Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

cài đặt mật khẩu cho dlink dir-655

shoeshak
17/3/2011 6:17Phản hồi: 2
Tình hình là cái d-link nhà em bị mấy tên hàng xóm đáng ghét down free suốt cả ngày. nên mạng của em rất chập chờn (vô cùng ức chế). Mà em thì lại không biết cách để chặn mấy tên này. Bác nào có thể chỉ giúp em cách cài đặt pass để cho mấy tên hàng xóm nghỉ hẳn luôn được không.
Thanks các bác nhiều
2 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

phamphong34
ĐẠI BÀNG
10 năm
bác nào giải quyết đc ko, muốn cài mật khẩu để đỡ làm béo cho hàng xóm
Hơn 900 View mà không 1 Respone, Router nào cũng có tính năng đặt pass mà. Nếu là TP-Link thì có tính năng giới hạn băng thông, mình giới hạn cho người nào sử dụng băng thông bao nhiêu cũng được.

Ở đây có nhiều bác bán D-Link, nhưng EM biết tý Em giải đáp gì không đúng góp ý nha. E chuyên TP-Link thôi.

D - Link này Em lười viết bài với chụp hình, nhưng Em hướng dẫn sơ. Hy vọng bác làm được.
Trước khi setup bác nên reset nó lại trạng thái ban đầu đã, nhấn nút reset cạnh nút nguồn. Sau đó bác cắm cái dây LAN RJ45 1 đầu vào PC, 1 đầu vào cổng Internet của con Dlink. Tắt WiFi của máy tính cho an toàn tránh xung đột IP.

Trường hợp 1: Nếu bác còn giữ CD Rom Quick Install ( CD kèm hộp sản phẩm), Bỏ cái CD này vào rồi mở lên cứ nhấn next, tới bước nhập tên wifi hoặc pass thì cứ nhập, cuối cùng nhấn Finish là xong.

Trường hợp 2: nếu mất CD, thì bác mở trình duyệt lên, gõ vào 192.168.0.1 UserName/Pass admin/admin

Tiếp theo ở trang quản trị bác chọn Wireless Set up Wizard để qua trang cấu hình WiFi. Nhấn next theo từng bước để nhập password, Bật/tắt tính năng DHCP Cuối cùng nhấn save để lưu những gì đã thiết lập. Reboot lại Router để hoàn tất.

Chúc bác thành công.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019