Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cài đặt Auto Text trên OS 6 cho 9700 - Thành công 100%

sunrisekdt
3/11/2010 14:28Phản hồi: 156
156 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sunrisekdt
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn khởi động lại máy chưa? (xem lại các post trước, có bác restore thành công rồi đó bạn)
ai đã cài được thì báo cái file autotext đã dùng lên dùm nhé, tình hình là hình như cái file 500kb sẽ 100% bị treo đấy.
Mình vẫn chưa cài đc.
Hôm nay nhờ mem trankhanhhoang làm giúp 1 phát ngon ngay, giờ gõ TV vi vu:skip::giggle:
Các bác thử 2 file này xem, mình thấy sót lại trong phần downloard ở lap mình đấy🆒
Nhưng có vẻ quan trọng nhất là lúc đánh dấu English(UK)--->ko có cái này chịu ko thể gõ được TV:giggle:
Autotext-10.300-chut_langman(2009-04-23).ipd.zip
Autotext(4).rar
Restore các kiểu như các bác vẫn không thấy đâu. Hóa ra language chuyển về US từ lúc nào, chuyển sang UK hố hố, toàn tiếng Việt. Chịu không biết restore được từ lúc nào
hịc, mềnh cũng ngu ngu như bác này 😆 cài bản OS 6.0.0.668 cứ đi tìm lung tung, hóa ra mò vào thì OS này có tiếng việt mới chán =))
RIM muôn năm =))
AE nào cần bản OS này pm mail mình mình send cho thehahb@gmail.com
Xin phép các bác đã làm đc, đừng ném đá em 😁
thanks bác chủ thớt em đã làm theo bác và gõ tiếng việt ầm ầm I love BB ^^🆒
Restore được nhưng thiếu rất nhiều...đặc biệt là các chữ có dấu nặng (như ạ , ậ ...) . Các pác có bị như vậy kg?
đã restore file word substitution của bác chủ thớt, language chọn English (GB) mà vẫn ko gõ tiếng Việt được 😕. Làm sao bây giờ, loay hoay với auto text và wifix từ hôm qua đến giờ vẫn chưa được. Có bác nào giúp mình ko 😔. thanks
từ sáng đến giờ, làm đủ kiểu vẩn ko có autotex nản quá
bác nào làm 1 bài hướng dẩn chi tiết có hình giup anh em với
quanunited
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình cũng bị như các bạn, đêm qua mình đã cố gắng restore auto text mấy lần mà không đựoc, nó chạy đến hết và đứng luôn, chờ mãi mà không thấy động tĩnh gì, do đi làm cả ngày mệt quá ngủ quên bố nó mất, sáng dậy rút cáp ra,check auto text xem sao, thành công !, khởi động lại máy vẫn không bị mất. hô hô hô thế là xong cái vụ auto text ! bác nào thử mà xem,cho nó chạy xong,nó dùng mà không báo cáo gì, kệ nó luôn,đi ngủ cho đỡ mêt, sáng dậy là sẽ có auto text !
Thật tình cờ, mình mới làm được cái autotext này sau mấy ngày mò mẫm chẳng tới đâu. Đơn giản như ko còn đơn giản hơn. Sau khi cài đặt xong autotext (nhớ reset lại máy) thì trả chế độ gõ về lại US thay vì UK/GB thì autotext sẽ tự hiện lên. Và enjoy...
chữ mất chữ còn, bị thiếu nhiều lắm hic. Bởi vậy nhìn số Kb là thấy lạ rồi
iloveu_0311
ĐẠI BÀNG
13 năm
em làm thành công rồi. up lại room các bác lưu ý là mark English UK khi up room. sau đó nhớ restore autotext đầu tiên. Thành công 100% luôn. Ức chế mãi vụ autotext bây giờ đã xong.
có đủ bộ chữ không mà reo mừng dữ vậy, đánh mấy bộ chữ khó đi biết ngay
ko có thì add thêm vào 😁
mình dùng BDM bản mới nhất (tự update) restore được 100% thì nó cứ đứng ì ra đấy, 5' ko thấy gì ức chế nhấn cancel ---> hơn 1' phút sau nó lại báo là successful :|
giờ thì dùng tiếng việt bt rồi :D
sunrisekdt
ĐẠI BÀNG
13 năm
Vẫn chưa được sao bro ? Giới thiệu bác mấy đoạn em gõ TV

trong SMS (gửi cho bác:p)

Trong MemoPad
iloveu_0311
ĐẠI BÀNG
13 năm
Em chỉ cần gõ các chữ thông dụng cũng chẳng cần dùng gì đến mấy cái chữ khó cả.
Thêm chữ bằng cách nào vậy bạn.
Gõ được nhưng có 1 số ít chữ còn thiếu
Bác nào bị đứng khi thanh chạy hết nhưng nó ko báo complete thì làm như sau
chuyển language sang English US rùi sau đó restore nếu mà bị đứng thanh chạy thì đợi cỡ 2-3 phút bấm nút cancer--> đợi --> báo complelte-- --> vào BB chuyển language sang english(GB) nhé..--> reset BB

Oke Done,,
em đã oánh dc tiếng việt trên em T MOBLIE kekek.
ai làm dc thanks e phát nhé 😁,
đã làm dc cám ơn chủ thớt, em dùng BDM 5 làm mãi không dc, down bản 6 về làm chờ mãi không complete, để kệ đi chơi sau 3 tiếng về thấy ok rồi .
up lên cho anh em thấy
sau mấy hôm bận rộn, hôm nay được nghỉ mới up lại english uk và restore bản autotext 6800 thành công chỉ mất có 5p.
ace nào chưa làm đc, cố gắng làm lại từ từ và đúng cách nhé.
quan trọng nhất theo e là khi cài autotext cho os6 là dùng BDM 6.0
chứ dùng BDM 501 sẽ ko restore được
thebig1
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đã làm trên 9650 OS 6 ...280 >>>> CHẠY NGON LÀNH >>> MANYTHANKS

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095