Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cài Symbian Anna cho Nokia 5800, 5530, 5230, N97Mini, C6-00, X6 kOoL

balbyvotinh
18/8/2011 6:19Phản hồi: 128
Cài Symbian Anna cho Nokia 5800, 5530, 5230, N97Mini, C6-00, X6 kOoL
Những điểm mới của Symbian Anna
Trích dẫn
Bản nâng cấp của Symbian có bộ icon, màn hình Home mới, trong khi trình duyệt cải tiến và bàn phím ảo tốt hơn.
Symbian Anna được Nokia giới thiệu trên E6 và X7.Đây được xem là bản nâng cấp mới nhất nhằm cải tiến Symbian.
Nền tảng mới có khá nhiều thay đổi, trong đó, hãng mang tới giao diện cảm ứng thân thiện và dễ sử dụng hơn. N8, E7, C7 và C6-01 đã được cài đặt giao diện này.

Link download :

- Nokia 5230 - RM-594 :
- Nokia 5530 - RM-504 :
- Nokia 5800 - RM-365 :
- Nokia X6 - RM-559 :
- Nokia C6-00 :
- Nokia N97 mini :
:playfull:
128 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cho mình hỏi N97 ko phải mini có cài được cái này ko, mình xài N97 RM-507
cho mình hỏi cài như nào bạn
binhnhox
ĐẠI BÀNG
13 năm
cái này lấy bên hackphone24h, đề nghị chủ thớt để lại nguốn
Lưu ý với mọi người bản này hok phải là Anna,chỉ là Cook FW bình thường thoy,những hình ảnh trên được chụp từ 1 máy sym^3 chạy CFW Anna.
Sr bạn. quên mất. Nguồn : www.hackphone24h.com
bác nào thử trên 5530 cho ý kiến
cho hoi

cai nay la cfw symbian anna la ban v20 hay v40 the ban hien minh dang xai ben pdaviet CFW C6 40.
CFW - ...V40 bạn à

---------- Post added at 06:59 PM ---------- Previous post was at 06:59 PM ----------

N97 xài được bạn ạ
Bạn nào chỉ giúp mình cách làm cụ thể đc không 😔 mình đang dùng x6
cac bac cho em hoi x6 cai nhu the nao voi
em dang dung x6 00
binhnhox
ĐẠI BÀNG
13 năm
dowload trọn bộ core+rofs2 của X6 về.
Dowload phoenix và JAF về rồi cài đặt (phoenix và JAF qua box up FW tìm nhé)
Sau khi cài phoenix và JAF xong, giải nén core+rofs2 của X6 vào thư mục C\Programfiles\nokia\phoenix\Product\RM-xxx (xxx là kiểu loại của máy bạn,bấm *#0000# lên coi là RM- bao nhiu).thư lục RM-xxx ở trên bạn tự tạo nhé,còn đường dẫn từ C thì sau khi cài phoenix và A|JAF sẽ có.
mở JAF lên,chọn Run....chọn tap BB5.đánh dấu theo thứ tự Manual Flash,Dead USB,Factory Set. Sau khi đánh dấu 3 cái này thì bỏ chọn ô CRT 308 và tích chọn vào Use INI,tích Use INI xong chờ 15 giay sẽ hiện ra bảng model DT,kéo chọn X6 (đúng với RM của mình nhé).
cắm USB kết nối DT chế độ ổ đĩa chung,xóa 4 foder resoucer,privite,sys,system trong thẻ nhớ,xóa xong tắt DT.
sau khi DT đã tắt nguồn click Flash trên bảng JAF (click sẽ hiện ra 1 bảng cảnh báo>>>click ok)
Vừa click ok xong khi trên bảng JAF thông báo "PRESS POWER OK!" thì nhấp nhấp nút nguồn (lưu ý là nhấp chứ hok giữ nhé),nhấp tới khi JAF thông báo seachhing fone....Found! thì ngưng.
chờ cho JAF chạy từ ống đỏ sang ống xanh,hết ống xanh khi JAF báo:
Factory Set
Done
Done
như vậy là hoàn thành... good luck 😁
đây là bản CFW Symbian Anna mà. cứ download về rồi Flas bằng JAF là được bạn a
binhnhox
ĐẠI BÀNG
13 năm
đây là CFW C6V40 trên này S60V5 bác ah.làm sao mà S60V5 ram 128 chạy nỗi Anna,chỉ là giao diện Icon Anna,2 HS với 1 ẩn 1 hiện,vẫn là S60V5 nhé bác.
thì vẫn for s60v5 mà bạn
Hôm qua em flash bằng JAF bị die phone một lần hú hồn, làm đi làm lại mấy cái , cuối cùng lại đc. :d cái này hình như cảm úng không đc như ver gốc đc cái giao diện đẹp và có thêm mấy cái chức năng mới 😁
cảm ứng thì dần sẽ quen thôi mà. chủ yếu là giao diện và soft mới. mà bạn cũng cài PM giảm cấu hình Icon nữa nhé. như thế máy sẽ mượt hơn
yeudesong87
ĐẠI BÀNG
13 năm
Sao bạn ko cho link này luôn! mình đang muốn test thử cho con x6 nhưng thấy bảo cảm ứng hơi kém nên lăn tăn chút
link của bạn : http://www.tinhte.vn/phan-mem-khac-398/giup-tang-bo-nho-ram-cho-s60v5-744983/
hiencoco
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình là dân gà công nghệ. Xin thay mặt nhiều bạn ở đây chưa biết và làm Cfw cho điện thoại riêng của mình.
Có pro nào xin hướng dẫn lại đầy đủ và chi tiết tại đây đc ko ạ. Rất cảm ơn :p
tớ xài 5230 rm588 FW50.0.001 thì có xài được kô?
mà tiện hỏi,mình mà trên navifirm thì đt tớ mới có đến FW 50.01 mà mấy cái CFW dí tới tận 50.06.02,tớ dí vào liệu cóa sao kô?
yeudesong87
ĐẠI BÀNG
13 năm
ko có j mới cả? Nhưng cũgn thanks u
Mà mấy anh cho em hỏi cách khắc phục cái phone chữ khi duyệt web cái , cái font này bé tí chả nhìn thấy gì híc

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019