Cảm nhận & chia sẻ kinh nghiệm YAMAHA Exciter 5 số côn tay - PHẦN 3

kecodon0077
16/11/2014 4:20Phản hồi: 37.971
37.971 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chị bán đúng! Cứ làm theo chị ấy.

Cái đó ko phải = nhôm! Bằng sắt xi mạ! Vạch đều, rất đều. Ai nói ko đều? Bạn nói hả?
Muốn chuẩn thì đếm, chịu khó nha!
@kecodon0077 a ơi tình hình e làm theo sách lúc tháo dàn mũ ra hết rồi còn cái khóa mũ gì ấy ko phải ốc vít. Thì tháo ra làm sao ạ. 😔.
@kecodon0077 Vậy chia vạch kiểu nè, muốn đếm lúc tăng sên cho nó đều thì coi cách sao bạn, thấy 1 vạch dài vạch ngắn trên 1 thanh dài thế nè sao biết dc đã canh đều hay chưa, m gà nên bạn giúp m.
@shine_kizz Nếu bạn cảm thấy mình gà, đọc sách hướng dẫn rồi mà vẫn ko làm đc thì đo đoạn ren chìa ra sau đít gắp nhé. Thấy thước kẻ của học sanh lớp 1 đo 2 bên = nhau là chuẩn nhé!!!

exciter-150-do(13)__86075_zoom - Copy.jpg
@blueskiiii Lấy tâm xỉa răng nhấn vào tâm xong kéo ra
Hôm nay xe đậu khoảng 15p ra chạy được 1 mét tắt máy, đề kiểu gì cũng k nổ máy được. Hên mượn được giò đạp gắn vào đạp 1 hồi nổ máy lại 😁 => Kết luận: Tháo giò đạp đú cho kịp với đời nhưng đôi lúc nó là cần thiết vô cùng :D

Bạn mình nói xe mình bị hụt hơi, bạn nào biết hụt hơi là gì giải thích cho mình hiểu với 😔 Xe Exion + LS 26
cupid_1606
ĐẠI BÀNG
8 năm
@EX Prototype Xe bác là 135 hay 150
@EX Prototype Thay cái ống xăng phụ từ bxl xuống co xăng đê
Iphon3
TÍCH CỰC
8 năm
image.jpg Mấy bạn ai có tài liệu về canh cái này cho mình xin với.
Cám ơn mấy bạn nhiều lắm 😃
dapnapwantai
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Iphon3 theo kinh nghiệm bản thân , cái này là cái laban đi tour , mấy bạn hay đi tour trên rừng rú hay xài ....
Iphon3
TÍCH CỰC
8 năm
@EX Prototype Toàn tiếng a. Trình tiếng a mình kém cho nên chịu 😔
@dapnapwantai Không phải bạn ơi, cái này gọi là Degree Wheel để canh máy gì gì đó 😁

211
CAO CẤP
8 năm
@Iphon3 Thôi ráng luyện đi, khi nào xuống núi mình qua 377 khai trương dịch vụ canh cam nhoe :p Nôn bài này ghê 😁
e mới xúc em COMO này ngày 25/1 giá 50.5 chưa có giấy các bác thấy giá gần tết như vậy có mắc k?
MXI
TÍCH CỰC
8 năm
@duongtrongbinh Giá vậy rẻ rồi đó bác, mẫu này phiên bản limited nên một số nơi hết hàng, giờ ya ra bản movista cũng limited luôn, ko biết sau movista là gì 😃
@MXI lúc đầu quán bảo 51.5 kì kèo trả giá đc 50.5 k xuống là k xuống @@!
mua sg về quê làm giấy thêm 2-3 % nữa.
p/s: nãy giờ vọc em này k thấy cái chỉnh garenti chỗ nào ? bác nào biết up e xem cái.
luongduchao
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ko bít có thật ko nè mn,có thì tranh thủ hốt đi mn
cdang
TÍCH CỰC
8 năm
@luongduchao Sên này lắp trên FZ này, nhưng chạy vẫn phải tăng sên liên tục ah, tầm 700-800 cây là phải tăng lại rồi....
Các bác cho e hỏi, muốn mua 2 con ốc bắt heo dầu về bắt ngược, thông số con ốc nè là bao nhiêu để e đi mua.

Sent from my Q10 using Tapatalk
150 mình thay bộ nồi, thay bugi idri mà sao h chạy có cảm giác máy nó gượng gượng, không nhẹ lắm, chạy phải ép ga. mặc dù mình đã roda 200 km rồi. Cao nhân nào sành sỏi cho mình biết nguyên nhân và cách kiểm tra khắc phục được không ạ.
150 mình thay bộ nồi, thay bugi idri mà sao h chạy có cảm giác máy nó gượng gượng, không nhẹ lắm, chạy phải ép ga. mặc dù mình đã roda 200 km rồi. Cao nhân nào sành sỏi cho mình biết nguyên nhân và cách kiểm tra khắc phục được không ạ.
ntlitome
ĐẠI BÀNG
8 năm
@supham Mò bày nồi cũng vui lắm á, vì có bài 5lx . 6lx,. nhiều loại lá bố cũng khác, nhiều loại lò xo nữa
mỗi loại đều có ưu nhược điểm riêng

nồi bắt, chạy cảm giác rất bám xe, ko bị "lỏng", trượt khi ở tua cao,
chứ nồi trượt trượt, tăng tốc xe rống mà ko đi, rất bực mình ấy chứ
@supham Vâng. Và được anh Phong bc chẩn đoán nồi ổn không vấn đề gì. Ráng roda cho nhiều hơn xíu rồi thay nhớt tốt hơn thôi. Mình cũng chưa biết hiệu quả thật sự của nồi 5lx. Vì nồi zin cũng chưa chạy quá 100km/h lần nào. Tính thay lại nồi zin xem như thế nào mà phiền chủ lò quá nên thôi. Giờ chỉ còn mỗi tội 38km/l thôi. Hihi. Chắc phải canh lại rồi. Cảm ơn bạn.
@supham Vâng. Và được anh Phong bc chẩn đoán nồi ổn không vấn đề gì. Ráng roda cho nhiều hơn xíu rồi thay nhớt tốt hơn thôi. Mình cũng chưa biết hiệu quả thật sự của nồi 5lx. Vì nồi zin cũng chưa chạy quá 100km/h lần nào. Tính thay lại nồi zin xem như thế nào mà phiền chủ lò quá nên thôi. Giờ chỉ còn mỗi tội 38km/l thôi. Hihi. Chắc phải canh lại rồi. Cảm ơn bạn.
supham
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ntlitome Dugn rồi.
nồi ko bắt, dù mạnh cỡ nào kéo mạnh củng ko đi dc.
ì ì..

Mình đang 135 thay lò xo nồi. nặng hơn. Thấy bám cũng mạnh.
chạy khoảng 1 tháng nhuyển rồi.
mới thay bóp thấy bà luôn...
Cày gần năm trời mới có ít lúa up 2 món nhẹ ăn tết, chia sẽ để tham khảo và đx góp ý, qua lò thấy ai cũng ăn tết lớn với toàn Ohlins 😔
ImageUploadedByTinhte.vn1453803331.243298.jpg ImageUploadedByTinhte.vn1453803351.710505.jpg ImageUploadedByTinhte.vn1453803351.710505.jpg
leenam0109
ĐẠI BÀNG
8 năm
@kecodon0077 Hóng. Raider chăng?
@EX Prototype Thông cảm, trẻ trâu vùng sâu:p
@heophong Rổ giá led gù sau bác...có phải độ chế gì nhiều ko,mua về tự lắp đc ko nhỉ

Gửi từ Desire HD của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
_Natsu_
ĐẠI BÀNG
8 năm
@heophong Gù led gắm đâu vậy bác :p
lethucdanh
ĐẠI BÀNG
8 năm
Phê 20160126_173606.jpg
@lethucdanh Chưa ráp vào mà đã la PHÊ :eek:
lethucdanh
ĐẠI BÀNG
8 năm
@EX Prototype PHÊ con mắt trước đã. Rồi từ từ up sao ,đang lạnh tê người up vô ko dám chạy
@lethucdanh Mình cũng thích mấy món của bạn nhưng ngán nhất cái cảnh ráp vào không vô bài canh đi canh lại món này đến món khác 😔
Iphon3
TÍCH CỰC
8 năm
@lethucdanh Hàng về rồi hả a 😃
lethucdanh
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Iphon3 Uh e về hồi chiều mà lạnh quá chưa lên dc
supham
ĐẠI BÀNG
8 năm
A Phong cho em hỏi.
VX dùng gì để vệ sinh cho sạch anh. EM nhớ là ko dc dùng dầu hỏa, xăng, nhưng RP7 , WD40 này nọ thì hok biết dc ko.
sợ nở O-ring
wildcat9xz
TÍCH CỰC
8 năm
@supham nếu đi oring thì rửa vô tư.còn xring thì mình chịu.hì
supham
ĐẠI BÀNG
8 năm
@wildcat9xz ặc, X -Ring là sao nữa ta.

bữa quất cọng ĐID 428 VX có mấy cái phốt tròn tròn.
wildcat9xz
TÍCH CỰC
8 năm
@supham phốt của oring tròn gọi là oring.còn VX thì là xring
@wildcat9xz Bác nói mới để ý dạo 1 vòng tìm được mấy cái này

D.I.D

RK
lethucdanh
ĐẠI BÀNG
8 năm
:eek:
Mỗi lần đại ca tới chu kỳ là a e chạy đua vũ trang úp bài mới
leenam0109
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chuẩn bị nâng cấp.
leenam0109
ĐẠI BÀNG
8 năm
@kecodon0077 Độ dày 2.5mm, em nghĩ cứng tương đương cao su phuộc zin. Ráp hết lại khít hết luôn anh.
@EX Prototype Theo chứng kiến bên lò 377, RCB V1/V2/Raider, YSS các loại... nói chung tầm giá từ 3tr đỗ lại đều bị 😔. Gắn xe gắp zin, gắp V1-V2 gì cũng bị. Phuộc zin thì của Showa đỗ seal lock ko bàn tới.
Do lực chịu ngay cây mono shock là quá lớn, 1 cây mono shock lắp vị trí như Ex thì chịu lực gấp ~4 lần 1 cây phuộc sau của Wave/Dream.... dễ dàng phá banh 2 ắc 2 đầu nên gắp V3 mới ra đời là vậy ;)
@leenam0109 Dày là 1 chuyện, còn chất liệu quyết định tất cả. Chỗ đó chịu lực khủng lắm, mấy cao su lơ mơ coi chừng banh nhanh. E thử tìm cao su dàn chân xe hơi tiện lại xem.
211
CAO CẤP
8 năm
@leenam0109 Theo kinh nghiệm bản thân e thì sớm muộn gì cũng...bể tiếp thôi a ui :p
ắc quy có ảnh hưởng tới tốc độc k z mấy a...
Mấy a cho em hỏi về vấn đề tuy đã cũ nhưng do tìm hiểu qua một số threard thì cũng bàn luận đã lâu lắm rồi, nên không biết bây giờ còn phù hợp không.
Các anh chỉ giáo giúp em, exciter 135 bây giờ thì có những loại nhớt nào đi êm, mát máy, không gào tầm giá 300k đổ xuống ạ? Với Sài Gòn thì thay ở đâu uy tín ạ? Em cảm ơn!
có cốt trước nào dài hơn cua ex k z may61` a, e gắn chụp cốt vs pat bảo vệ heo nó bị hụt ren ak...
Gần tết nhiều bài bệnh luôn ;) 20160127_113131.jpg
211
CAO CẤP
8 năm
@kecodon0077 BC cho e gửi lời hỏi thăm ãnh nha 😁
mua chai liqui moly chain clean, khoảng 160-170, xài là ổn nhất, khỏi phải sợ gì
Giờ Yamaha cũng có nhớt full syn rồi, khoảng 250.000, ra 3S mà thay cho tiện
giangtruong
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chào cả nhà. Em đang định thay bóng đèn cho xe.
Search trên mạng thấy bóng led này:

Em lắp loại sánh sáng vàng (4300 kevin) có gì cần lưu ý không ạ? Em cảm ơn trước 😁
angelsun
TÍCH CỰC
8 năm
@giangtruong coi chừng thất vọng. :D
ntlitome
ĐẠI BÀNG
8 năm
@giangtruong Bóng này đời sau , cũng khá sáng đó , nói chung sáng hơn 35w zin theo xe, lựa màu vàng cho đỡ chói mắt người đi ngược chiều
Bòng này mình đã thấy trên xe em mình, nói chung ok hơn so với bóng zin, lúc mới ra hơn 400 á
nó gắn nay 3 tháng cũng ok, chưa thấy hư :D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019