Cẩm nang an toàn giao thông cho anh chị em Tinh Tế (Phần 3)

cuLong
22/1/2013 8:2Phản hồi: 34
Cẩm nang an toàn giao thông cho anh chị em Tinh Tế (Phần 3)

Phần cuối của loạt bài Cẩm nang an toàn giao thông cho anh chị em Tinh Tế (Phần 3) sẽ nói về Một số qui định xử phạt hành chính khi tham gia giao thông đường bộ. Nhìn chung, Luật giao thông đường bộ sửa đổi, bổ sung hiện nay đã rất đầy đủ, trong đó có qui định từng mức phạt cụ thể cho các hành vi vi phạm hành chính, kể cả các tình trạng mới xuất hiện trong những năm gần đây, ví dụ như leo qua dải phân cách chia đường (phạt tiền từ 60.000đ đến 120.000đ), phạt tiền từ 5 triệu đến 7 triệu đồng đối với hành vi rải đinh... Mời anh chị em tham khảo một số qui định xử phạt tiêu biểu như sau:

Xem lại:
- Phần 1: Các Số điện thoại cần thiết và Văn hóa giao thông đường bộ.
- Phần 2: Một số biển hiệu, biển báo giao thông đường bộ phổ biến.
34 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thông tin rất bổ ích !

Mình nghĩ điều quan trọng là ý thức chấp hành luật giao thông của mỗi người dân !

Một số hình ảnh đẹp ...hàng ngày quanh chúng ta 😁

@phuocthanh234566 cái ảnh cuối sao...đẹp quá vậy bạn 😃
@maruko8888 Đại gia và chân dài 😁
@maruko8888 cái này là đợt quay phim chương trình j đó mình quên ùi,nói chung là họ đang giả vờ thôi
Mình chạy đúng nhưng thằng khác ẩu nó đâm vào thì cũng toi
Hjx, rải đinh tương đương với hành vi giết người hàng loạt mà sao phạt có 5-7 triệu thôi nhỉ? Đáng lẽ phải cắt gân tay gân chân mới đúng. :mad:
rất hay
đây này..........cẩm nang đó
dùng bạo lực không được dùng cái này cho chắc cú
Ghét nhất đi xe máy không đội mũ :mad:
như thế này thì phạt bao nhiêu
hay xung vào công quỹ bán cho người nghèo..
Ra đường mình hay thấy mấy cái "xe mù" (xe cũ, biển số mờ căm chuyên chở hàng, nước đá...) chở cồng kềnh, chạy bạt mạng hết sức nguy hiểm mà sao mấy chú CA ít thổi phạt mấy chiếc này . Chắc tại biết chắc có thổi phạt nó cũng không có ............. tiền, còn nếu giam xe thì nó bỏ luôn !
đánh dấu xem kỹ lain sau vì đa phần các CHÚ ca mà bắt vào rồi thì chỉ có lót tay qua thôi cho lẹ.
Mấy cậu thấy gái, thích dựt le thì tiền phạt với giá này vẫn chưa ngán.
hóng cẩm nang dành cho khu vực HN 😁
nhìn đúng là bây h ai cũng có ác cảm với mấy chú CSGT
luserbai
ĐẠI BÀNG
11 năm
@J_Android nước nào cũng thế chứ không riêng VN nhé bác 🆒
nhỏ bạn của mình còn K.O 1 anh police bên Can vì sàm sỡ đêm khuya 😕 (em nó là cao thủ Bạch Mi quyền 😁)
bạn nào đang có nhu cầu thi lấy bằng lái xe có thắc mắc j thì inbox cho mình. mình sẽ tư vấn cho các bạn
p/s: mình làm về sát hạch lái xe hạng A1 nhưng ko nhận các câu hỏi mang ý nghĩa tiêu cực đâu nhé, cũng ko muốn giúp các bạn chạy chọt j cả. mình ko thích thế
Cái vụ tung lưới bắt đua xe hay đấy 😁 =))
vitxiem02
TÍCH CỰC
11 năm
Ngày nào cũng đi qua Nguyễn Văn Trỗi mà có thấy cô em này đâu nhỉ 😃
anti-fan
TÍCH CỰC
11 năm
Thế này đâu gọi là rõ ràng? Khi nào 60K? Khi nào 120K cho từng lỗi?

Tù mù như thế này lại béo các anh giao thông thôi
@anti-fan bình thường người ta sẽ lấy mức trung bình để phạt lần đầu. trong trường hợp này là 90K, nếu trong 1 năm tái phạm sẽ phạt 120K. nếu có tình tiết gì giảm nhẹ hay tăng nặng thì người ta sẽ dựa vào đó để lấy khung phạt thấp nhất hay cao nhất
@anti-fan đa số là cộng lại rồi chia đôi
anti-fan
TÍCH CỰC
11 năm
@lucifer01 Bạn nào tìm được quy định nào nói về cái này không nhỉ? Các bác giao thông cứ cao nhất mà phang thì còn cãi nữa chứ
quan trong nhất là ý thức
phuongsd
TÍCH CỰC
11 năm
Đúng, ý thức là quan trọng nhất, ko sai thì ai lấy cớ phạt bạn? Các bạn ức chế là do bị phạt trước gấu, chỗ đông người, hay do không quen đường. Đa số là ý thức kém nên bị phạt, ức chế nhưng có ai dám nói là tôi ko vi phạm ko? rớt vào bẫy của người ta giăng sẵn đấy, nhưng lại vi phạm mới có cơ sở để bắt anh đưa tiền ra! CA chạy đứng đường cao lắm, nên chuyện bù lỗ cũng từ từ, ngày được vài chục chia nhau thì có mà ăn cám à 😁!! nói vậy chứ, ý thức số 1, thuộc đường số 2, nhớ các bác nhé! ;)
@phuongsd chắc ko? =]]
phuongsd
TÍCH CỰC
11 năm
@fireful Cho ví dụ nào? 😃
tấm cuối post 2 đ3ih đấy nhỉ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095