Cài mail cá nhân của Android

0935135779
10/7/2010 4:34Phản hồi: 21
Có bác nào biết cách cài đặt Push mail trên milestone ko? hướng dẫn em cái. Mail yahoo và gmail thì em cài xong rồi có phần mềm.

Em muốn push mail công ty, để luôn online công việc trê máy.

Thanks
Phạm Hùng
21 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

khi bác cài xong Mails trên android, nó có cho bác điều chỉnh tự động cập nhật sau bao nhiêu phút mà.....khi nó email mới, máy sẽ báo mình bik thôi....
0935135779
ĐẠI BÀNG
14 năm
Push mail

Mình muốn push mail của công ty mail.domain_congty.com.

Co the chon cach la fow tu mail cong ty sang gmail va push tu gmail xuong. Nhung minh muon dc push truc tiep tu mail cong ty xuong.

Co bac nao biet huong dan em cai
hiroshima
ĐẠI BÀNG
14 năm
Trong máy bạn có 2 chương trình: 1 chương trình push gmail, 2 chương trình dành cho những email có domain khác google. Do đó bạn mở chương trình emaiil trong máy ra và thực hiện cài theo đúng server của cty bạn là có thể push email bình thường. Đấy là cách check mail theo kiểu máy yêu cầu (tức là bạn đặt timer check trực tiếp vào server để get mail)
Còn hiểu đúng nghĩa push mail là khi có mail, server tự liên lạc với máy của bạn để thông báo cho máy bạn biết đã có mail mới trên server. Việc này y/c server cty bạn có tính năng này và kết nối đến IN hoặc PSTN. Ví dụ: chúng ta thường nghe nói: IBM có lotus mail, Blackberry mail, exchange mail, nokia mail... lúc đấy máy của bạn chỉ có việc kết nối được internet rồi nhận announcement từ server.

Như vậy bạn có thể tự cài đặt cho máy của bạn.
mình vẫn k hiểu,mình đặt mail ở trên cái wildget mà k đc nó báo là pop/imap la thế nao,mình exchange activesync mà cũng k làm đc,và androi có địa chỉ mail k các bạn ơi
hiroshima
ĐẠI BÀNG
13 năm
bạn cho địa chỉ email của ban đi, mình sẽ hướng dẫn cách setup
Mình cũng đang vướng mặc vụ cài đặt mail công ty như tuantran79. Bác hiroshima cho xin hướng dẫn cụ thể với nhá. Mail của minh: manhhaihn[MENTION=362321]Gmail.Com[/MENTION] thks bác nhiều!
Note: E đang dùng DHD
hiroshima
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hi!
Đầu tiên máy bạn phải có mạng (đừng tắt chế độ 3G hay wifi nhé). Xin lỗi bạn do ko có hình nên mình chỉ mô tả thôi nhé.
Bạn vào chương trình email có sẵn trong máy. Đối với máy đã có sẵn email thì bạn add thêm vào, còn máy chưa có thì bạn gõ địa chỉ email của bạn là manhhaihn[MENTION=362321]Gmail.Com[/MENTION] và nhập pass của bạn theo yêu cầu của máy.
B2: next: bạn chọn POP, IMAP gì tùy bạn thông thường đối với gmail bạn nên chọn IMAP.
Trong phần incomming server setting
mục Username: manhhaihn
muc Pass: bạn giữ nguyên (vì bạn đã gõ ở bc1)
mục IMAP server: bạn gõ imap.googlemail.com
mục port: bạn gõ 993
muc Security type: bạn chọn SSL (thông thường bạn chọn SSL thì mục port sẽ tự nhảy số 993)
muc IMAP path prefix: blank
B3: next chờ cho máy checking với server của google để xác nhận username và mật khẩu của bạn
tương tự bạn cài outcomming serverr. trong mục serverr bạn gõ:smtp.googlemail.com
và mục Security type bạn chọn SSL thì mục port sẽ là 465
Có gì ko rõ bạn PM cho mình.
Rất cảm ơn bác, em đã cài được mail cty rồi. Trước lúc theo HD của bác thì em vẫn dùng trong Gmail, nhưng giờ đưa riêng ra mục mail riêng thấy thích hơn.
Thanks!
Mình thì đã cài được mail cty này lâu rồi. Nhưng vướng mắc 1 cái là chỉ load được mail về đọc. KHÔNG GỬI ĐƯỢC MAIL ĐI 😔
Bạn hiroshima có thể chỉ giáo giúp mình được không? Email của mình là: duongquanghung[MENTION=362321]Gmail.Com[/MENTION]. Nếu có thể bạn cho mình số dd để tiện liên lạc nhé. Thanks so much ....!
ủa mình thấy nhận và gởi mail bình thường mà bạn, kiễm trai lai xem sao
hiroshima
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hi Bạn
Bạn ko gửi mail được do phần outcomming server bạn cài ko đúng. Bạn config giống minh hướng dẫn là ok thôi. Có gì bạn gửi vào email của mình. Trongnghia@phongcachso.com.vn
midlight
ĐẠI BÀNG
12 năm
thực sự mình chả hiểubanj hướng dẫn cái gì?Có phải bạn đang hd cách sync mail nội bộ với 1 đ/c gmail của manhhai nào đó? Tại sao lại có mail của ai đó là manhhai ở đây? Nếu thế thì mail nội bộ của mình vào tay bác manhhai hết a? @@ Mình cũng chả thấy chỗ nào bạn hd điền ID hay mail server của người dùng POP 3 cả.
sr nếu e hỏi hơi ngu nhé các bác >.<
qtson
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hi Hiroshima,
Mình đã cái mail công ty trên máy Galasy S2 OK nhưng không nhận được attach file. Bạn giúp với. Thanks
Khổ còn mình thì gửi email đi ngon lành. Nhưng lại chẳng nhận được cái mail nào đến cả. Thậm chí mình tự gửi lun cho cả mình mà cũng không nhận được. Không bít tại sao nữa. Các bạn giúp mình nhé.
Ko còn ai thiết thia giải quyết thắc mắc cho nhân dân nữa ạ?
bac nao da cai dc cau ung dung game cho HTC sensation tu AndroidMarket chua chi ho minh voi... Cam on nhieu nhe....!
Use dung cac ung dung cua Android kho the, mai ko cai noi may tro choi, tren trang market cua android nhieu vo ke ma minh ko the cai dc. cac bac giup em voi... hix..hix...
em cũng gặp phải vấn đề này, em cài tài khoản mail@fpt.vn. chỉ nhận được mail mà không gửi được. em đã kiểm tra kỹ các thông số

incoming server (pop3): imail.fpt.vn - port: 110
outgoing server (smtp): omail.fpt.vn - pot: 587

đây là cấu hình như trong máy tính em đang sử dụng, bác nào biết cách chỉ em với!
Hi all,

Mình đang xài máy Sky A850/R3. Mình muốn cài email công ty, nhưng cài hoài nó báo " usernam & password incorrect". Mình thử cài trên máy iphone thì ok.

Công ty mình xài serve Pop3.

Mong các bạn giúp mình - thanks.
ThanhNDC
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mọi người cho mình hỏi
Sao mình cài đều nhận được nhưng chỉ list được những mail trong vòng 1 tháng, những mail trước đó > 1tháng thì k hiển thị. Vậy cài đặt ntn để hiển thị cả những mail cũ. Thanks

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019