Cài đặt Service Book (kích hoạt Browser, MMS) cho Blackberry trong 1'

disconnect
13/4/2009 16:50Phản hồi: 1.111
1.111 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

da ai cài thành cong tren bb8700g chua vay chi em với
sau khi mình restore cái Browser_via_TCP_all_network_beta_V1.1.ipd của ban CSCD113 thì có icon của Browser và trong Service Book hiện lên cả Email (CMIME) và Browser Config (BrowserConfig) nhưng click vào Browser lại báo : your device does not any Browser Configuration Service Book Entries. Please contact your service provider to enable the Browser on your device.
Sau đó mình restore thêm cái Viettel_browser_mms_wifi_v2.ipd nhưng khi dùng Browser lại báo y chang. Dùng mạng Viettel, vần vào web = Opera ngon lành 😔 sao vậy mọi người? 8700c
Nếu bạn đã vào browser mà xuất hiện lỗi "Your device does not any Browser Configuration Service Book Entries. Please contact your service provider to enable the Browser on your device" thì hãy nhấn Menu --> Options --> General Properties.
Chọn Default BrowserBrowser. Sau đó thoát Browser ra rồi vào lại.
naotf_8700c
ĐẠI BÀNG
15 năm
Ở Browser vào menu/Options /General Properties tại mục Default browser chọn Browser sau đó nhấn trackwhel chọn save options. thoát ra vào lại, nếu vẫn hiện thông báo như lúc đầu. mặc kệ nó cứ gõ địa chỉ vào là được thui.
cảm ơn bác nhiều, đã okie:biggrin9gp:
nhưng check thử thấy tốc độ load chậm hơn Opera (vào thử trang twitter.com)
bucodo
ĐẠI BÀNG
15 năm
Rất hay! Những ai đã làm thành công với cách Anworm và Mèo Lười thì giờ quá đơn> Những phải nói là khi làm thành công theo cách trước đây nó có cảm giác sung sướng lắm vì chính mình thức trắng 02 đêm mới làm được.
Mọi cái với BB giờ trở nên dễ dàng nhờ công sức tìm hiểu của các bật tiền bối! Thanks for all!
Sao không thấy Browser và SB cho mạng Vina vậy các bác, em dùng mạng này mà chẳng thấy ai nói tới nó cả
bitcot
ĐẠI BÀNG
15 năm
Ô hay nhỉ, tôi làm theo cách của Anwrom từ lâu rồi và dùng SB ổn định cho 8900 và 8110, và thấy làm như vậy đơn giản lắm, cách này hay hơn thật sao? Tôi dùng sim vina mà dùng theo Anwrom vẫn được.
Wow ! Rất nhanh chóng và tiện lợi .But mà mình vẫn thắc mắc sao nó ko cho cài OTA vậy nè.
dumuc_1102
ĐẠI BÀNG
15 năm
Em đã cài cho 8700c của at&t nhưng không được. Vào xem không thấy báo lỗi gì cả. Nhưng không thấy hiện icon trên desktop
khanhkid
ĐẠI BÀNG
15 năm
mình đã test cách của bạn rồi,Viettel thì oK (Bis) còn Mobile phone thì vẫn chẳng xài được.có thể do service book chưa phù hợp với máy mình.
Chưa có của Vinaphone à các bác. Chán nhề!
Mong các cao thủ nhanh tìm ra.
Mọi người cho mình hỏi, hiện giờ mình xài sẻvice cho Mobi thì rất OK nhưng mình muốn dùng sẻvice cho tất cả các mạng để khi thay SIM thì vẫn dùng được. Ai có thể chỉ cho mình nên dùng sẻvice nào có tất cả Wifi, GPRS, MMS, Email?

"Service book Anworm TCp & Wifi (select mode) Updatte 07-feb-2009" Cai này có gì mới vậy bạn. Mình có thể dùng cho tất cả mạng mà ko cần cài lại Browser ko? Service Book của mình hiện chỉ dùng cho Mobi, mình muốn linh động khi dùng vì mình có 2 SIM
NHIMXU
ĐẠI BÀNG
15 năm
thank, thao tác đơn giản và dễ thực hiện, 😁:D:D:D
em sài 8830WE ,làm y như vậy, hiện icon rồi nhưng vô optio chỉnh y như bác chỉ dẫn nhưng vẫn ko kích hoat dc. kíu em với mấy bác ơi
Thank như vậy là em dùng sim Vina mãi không vào dc con Vt thì ầm ầm!
Bác này bị giống em! bác nào co cách giải thích cho em với Chồi!:cools::cools::cools::cools::cools:
Cực hay
1 phát hiện cực mới
Thanks bác nhiều nha
cuongvu
TÍCH CỰC
15 năm
mình dung vina nhưng máy lại rom 4.5 ( ở ngoài Bắc) vì thế phải dùng sim khác thôi
LORD
ĐẠI BÀNG
15 năm
Cảm ơn bác nhé, em cài chưa đến 1 min đã xong. Dùng rất OKIE
Cảm ơn Bác nhiều nhé
Đúng như Bác nói ,chỉ 1 phút là ok
Giờ dùng ầm ầm luôn
@CảnhSát113

Đã vào kiểm tra như CS113 và thấy set giống y chang vẫn bị lỗi như cũ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp