Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cài iTunes không được

quangpc3
30/4/2011 1:43Phản hồi: 66
Mấy hôm trước latop đã Cai iTunes sài đc. Sao hôm nay máy báo lỗi. Cài lại không đc. Xin các cao thủ giúp đỡ. Máy báo:
Service 'Apple mobile device' failed to start. Verify thật you have sufficient privilerger to start system service
66 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bạn vảo Run, gõ services.msc, tìm cái Apple Mobile Device Service đấy ở khung bên trái - có thể nó bị Disable, bạn Start hay Enable nó lên xem 😃
quangpc3
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cảm ơn bác nhiêu
Theo Hương dẫn của bác em đã thực hiện nhưng nó báo là
Windows could not start the apple mobile device service on local computer
EError 14001
Máy laptop em dùng win7
@quangpc3 e bị giống bác. hhuhu
Lap e sony vaio win7 64 bit bị tình trạng như bên dưới khi cài itunes, bất kể itunes9 hay itunes10 đều bị .

Mình cũng làm theo bạn Liên hương là enable hay start apple mobile service nhưng vẫn ko dc.

có ai có cao kiến nào vào giúp mình với nhé
Mình nhấp vào xem ảnh to mà ko được 😔
https://discussions.apple.com/thread/3122536?start=0&tstart=0
ko đc cài teamview
6v cài lại itunes cho
@vvvvvv của mình nó bị như này chỉ mình cách với...
cuối cùng cũng inst dc rồi, đon giản disable tạm thời chương trình diệt virus thôi.

sau khi cài xong enable bình thường

thks Lien huong
Mình bị lỗi cài iTune nhưng bị báo là invalid win 32 application 😔
Bạn down đúng bản 32 hay 64 bit dành cho PC/Lap của bạn nhé 😃
http://www.tinhte.vn/threads/399433-Download-All-iPhone-iPod-Firmwares-Custom-Firmwares-iTunes-All-jb
Nhamle
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nhờ các bác giúp với. Trước em dùng Iphone có cái Itunes thì dùng bình thường, nhưng sau đó do đổi máy nên em đã gỡ Itunes ra giờ lại mua Iphone và cài lại Itunes thì máy báo lỗi sau: The file "Itunes library.itl" cannot be read because it was created by never version of itunes
Máy tính em Win7 32bit, em tải cả bản mới nhất và bản cũ trước đây đã cài đều không được. Thanks!
@Nhamle vô xóa trong
C:\Users\xxxxxxxxxxxx\Music\iTunes
Nhamle
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vvvvvv Thanks bác, em làm được rùi ak
máy bàn nhà e dùng win xp 32 bít hay sao ấy.đợt vừa rồi vẫn cài đc itunes .hno ông anh cài lại win.h k cài đc itunes là sao @@
@dinhan1290 báo lỗi gì
chụp hình
đây bạn ơi nó báo cài thành công mà chẳng thấy gì cả 😔[​IMG]
@dinhan1290 chắc do itunes bản mới nó không hỗ trợ win XP nữa, bạn tìm down bản cũ thử xem
@astroboy9595 bạn có bản cũ k
@dinhan1290 bạn down ở đây bản 9.0.2: http://www.oldapps.com/itunes.php?old_itunes=51
chào cả nhà!
tình hình là em muốn cài itunes mà không sao cài được ah
e đã thử cài bản mới nhất rồi bản cũ rồi bản 32 bít phù hợp với lap của em rồi nhưng máy vẫn báo lỗi như vậy
Error writing to file: C:\Program File\Mozilla Firefox\defaults\pref\tms.js
Varify that you have access to that directory
em không biết cách sửa thế nào
mong các anh/chị giúp em với ah
@fanatic0307 bóc Mozilla Firefox
sau cài lại
Máy tinh của mình sau khi cài iTunes xong khởi động iTunes thì xuất hiện thông báo này " iTunes cannot run because some of its requied files are missing. Please reinstall iTnues." .Mong các a c e biết về lỗi này xin chỉ giáo. Thank you very much.😔
@Tờ rường cài quicktime chưa bạn
Giúp em với!!!
Máy e cài itunes bị báo lổi nhưng e cứ OK thì nó cũng cài xong
Nhưng sau khi cài xong em mở itunes lên thì nó báo lỗi:
App application support is required to run itunes. Please uninstall itunes. Then install itunes again
error 2(Windows error 2)
@leanhkhoa01 Có khi Win lỗi bạn à o_O
@LIENHUONG Mới ghost máy nên mới cài itune lại bạn ơi

Mình cài đc rồi nhưng ipad gắm vào nhận nhưng nó báo là "đang không sạc". Iphone gắp vào bình thường. Mình đã thử rất nhju dây sạc khác 😔
@leanhkhoa01 Vì sạc qua cổng USB ko đủ nguồn điện nên báo vậy đó bạn, điện có vào nhưng rất chậm - ko phải lỗi dây cable đâu 😃
@leanhkhoa01 Mình cũng bị như thế này add ơi. Cứu mình vơi
may bac giup e voi bi loi nay
@x fire Yêu cầu máy tính bạn chạy Windows XP SP3, có thể máy bạn chạy Win cũ quá nên iTunes ko tương thích bạn à 😃
e cài nhưng nó báo lỗi system molified và nó rolling chạy ngược lại set up thì phải khắc phục ntn ạ?
máy mình dùng win7 64 bit khi cài itunes bị lỗi như hình 1
Mình vào services để bật Apple Mobile thì bị lỗi như hình 2, mấy bác hướng dẫn giúp với, thanks nhiều

@gemthanh mình cũng bị lỗi như này, có ai khắc phục đc mà ko phải cài win chưa @@
minh bi loi nhu hinh ở dưới
mình cài itunes đang cài bản 12.1 cho win 7 64 bit
iphone xai ios 8.1.2
mình cài itunes 11.1 thì nò không nhận iphone bắt mình dow bản mới nhất về
nnưng cài đặt itunes thì bị lỗi như vậy
mong a e giúp đỡ
@thuctoro gỡ hết
cài lại
@thuctoro cộng với cái lỗi này nữa Untitled1.png
@vvvvvv e gỡ rồi hay a dùng teamviews cài lại cho e với
a v6 ban gi a?? e cai roi van bi loi
Trước đây mình vẫn xài iTunes ok, nhưng 1 time k đụng tới rồi thì k xài dc, k biết thế nào.
Mình gỡ bỏ nó trong Control Panel, gỡ luôn Bonjour rồi cài lại.
Mình cũng không thể cài đặt hoàn chỉnh cái iTunes, khi đang cài nó báo lỗi thế này (Hình Lỗi 1).
Mình Ignore tiếp tục cài thì hoàn thành. Nhưng khởi động iTunes thì k dc và báo lỗi 2 (Hình Lỗi 2).
Mình vào Services/Apple Mobile Device/ bấm Start nó lên cũng k dc, nó báo lỗi 3 (Hình Lỗi 3).
Mấy pro giúp mình với ạh. Cảm ơn nhiều nhiều lắm!
loi 1.png
Loi 2.png
Loi 3.png
@XuanThanh8811 bạn cũng bị giống mình rồi, k biết trên diễn đàn ai giúp được không ??
@XuanThanh8811 mình cài win lại rồi vẫn vậy ai help với
mình khắc phục đc rồi, lỗi win, cài lại là hết :3
@Tống Thị Mai Quỳnh sao mình cài win lại vẫn bị lỗi đó vậy bạn
@Lư Huy Hoàng92 lỗi vẫn y chang như vậy hả bạn, nếu vẫn thế ko fix đc nữa thì chẳng lẽ do lỗi phần cứng của máy :|

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019