Cảm nhận & chia sẻ kinh nghiệm YAMAHA Exciter 5 số côn tay - PHẦN 3

kecodon0077
16/11/2014 4:20Phản hồi: 37.971
37.971 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

211
CAO CẤP
8 năm
Nó đó. BC khuyên phun 100 rưỡi nên đi 2.9 :p
Mới mua chưa test thử nữa bạn ơi. CMS loại nào mà dở vậy bạn?
Thiên2014
ĐẠI BÀNG
8 năm
@226 Ủa CMS không có loại 2.9 hay sao mà anh 6 chọn appi hay là anh chủ lò kêu mua appi anh 6 ?
211
CAO CẤP
8 năm
@Thiên2014 Qua tham khảo thấy mọi người chọn appi nhiều hơn. Hồi Exion mình cũng đi appi 2.8 thấy cũng ổn. Để thay vô test tiếp coi thế nào rồi cho bạn cảm nhận 😁
Mấy anh cho em hỏi ex 150 của em giờ muốn thay lốp sau size 150 với lốp trước size 90 thì nên đi đĩa tải như thế nào ah? Nên mua lốp ở đâu rẻ mà uy tín ạ? Em xin cảm ơn
@Sĩ Việt Chạy mâm zin mà lên vậy trời mưa cẩn thận nhe bác.
@kts.thanhlong Bác có thể nói rỏ hơn giúp em được không ạ?
angelsun
TÍCH CỰC
8 năm
@Sĩ Việt Bị bóp vỏ, diện tích tiếp xúc với mặt dg ít lại
@Sĩ Việt mâm zin dc thiết kế cho vỏ zin, độ bè độ rộng đã dc nsx tính hoàn chỉnh. Phù hợp với địa hình, thời tiết và khả năng chạy của xe.

Mình thay đổi thông số của vỏ xe, coi như ít nhiều đã đổi luôn độ an toàn và khả năng chạy của xe.

Bạn gắn bánh size lớn thì xe ì hơn, hao xăng hơn là chắc chắn, chưa kể dễ trơn trượt hơn vì mâm zin k vừa với cái vỏ bự, phần bè vẫn như cũ nhưng độ cao xe tăng lên. Xe dễ mất thăng bằng.
@Sĩ Việt mâm zin thì bác đi tối đa là 80/90/17 cho bánh trước và 130/90/17 cho bánh sau là được rồi, còn nếu đi size to hơn thì với mâm zin nó cũng chẳng to hơn nhiêu đâu mà phần tiếp xúc với mặt đường khi vào cua thay đổi thì sẽ dễ trượt xòe. Bạn muốn lên vỏ lớn thì lên mâm tương ứng cho an toàn, chuyện nặng xe khi lên mâm vỏ là bình thường. Thân
p/s: đó là lí do vì sao mấy anh lên bài phuộc trước muốn lên vỏ lớn cho đẹp phải lên mâm là vậy chứ chơi mâm zin mà vỏ bự thì không an toàn nhe bạn
wildcat9xz
TÍCH CỰC
8 năm
Mình mua bên redleo.đợt trc cũng đi cms thấy ngon lành.đợt này mua mới để lắp đo vs đầu cms vs trái lồi thấy ré.hic.đang tìm thử xem loại nào ngon hơn thì triển.k biết lò xo uma thế nào thấy ghi made in japan.hi
Bác mượn cục ic độ lắp vô xe dựng chống đứng vặn ga ở N sẽ thấy tiếng dé.hì hì
@wildcat9xz ý là tiếng zé đó nó nghe như thế nào á o_O
Thiên2014
ĐẠI BÀNG
8 năm
@wildcat9xz Mình cũng thấy bên redleo bán CMS mà không để 2.8 or 2.9 nên cũng không biết sao
wildcat9xz
TÍCH CỰC
8 năm
Ý em là em k biết miêu tả như thế nào.kiểu tiếng như é é nhg nó chói tai bác ạ.
Bác bóc cái lớp ten của red leo đè bên trên ra ở dưới còn 1 tem nữa như của em là 2.9
Thiên2014
ĐẠI BÀNG
8 năm
@wildcat9xz CMS 2.9 mà bạn kéo còn ré thì chắc nó mềm hơn so với loại khác rồi .
Để xem appi 2.9 ra sao .
TANG HUY
ĐẠI BÀNG
8 năm
Anh @kts.thanhlong cho em hỏi nếu thay cho T150
Bánh trước: 89/90-17
Bánh sau: 130/90-17
thì có bị sai tốc kế hay cần chỉnh lại gì không ạ?
Lên lốp với size như trên thì NSD có thay đổi thông số gì không? Vì em muốn xe đi khỏe chút.

Em xin cám ơn.
@TANG HUY hi bạn, đúng ra thay vì bạn ghi @kts.thanhlong thì bạn ghi là @kecodon0077 thì hợp lí hơn. Nhưng bạn hỏi mình trả lời luôn. Do T150 đo tốc ngay nhông nên nếu bạn thay bánh trước mình nghĩ không sai tốc nhưng do bánh sau tải nên nếu bạn thay đổi thông số vỏ sau ít nhiều cũng sai số nhe bạn. Với thông số vỏ như vậy thì bạn lên dĩa 43 cho nhe xe chút. Thân
mã đèn là gì vậy? chạy phuộc SH cảm nhận sao?
Lies
TÍCH CỰC
8 năm
@kenken1512 2tr5 1 cặp bác ơi :D
kenken1512
TÍCH CỰC
8 năm
@Lies :eek: Hàng real hả bác?
@kenken1512 Mấy bạn đó m đú k nỗi đâu bạn 😃
Nhìn cái giá là hiểu hàng
@kenken1512 Nếu ngán tiền thì bạn hỏi Motoworld cặp này, cũng gần giống như Rizoma real, giá ~1trieu. Hàng Taiwan thân cnc, ko vô nước, rất sáng. Mình xài cho Raider thấy ổn 10561696_665167730218285_3422497953481179948_n.jpg 10574403_665167723551619_5425266180104226509_n.jpg signal cnc (3) - Copy.jpg
Cuối cùg cũng có được cặp kính yaZ cho e nó ( ngố k thể tả nổi) :d
@Smart_Love Bác ở đâu ?? Mình cũng dân BRVT, lên sg toàn phải đi gương, ko có gương đi không được :3 còn dưới mình khỏi nói, bắt ghê lắm 😆
Smart_Love
TÍCH CỰC
8 năm
@doccocauvuot Mình ở Tây Ninh,1-2 tuần chạy xuống bạn gái ở bà rịa 1 lần.chạy riết giờ chiếc Ex muốn banh rồi 😁
Từ khúc ngã 3 Long Sơn đổ xuống chợ bà rịa CA bắn tốc độ ghê thiệt. Tối rồi mà cũng bắn như thường,hên là mình đi nhiều nên biết tránh được.
@Smart_Love Tối sao bắn đc nhể? o_O mà ông cũng siêng nhỉ, quen xa mà cũng cố gắng đó chứ, như ông chú mình, quen vs lấy vợ tây ninh, nhà thì ở sg, đi riết g xe cộ giờ nhìn gớm mà nát thấy mà ghê, vừa rồi mới mua chiếc SH mode cho vợ, mình thì tèn tèn ex ghẻ :p:D:D Đúng là sức mạnh tình yêu =))
Smart_Love
TÍCH CỰC
8 năm
@doccocauvuot Uh nhiều lúc cũng oải lắm chứ,mà ráng 1 năm mấy rồi đó :D
Ca buổi tối cũng bắn tốc độ như thường,mình cứ tưởng tối k bắn,phan ầm ầm hên là thắng kịp k thôi bị dín đạn rồi.
Mấy lần sau biết nên tránh dc.
lên mâm FZ đầm hơn, nhưng cũng nặng tay hơn so với zin.

hình chụp giống ngoài Trung vậy bạn?
Lies
TÍCH CỰC
8 năm
@kts.thanhlong xe a vừa lên bánh, vừa làm nồi, chắc chạy đã lắm :3
lại có thêm nhà mới để an h em chém gió nữa rồi
M ở miền quê b, cụ thể là ở Quảng Ngãi, nhà vườn cấy cối k.
uh, vì quê vợ cũng quảng nam nên thấy khung cảnh quen hỏi thăm

bánh thì không cảm nhận khác biệt nhiều, nhưng làm nồi thì khác áh, quan trọng là máy bớt dọng nồi nhiều lắm
Lies
TÍCH CỰC
8 năm
@kts.thanhlong bữa đó a Phong có mở máy xe a cho em nghe r, êm ru ko 1 tiếng kêu, kakaka. đi kiểu vầy nguy hiểm lắm, xe mà ko có tiếng kêu gì chỉ nghe xẹt xẹt là đã kế bên r là mấy chị em dễ giật mình lắm a ơi, kakaa
@kts.thanhlong Anh làm em nôn nao quá 😆

Sent from my iPhone using Tapatalk
Quảng Nam thì gần m, m sát Quảng Nam, vẫn đi làm ság đi chiều về ở Quảng Nam. Vợ bạn Huyện nào QNam.
@hoangnguyen0115 hình như Duy Xuyên, Duy Trinh gì đó nhưng bà xã sống trong đây quê nội ngoại ngoài đó thôi nên năm nào cũng về
T150RC
TÍCH CỰC
8 năm
@kts.thanhlong Wow. Gần chỗ e nè
Chào các anh,
Xe em ex135, hiện tại cái phuộc sau đã bị hư, nay em cần thay phuộc khác, không biết trong tầm giá 2tr đổ lại thì lựa chọn loại nào là thích hợp.
Em cảm ơn.
@dungnguyen2409 Cho xin cảm nhận dàn chân 1m6 nhé bác
@mr_silv3rm00n cái này thì đã có nhiều comment trên này rồi bạn, trên cả tuyệt vời. lúa ít thì nên chơi bài đó, nếu không khó tính thì bỏ qua tiếng..nhóp nhép khi nhún phuộc đứng tại chỗ do đường đi của ti dầu, còn khi chạy thì chẳng nghe gì đâu, quan trọng qua ổ gà này nọ ko còn bị...cọc..cọc.. bài này thì 8/10 điểm, còn ngon hơn thì bài phuộc SH, chấm điểm thì 20/10 (theo ý kiến của đại đa số ae trên này ah)
badboylv
ĐẠI BÀNG
8 năm
@kts.thanhlong có cây RPM nào ngon cho ex150 tư vấn dùm bạn tks !
@badboylv Theo mình biết thì RPM chưa sản xuất phuộc cho T150 nhe bạn.
ráng xíu đu RPM 2,5 trẹo là tuyệt vời ông mặt trời.
còn đỡ hơn kêu cành cành mấy chị em tưởng máy cày chạy hết
Nay khui thùng kiểm kho ;)

viber image.jpg viber image1.jpg
angelsun
TÍCH CỰC
8 năm
@kecodon0077 dè đên của mt-15 hả a
@kecodon0077 Ui, vè đen dành riêng cho đỏ đen, kakaka
@kts.thanhlong Giờ mí a chơi bài SH nhiều quá đụng tùm lum... Mềnh sắp có bài mới, lên phuộc upside down mode lại đường dầu cho nó nhún ngon lành xong gắn cái dè đó vô, ko thôi trầy ty hết ;)
@kecodon0077 khối anh sắp chết nữa vì mê. He he
kenken1512
TÍCH CỰC
8 năm
Nhìn mà phát hoảng, đúng là người ít tiền 😁

Thank bác nhưng tầm 1tr thì cũng hơi cao bác ạ :D
Em tưởng nó tầm dăm trăm thì cũng thay cho đẹp chứ giá này thôi em dùng đồ zin cũng được ạ hihihi :D
@kenken1512 Uh, Ex150 mà đèn signal bé như cái đó nhìn ko hợp. Cỡ này chắc vừa nè ;)
kenken1512
TÍCH CỰC
8 năm
@kecodon0077 Dạ, cái gì gắn lên xe anh thì chuẩn đét rồi ạ 😁
Xe anh gương zin cắt ngắn hả anh? Nhìn đẹp phết!
@kecodon0077 Motoworld luôn hả anh?
Ok, mã 207 nhé.
Nói móc ư? 😔
Kính zin uốn cong, 228/9 Lê Quang Định, BThanh
@kecodon0077 Nói thật chứ bộ, đú thì sao lại bạn nỗi, 😃.
Mỗi cây mỗi hoa mỗi nhà mỗi cảnh.
kenken1512
TÍCH CỰC
8 năm
@kecodon0077 Em nói thiệt mà, đồ trên xe a toàn hàng chất, nhìn mà phát thèm :p
Các bạn cho m hỏi, con ốc 12 nối dây dầu vs heo dầu khi tháo ra là nó chảy dầu, có cách nào để không chảy k nhĩ, m muốn tháo ốc đó thay ốc khác.
- nảy k biết nới lỏng bị chảy 1 ít, k biết ảnh hưởng gì k ạ
wildcat9xz
TÍCH CỰC
8 năm
@hoangnguyen0115 K có cách nào cả..xác định tháo thì bác fảo thay lại dầu vs xả hết air canh phanh
@wildcat9xz Dạ vâng, nếu vậy thì e phải nhờ thợ r.
Mà nảy m lỡ tháo chảy xíu dầu, có ảnh hường gì nhiều k bạn.
@hoangnguyen0115 Tay bác khoẻ thật, mình từng mở thử con ốc đó mà mồ hôi mẹ mồ hôi cha ra tùm lum mà con ốc nó chả xi nhê nên từ bỏ, sợ lại bị tuôn re, giờ mình hiểu sao bác mở bị tuôn ten con ốc chỗ phần nhự đen mỏ cày rồi 😃
@mr_silv3rm00n M mở được 1 bên, bên kia mở k được hơi nóng vội nên tuôn ren.
wildcat9xz
TÍCH CỰC
8 năm
@hoangnguyen0115 Nếu đen thì chảy dầu trong heo dễ dính bị air.còn k thì k sao cả.nới nhẹ chảy ra 1 tý tẹo thì k vấn đề gì đâu.cái này thay dầu b tự thay đc mà.chỉnh nặng nhẹ,mềm cứng theo ý mình luôn
_Natsu_
ĐẠI BÀNG
8 năm
Dyno ex zin dc tận 13,19hp win nờ 13,83hp đây các bác 😁 zin 13,19hp nhé
https://tinhte.vn/threads/honda-winner-gianh-phan-thang-hoan-toan-truoc-yamaha-exciter-tren-ban-thu-dynojet.2603398/
cuticuti
TÍCH CỰC
8 năm
@kecodon0077 Hic e vừa ghé thăm bác cọp về bùn hiu đây anh. Sáng nay đc bữa rảnh rỗi ra đi trong tâm trạng phấn khởi chạy qua P1 lấy thêm cái bmc cho sach sẽ rồi phi qua 5 cọp test thử bugi với nồi mới kết quả 2 anh em đực mặt ra ko hiểu sao bị tụt mất nửa con ngựa luôn 😔 rõ ràng bộ nồi lực hơn nhìu. Lúc e đi có thử kéo số 2 tua mới 8k5 mà đã lên 81 ngọt ngào luôn, vậy mà hok hiểu có cái nào sai mà bị tụt ngựa nữa anh :( nhông sên dĩa bánh xe thì cũng y chang lần test trc luôn. Ko hiểu tại sao 😃
Iphon3
TÍCH CỰC
8 năm
@cuticuti Xe bạn làm đi đua hay sao mà mất nửa ngựa mà bạn bùn thế.
Thay bugi lọc gió thì canh chỉnh lại cái hệ thống Fi lại đi nó mới ngọt được. Với lại bạn cho mình hỏi 5 tiger test dyno mấy số vậy
cuticuti
TÍCH CỰC
8 năm
@Iphon3 Hok a chạy nhanh e còn ko dám chạy mà, e làm tùm bậy tùm bạ đi test dyno cho có tờ giấy ghi số con ngựa coi xe mình nó đỡ ke chưa thui chứ e chủ yếu cưỡi ngựa xem bông ở 40-60 cây chuối thui ak. Buồn vì cảm nhận đc xe lực hơn nhiều mà số con ngựa lại ít hơn đó 😃 vậy là nó đang hok ổn chổ nào rồi.
E hok có hỏi test bao nhiu số tại bác cọp lúc nói chuyện có nhắc tới số 5 nên e nghĩ là trong lúc test sẽ có lần test hết số
@cuticuti Qua 8 Beo test lại đê, 5 Cọp hết linh gòi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019