Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

cài đặt ứng dụng và game cho HTC HD7

19/12/2010 14:24Phản hồi: 76
76 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cũng vậy e đang thắc mắc cách cài app từ pc khi mình có những app trên máy rồi tiện cho e hỏi con hd7 của e cứ cắm sạc vào là màn hình giựt giựt như loạn vậy, các bác chuẩn đoán xem nó bị gì dùm e phát
@mummyc4ndy sạc đểu bị loạn cảm ứng thôi bác ạ
@hoanloc chắc k bác được rồi e ra xử tội thằng kia bán sạc đểu cho e, mà cắm sạc vô là k xài được gì luôn
dqhuy1989
ĐẠI BÀNG
12 năm
@mummyc4ndy chắc chắn là sạc dởm rồi. Đúng sạc của em nó mới yên cơ
leekimnghia
ĐẠI BÀNG
12 năm
các game như asphlalt,pes 2012,fifa,.. thì download ở đâu vậy các bác ?
Trong diễn đàn có bài hướng dẫn cách jaibreak mà. Hình như la jaibreak step by step j đó. Tôi làm theo và đã làm được rồi. Thanks Tinhte.vn
vanbacnt
ĐẠI BÀNG
12 năm
cài phần mềm chợ đen, sdk là cài game dễ như không ấy. chợ đen thì để download ứng dụng hay game mất phí mà mình chả mất đồng nào. cài game vù cái là xong
mình moi mua con hd7 ma ko biet dùng như thế nào.dang dung anroi chuyển wa thấy hd7 phức tạp wa,tìm tòi mãi cũng đã cố để coppy nhac sang dt rồi,con game thi bó tay.bác nào ở gần cầu mai động làm ơn làm phúc dạy e với sdt cua e 0978 413 269.e xin cảm ơn ạ
@huycuong86
Sao em dang ki tai khoan thi no bao ko active(Activation Failed) dc vay ai bi loi nay ko chi em voi tao acc tren may dc dang nhap vao may no ko cho
Bác nào chán hd7 để lại cho em nhé . Em đang tìm mua
đây e vừa mua con hd7 mà đã chán rồi nè bác ,máy mới tinh chưa buồn đi dán li lon ko lỗi lầm gì. 3m6 có gi bac alo e 0978 413 269
đây máy mình mới mua chưa buồn đi dán li lon luôn ne viủtxamluoc 3m6 nhe
@huycuong86 Cao quá . Ứ đủ tiền . Bác nào có con nhan sắc bt. Giá mềm để em nhé . Đang tò mò em nó
các bác xài thế nào chứ em xài thấy hay thật đấy
htc hd7 đúng là đồng tiến bát gạo
mình xài wd xp cài đượcmà bạn
các bác muốn cài game hoặc dowload về máy phải có tài khoản của windo live ko thì lập tài khoản hotmail.com.vn nhé ,khi có tài khoản này máy sẽ chấp nhận tài khoản và cho doload thoải mái.nên nhớ tải về nhớ bắt wifi nhé không tính phí nhiều lắm.
tâm sự cùng các pro là khi cài máy rồi không nên reset máy nha sẽ mất hất danh bạ và các ứng dụng phần mềm đã tải về đấy ,tớ bị một lần rồi dở khóc dở cười luôn.
nhưng bây giờ thì quá ok rồi.các bác không cài được nữa ra thế giới di động nhờ kt update lại chương trình mới của việt nam là ok.
vs điều kiện máy bác đã unluck,,:v
Các bác cho em hỏi con htc hd7 của mình bị gì mà từ lúc mua về đến h chỉ hiện mạng E, e cài đặt đủ kiểu, thay sim 3G vào vẫn chỉ hiện E, vào mạng chậm lắm, bác nào chỉ e cách khắc phục với ạ, e xin chân thành cảm ơn, :'(
vanbacnt
ĐẠI BÀNG
11 năm
@trungthongc3
bạn vào setting > cellular>tích chọn Data connection. và ở mục Highest connection speed đang là E thì bạn chuyển sang 3G là ok bạn nhé.
@vanbacnt Mình cài đặt đúng như bạn nói rồi, đủ các kiểu luôn, nhưng vẫn ko được bạn ơi, luôn luôn hiện E bạn ạ, hình như là chưa bao giờ hiện H hay 3G ấy, giúp mình với, :'(
vanbacnt
ĐẠI BÀNG
11 năm
@trungthongc3 vậy thì mình chịu rồi chưa bao giờ gặp trường hợp như thế. bạn thử cài lại rom của bác Dynamics xem sao. mình thấy nhiều người cài rom này và nhận xét rất là ổn định pin rất châu. bạn thử xem sao. rom này cài xong tự động update qua zune lên rom mới nhất được đấy bác. mà vẫn không mất unlock. bạn thử xem sao. chúc bạn sẽ sớm khác phục được sự cố này.
@vanbacnt Vâng, mình cảm ơn bạn nhiều nhé, mình thử cài lại rom xem thế nào, chẳng hiểu sao mình nhấn ##3282# chọn "3G ONLY" thì lại bị mất sóng, 😔
vanbacnt
ĐẠI BÀNG
11 năm
đúng là 3g trong bản rom có vấn đề rồi. tốt nhất cài lại rom cho nhanh. bình thường thì khi chuyển dùng 3g thì sóng có kém hơn 2g một tí nhưng nghe gọi bình thường.
tốt nhất bạn cứ úp lại rom đi là ngon ngay. nếu máy bạn đã unlock thì hãy vào đây mà úp lại rom này: http://www.winphoneviet.com/forum/index.php?threads/28248/
@vanbacnt Mình gà lắm bạn ạ, toàn ra quán up rom thôi, hỳ, cảm ơn bạn nhiều nhé, ^^
vanbacnt
ĐẠI BÀNG
11 năm
wp7 cài rom rễ lắm. chả có gì là cao siêu cả. chỉ cần đt bạn đã unlock. cài zune và sdk trên pc và download bản rom cook về pc rồi tắt nguồn đt. xong ấn giữ nút giảm volum xong giữ lỳ nút volum đó và bấm tiếp nút khởi động máy máy đt hiện các vạch màu đỏ, xanh lá non, xanh da trời đậm và màu trắng là ok rồi. cắm cáp kết nối pc với đt. khi nào đt của bạn chữ USB ở phần dải màu trắng dưới cùng là được( lúc chưa cắm cáp thì nó có chữ serial, cắm cáp nó sẽ hiện USB) như thế là máy đt đã kết nối được với pc. và bây giờ bạn vào pc tìm bản rom bạn vừa dow về kích vào bộ cài đợi nó cài tầm vài phút thế là xong thôi. cực kỳ đơn giản. bạn có thể lên mạng search phần cài đặt rom cho wp7 để tham khảo thêm. nhớ là trong lúc cài rom nếu chưa cài xong đừng có giúp cáp ra nhé. hoặc đang cài mà mất điện là đt của bạn coi như toi đó. tốt nhất mượn cái laptop để mà cài rom cho an tâm. chúc bạn sử lý được vụ này!
@vanbacnt Cảm ơn bạn rất nhiều, mình sẽ thử, hi vọng là được, 😃 tks
em cũng bị như vậy chỉ hiện infor không có nút install , bro có thuốc chữa chưa, inbox em với

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019