
34914n0n
ĐẠI BÀNG
12 năm
kaka em đã cài thành công nitdroid vào con n9 hhahaha máy móc còn nguyên không bị lỗi j cả
mình cũng mới cài xong ,nói thiệt xài meego vuốt quen rồi, cài vào chơi game thì sướng chứ, xài vẫn không sướng = vuốt
mấy huynh ơi cài được android cho n9, cài giúp e với, dùng n9 lâu cùi quá rồi, giá 100k, huynh cài được thì cho e địa chỉ, cần pc có win7 e cầm qua luôn,...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019