Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cài đặt Cydia cho iphone 4 va 4s ko cần jailbreak

igrpvn
3/3/2012 2:12Phản hồi: 35
Hi các bạn

Mình mới đang ký 2 cái phone 4s và 4 cho mình và bà xã sử dụng mạng singtel và M1 có contract.
Mình muốn sử dụng FaceTime để video call cho tiện nhưng khổ nổi facetime chỉ sài được trên wifi, muốn hack để sử dụng FaceTime trên 3G thì phải có Cydia để cài đặt một số tool để hack. Có bác nào biết có thể cài Cydia mà ko cần jailbreak máy ko? Hoặc có cách nào co thể enable FaceTime với 3G thì giúp mình với.
Cảm ơn các bác rất nhiều.
35 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bó tay cái ông này....Jailbreak và cài Cydia là một mà!
tưởng có cái gì hay....ai dè
JB mới có cydia....apple ghét cydia nhất trên thiết bị mình
ctthou
TÍCH CỰC
12 năm
Cài cydia là jailbreak mà, 2 cái là 1, bó tay với bác này.
tieubao8904
ĐẠI BÀNG
12 năm
ko biết nói gì hơn @@.............
vnnvn
TÍCH CỰC
12 năm
Thứ nhất, bạn nên sửa tiêu đề câu hỏi kẻo người khác tưởng nhầm bạn làm đc điều đó! Thứ 2, điều cần và đủ để có cydia là phải JB!
igrpvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nếu vậy giờ mình backup và JB, sau này muốn restore lại thì được đúng ko các bác.
Có tút nào có sẵn ko ạ, cho mình xin cái tut cho iphone4s và iphone4 đựoc ko các bác
Search trên mạng thì thấy có cái này.

http://www.youtube.com/watch?v=g7oQlnLobyg
pikachu225
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn có bao giờ tự hỏi là mình muốn no mà không cần ăn không nếu đc thì lúc đó sẽ có không cần jb mà vẫn có cydia🤓
thì jb có chết ji đâu mà bác cần phải nghĩ tới việc cài cydia mà không cần jb cho nó mệt óc zậy😃
nghiacloud
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn ko Jailbreak là coi như bỏ gần hết cái đt rồi, ko cài games,apps,ứng dụng đầy đủ thì sao tận hưởng hết đc cái iphone, có thể nói jailbreak là giúp iphone hoàn thiện chứ ko hề có ảnh hưởng nào ko tốt cả. Còn cách jailbreak thì bạn có thể thấy trong những topic đc stick trên forum, cứ theo hướng dẫn trong đó mà làm, gặp lỗi hay khó khăn gì cứ hỏi, mọi người sẽ giải đáp giúp bạn.
Có 1 cách là chờ Iphone đời thứ xx...khi đó Cydia có trên AppStore luôn, khỏi cần jailbreak..
nghe chủ đề tưỡng pro nào ngon
đọc xong vãi
Bac nay noi dung. Jhjhbhggk jlhlvhkckfhovkhkfmkgvihvop
igrpvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
hehe sorry các bác vì cái chủ đề, mà luôn tiện cho em hỏi, firmware 4.11.08 thì ko unlock dc phải ko ạ 😔.
Còn cái iphone4s thì firmware 1.0.14 thì unlock được phải ko các bác.
mnn2005
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ip4 4.11.08 thì vẫn chưa unlock được, nhưng bạn mua của nhà mạng xyz và dùng đúng sim đó thì có vấn đề gì đâu, mang về VN thì dùng không được. Ip4s thì unlock bằng sim ghép
Đọc xong tiêu đề chạy vô học hỏi liền ai ngờ đâu làm mừng hụt
hero_vn87
TÍCH CỰC
12 năm
Potay. Tuong nhat dc bi kip moi.
vụ này chỉ có duy nhất một người làm đk đó là ceo huyền thoại của apple. nhưng hơi tiếc với bạn là ông đã mất nên ko ai có thể giúp đk bạn nữa
bedam07
ĐẠI BÀNG
12 năm
Close đi được rồi mod ơiiiiiiiiiiiiiiiii
khoapct
TÍCH CỰC
12 năm
Cái là không ăn mà đòi đi ĩa đây?
solyan84
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đã không biết thì chịu khó đọc,đừng hóng rồi lên hỏi linh tinh người ta cười cho bạn ạ
Tiêu đề giật gân quá bạn ơi, tưởng có gì mới

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019