Cài Windows trên máy tính Apple

vuhai6
13/8/2012 3:11Phản hồi: 356
356 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

em thường phải cài win từ đĩa windows, nhưng phải là đĩa gốc từ microsoft, những đĩa đã qua chỉnh sửa khác đều k boot vào đc, dùng các phần mềm để cho iso win vào usb để cài cũng k boot vào usb đc, mà bắt buộc phải dùng đĩa, có cách nào có thể cài win cho phân vùng riêng bằng usb k ạ
@Phantom_Knight dùng wintoflash, phần mềm này chạy trên windows...yêu cầu đĩa DVD win (gì cũng đc ko cần có bản quyền) cài win được trên cả máy win lẫn máy mac(tất nhiên cần download driver bootcamp về), mình làm được 100% chưa bao giờ không chạy được cả.
Không có mac để dùng .đọc cho biết thôi .buồn .thôi hạnh phúc với em thinkpad cảu meenhf vây .😁
đánh dấu lại cho dễ tìm
LocDT
TÍCH CỰC
12 năm
Bác chủ topic nên hướng dẫn kết hợp bootcamp và máy ảo để tận dụng được ưu điểm của cả 2 cách. Dùng bootcamp kết hợp với máy ảo chỉ có nhược điểm là dung lượng partition ổ cứng khó thay đổi động, phải tính ngay từ đầu, nhất là với SSD vì nó nhỏ. Còn ưu điểm thì vừa có thể chạy song song (ưu điểm của máy ảo) vừa có thể khởi động Windows độc lập để tận dụng hết sức mạnh phần cứng (ưu điểm của Bootcamp).
Các bác ơi giúp e với
E chia ổ dùng chung bằng DiskUtility thành ổ Mac và Data, nhưng sau đó thì lại không vào được win7 , giờ phải làm sao hả các bác?
bvd
ĐẠI BÀNG
12 năm
sao hôm qua mới cái Windows 7 cho Macbook Pro 2012 13 inch có tùy chọn I - Create a Windows 7 install Disk này ta
anhtuanlqd
ĐẠI BÀNG
12 năm
@bvd Vì là Mac os xịn mới có bác ạ. Golden Master ko có.
Anh Vũ Hải ơi, dùng Mac Lion và Moutain Lion, nó tạo ra cái phân vùng backup của Mac, thành ra khi làm 1 phân vùng Data dùng chung xong thì windows rất hay bị lỗi. Anh có thể chỉ cho em và mọi người cách khắc phục lỗi này được không ạ ( càng chi tiết càng tốt anh ạ )
@aquarius_n2d Bạn có thể xoá cái phân vùng đó đi, tìm trong tinhte để biết bài hướng dẫn chi tiết 😃
@aquarius_n2d bị y thế này, cài win ok hết rồi, tự dưng chia thêm ổ data dùng chung thì nó lỗi win. hix
sucsong1
TÍCH CỰC
12 năm
Cứ bootcamp cho lành khởi động lâu 1 tý cũng đc. Khi nào duyệt Web chơi chơi thì qua MAC
berri
ĐẠI BÀNG
12 năm
cái e quan tâm hiện tại là apple chưa phát hành bộ driver hỗ trợ window 8.
đã cài thử nhiều bản window 8 nhưng đều bị một lỗi. đó là khi dùng được một lúc thi máy sẽ bị đơ cứng và có tiếng kêu è è, phải tắt bằng nút nguồn.
bác Sáu viết hay quá. đánh dấu cái nào 😃
Bài viết quá hay.thanks pác chủ thớt.
đang cần, đánh dấu cái đã

thanks bác chủ top
Có thể cài mac os trên Window không vậy mấy bác
woobin193
TÍCH CỰC
12 năm
cho em đánh dấu :p
Mình là dân lập trình nên dùng bootcamp cho nó mạnh chứ ko nó ko kéo nổi phần mềm 😁
Bài viết hay quá

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019