Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

CÀI HÌNH NỀN FULL MÀN HÌNH CHO Android !

songokusport
9/7/2011 13:54Phản hồi: 86
CÀI HÌNH NỀN FULL MÀN HÌNH CHO Android !
[h=2]************* Mình là lính mới trong đội quân của Android. Mới có em HTC Wildfire. Phải nói là e này cũng ko tuyệt vời cho lắm nhưng cũng đủ để cho mình vọc vạch hđh mới. Trước dùng Blackberry OS thấy rất thích thú nay đổi qua Android thử xem sao nà. Mình cảm thấy mỗi hđh có 1 cái hay riêng nhưng cái nào cũng có điểm chưa hoàn thiện. Và điểm chưa hoàn thiện mà mình thấy đầu tiên ở Android đó là hình nền. Nhìu người và ngay cả mình khi cầm con HTC lên và quả thực thấy màn hình khá đẹp nhưng khi load xong những wallpaper theo định dạng máy về thì ko tài nào làm nó full màn hình đc. Ý mình nói là khi set wallpaper thì sẽ xuất hiện 1 khung crop. Khi đó mình chỉ có thể kéo thanh màu xanh này theo 1 khung nhất định thôi chứ ko lấy trọn hình đc. Sau khi quay ra màn hình nền thì hình bị vỡ hay nhòe lắm.
**************** Nay lang thang trên vào trang của nước ngoài. Bất chợt mình thấy có 1 phần mềm rất tuyệt vời có thể đáp ứng đc phần nào nhu cầu của mình. Và mình mún chia sẻ nó đến với mọi người , hay những ai có cách nào khác thì chia sẻ lại để làm đẹp hơn cho chiếc smartphone chạy android của mình.

******** Wallpaper Wizardrii sẽ làm cho màn hình của bạn trở nên đẹp hơn theo phong cách của bạn. Tuy nhiên nó chỉ có thể đứng yên 1 chỗ chứ không thể di chuyển như khi mình thiết lập theo truyền thống. Cách sử dụng cũng rất dễ. Bạn mở Wallpaper Wizardrii lên và chọn 1 hình mình thích và nhấn nút SET. Nó sẽ có những kiểu thiết lập màn hình cho bạn chọn. Hay còn 1 cách khác nữa đó là bạn mở Gallery chọn 1 hình mà mình thích nhấn Menu -> Set As , khi này xuất hiện 1 khung màu xanh và nhiệm vụ còn lại là bạn chỉ việc kéo cái khung này ra sát ngoài cùng màn hình để lấy full hình. Đơn giản phải ko nào.

*********** Đây là vài hình ảnh về phần mềm[/h]

****** Bạn có thể tải phần mềm Wallpaper Wizardrii miễn phí tại Market hay tại đây nhá :http://www.mediafire.com/?0v23y7dr0kxi10s

******************** 😁:mstickle: Đính chính với mọi người thêm 1 phần mềm nữa đó là ZEDGE nha. cũng giống như pm trên nhưng nó online và tự tìm wallpaper tuyệt đẹp cho đúng kich thước màn hình máy của mình nha. Cái này thì các bác cứ Market là có ngay nha. . chúc vui vẻ. *****************
86 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bb8800_hp
TÍCH CỰC
13 năm
hay quá,đúng cái mình cần

---------- Post added at 09:09 PM ---------- Previous post was at 09:02 PM ----------

đã test.tùy với độ phân giải của ảnh thôi
cảm ơn bạn rất nhìu. bạn down ảnh cho vừa với kích thước màn hình nhá. mình dùng htc wildfire nên mình dùng những hình ảnh có kích thước theo màn hình là 240x320 và mình set full màn hình lun nhá. tốt nhất bạn nên down hình ảnh chất lượng HD về và resize lại theo kích thước màn hình nhá. và nhớ là đổi kích thước khi cầm máy đứng nhá. ihiih
Android chưa hoàn thiện về Wallpaper hả? Lầm to! Hehehe, tại bác chủ thớt còn non tay, quy tắc cũng đơn giản thôi.
Ví dụ nhé:
- Wildfire có độ phân giải 320x480 thì kiếm cái wallpaper có độ phân giải 640x480.
- Galaxy S có độ phân giải 480x800 thì kiếm cái wallpaper có độ phân giải 960x480.
- Galaxy 3 có độ phân giải 240x400 thì kiếm cái wallpaper có độ phân giải 480x400.
...
Cứ thế, wallpaper có bề rộng gấp đôi độ phân giải màn hình, bề cao thì bằng độ phân giải màn hình là ok.

Nếu có wallpaper đúng kích thước như trên, nên dùng QuickPic mà set wallpaper, nó tự kéo khung crop max với tấm hình, chỉ việc chọn hình và set là xong.

Còn ngại crop hình, tìm hình đúng kích thước thì cứ PicSpeed HD Wallpapers mà táng, miễn phí chất lượng cao, trên con i9003 phải nói cực nét 😃 Link Market:
https://market.android.com/details?id=com.srsdev.wallpapers
@k3t0ido Về tự sướng với Nokia cùi mía đi, qua đây quậy à? Bên này ko ai xài Nokia đâu. Hahaha.
@duongtunglam bác cho hỏi con ss p3100 thì chỉnh làm sao, em làm mãi ko đc?
@duongtunglam Chuẩn cơm mẹ nấu rồi
kiếm cái này lâu lắm rồi cảm ơn bạn nhé
woobin193
TÍCH CỰC
13 năm
tưởng launcher nào cũng tích sẵn rồi chứ (mình launcherpro)
Kiếm chừng chục tấm có kích thước như bạn duongtunglam nói, dùng walli-e đổi wallpaper chạy vòng vòng cho vui.
nheem
TÍCH CỰC
13 năm
Mình cũng đang xài kiểu này. Good good. Thích cái Random ^_^
cám ơn lời góp ý của các bác. mình nói trước rùi mà. mới tập tành chơi android. trước dùng Blackberry OS. ihihi. nhưng mình đính chính lại với bác duongtunglam là con htc wildfire có độ phân giải là 320x240 nha. ihihhi.
----------- cảm ơn các bạn. mình chỉ mún chia sẻ cho những ai chưa bít thì dùng tạm thui. hehee.
các bạn co cách nào cài live wallpaper cho HTC Wildfire ko,mình loay hoanh ma ko bít cài làm sao,bấm giữ ,màn hình mà nó không hiện ra giao diện để cài live wallpaper
bạn tìm 1 bản rom có hỗ trợ live wallpaper nhá. tại màn hình chính nhấn menu chọn wallpaper rùi chọn đến mục live wallpaper thui. trên htc wildfire live wallpaper kém lắm. độ phân giải thấp nên vậy bạn ah. hix
nghibinh
ĐẠI BÀNG
13 năm
thanks cái này hay lắm
dale8914
TÍCH CỰC
13 năm
mình xài Zedge thấy cũng hay nhiều hình đẹp và phù hợp với đt android
up cho các mem đang sở hữu 1 chiếc dt android mà chả biết gì về nó:mstickle:
ăn tục nói phét,cai quickpic có mà làm full hình nền cái khối.bố láo
chính xác là như thế đấy bác ah. trong topic có bác bảo mình gà và giới thiệu quickpic làm full màn hình và ko cần đến pm của mình up thế là gà hí hoáy mở wifi vào market down ngay về. đến khi mở ra thì thất vọng vô cùng. nó chỉ là pm quản lý ảnh thì phải. đến chán. thế là mình lại quay lại với pm của mình tìm đc. hahaha
----------- các bác yên tâm. pm của mình là tự tìm trên các trang nước ngoài. trong những forum về android nà ihiihi. iihi.
lên cho ai cần nào.
rất hay...mình cũng đang cần.thanks cho bạn
Bó tay mấy chú này, gà mà ăn nói bất lịch sự quá, ko biết đọc chữ à? Điều kiện đầu tiên là có hình đúng kích thước, đánh vần lại đi. Đúng là ngu mà tỏ ra nguy hiểm, ko biết thì dựa cột mà nghe đi ku. Tui quote lại cho xem nhé:

---------- Post added at 06:24 PM ---------- Previous post was at 06:20 PM ----------

Tui nói quickpic làm full màn hình bao giờ? điều tui nói là khi có wallpaper phù hợp, nó tự canh cái khung crop full thôi.

Chú cài HD Wallpapers chưa? đọc ko kỹ mà ăn nói lung tung thế? HD Wallpapers nó tự set full đó, tui nhấn mạnh là nhấn mạnh cái app đó, còn cái QuickPic thì ai cũng biết nó nổi tiếng về cái gì (chỉ có chú ko biết thôi), chức năng chính của nó ko phải để set Wallpaper mà là duyệt ảnh, nhưng được cái là nếu ảnh nào đúng độ phân giải màn hình thì khi set wallpaper nó tự canh khung crop maximum.
thì mình down về rùi dùng nó thế nào mình nói thế vậy thui. mình nói rùi. mình mới dùng android nên chưa bít nhìu mong các bác đi trước chỉ dẫn. nếu bác chỉ dẫn nhiệt tình thì mình làm theo và commt lại theo như mình thấy thui. mình ko mún cãi cọ gì ở đây nhưng mình chưa thử dùng những hình có ọộ phân giải như bác nói. còn cái quickpic này chính xác thì nó chỉ là pm quản lý ảnh thui. tuy là nó rất tốt, tốc độ rất nhanh. mình ko ăn nói lung tung hảm hồ mà bác nặng lời thế nhá. vì mình là người mới chơi android thui chứ nếu bác là người mới dùng Blackberry OS mà commt kiểu nóng tính thế thì mình e là ko lịch sự với bác thế này đâu nhá.
------- 1 lần nữa mình nhấn mạnh là vì mình tìm hiểu trnê diễn đàn nước ngoài và thấy app này khá hay nên mình mún chia sẻ thui nà. ai cần thì cứ down về mà dùng . mình ko cần thanks hay cảm ơn gì cả . mình mún chia sẻ cái mình bít mình có tới mọi người thui nhá.
Vấn đề là các chú đọc ko kỹ bài viết của tui rồi bĩu môi chê bai QuickPic, trong khi tui ko hề nói "Quickpic tự set mọi cái wallpaper full màn hình" nhé.
thôi. ko cãi nhau với bác làm gì. up lên cái nau74 cho ai cần thì down nào. ihihi
kulomo
ĐẠI BÀNG
11 năm
@duongtunglam 😆 nói thẳng với bác chả mấy ai rảnh mà đi nhớ thông số cái kích thước màn hình rồi phải chỉnh sửa từng cái ảnh 1 qua 1 số tool có thể chỉnh sửa kích thước trên máy tính như photoscape hay photoshop rồi cop vào đt cả 😃) chứ nói như bác có 1 cái ảnh phù hợp với size màn hình rồi thì cái phần mềm mặc định của rom thôi cũng làm chứ chả cần gì quick pic cho cao sang 😃) cái cần là cần đc crop luôn trên điện thoại. Thôi bác ko cần nói lại gì đâu. E lại chốt chung qui là bác ko hiểu cái e và chủ top đang cần là gì.
đúng là nếu dùng galery xem ảnh và set wall 1 cách thông thường thì mình thấy nó ko chuẩn như ý mình
ví dụ 1 tấm ảnh đúng kích cỡ, nhưng mình set wal, khi đặt điện thoại dọc thì nó vẫn zoom hình của mình vào 1 chút,
Hình chỉ đúng với kích thước mà mình kéo khung khi mà điệnthoại đặt nằm ngang , màn hình xoay ngang.

Còn Set bằng mấy phần mềm như các bạn nói ở trên thì mình chưa thử
có thể sẽ thử PM cẩ bạn chủ topic xem thế nào
thêm 1 lựa chọn nữa cho bác mà mình share bên box HTC Wildifire rùi. đó là Zedge. đảm bảo chất lượng hình ảnh mà lại full màn hình lun. hihi
thực ra ý chủ thớt cũng hay, wallpaper sẽ full màn hình
Tks bác chủ..phần mềm này thì set ảnh nào có sẵn trong máy cũng toàn màn hình..đẹp mắt..ko cần lo crop hay resize nữa..hi..e cũng dùng WF..luôn muốn set hình riêng của mình làm wall mà ko bao giờ ưng ý..lười resize nên toàn để hình vẩn vơ..bây giờ thì tha hồ change rồi..héhé
đừng nói thêm nữa.đã đúng độ phân giải rồi thì cần đếch j mấy cái pm đó nữa.
bác search google là wallpaper hd 480x320 rùi down hình mình thích về. set hình nền thoải mái theo phong cách nhá. haha

---------- Post added at 05:01 PM ---------- Previous post was at 04:59 PM ----------

bác ăn nói cho đàng hoàng nhá. mình đố bác để đúng độ phân giải màn hình mà full đấy
full bằng niềm tin nhá.
-------- mình máy htc wildfire độ phân giải màn hình 320x240 mà ko bao giờ full với hình 320x240 nhá
Ý mình là mình thích set hình của mình,do mình chụp á..nên lười resize..mới để hình khác,bây giờ có app này rồi thì muốn change hình nào trong album đều được khỏi mất công resize thôi à ^^

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019