Cảm nhận & chia sẻ kinh nghiệm YAMAHA Exciter 5 số côn tay - PHẦN 3

kecodon0077
16/11/2014 4:20Phản hồi: 37.971
37.971 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vụ thắng này e truoc gio k để ý. Hom nay e chạy liên tục 100km sử dụng thắng sau nhiều đậu lại sờ vào đĩa thì rất nóng e tưởng la phanh nhiều nên nóng. Lúc về cug 100km e xai rat it thắng sau ma no vẫn nóng nóng e dựng chong dứng quay bánh vẫn nhẹ k kẹt j het, xe em 8000km vậy la co bình thường k ạ. E cug test thử nếu sử dụng thắng sau nhìu thi độ nóng k thay đổi. Và nhiệt độ thắng đĩa chiu duoc nhiệt độ bao nhiêu vậy ạ
@kawasakih2r Ai giup minh với!
Mấy bác cho em hỏi tí.
Em mới mua lại chiếc Ex 2012, đi được 2 vạn 1.
Cảm giác đầu tiên của em là : nồi xe kêu khá to so với chiếc Ex 2014 em mua mới lúc trước.
Và em chạy số 3 mà tầm 40Km là thấy máy kêu rồi. Để số 4 thì cũng kêu, sang số 5 thì tầm 60km.
Vậy có bệnh gì Không ạ 😔
Và cho em hỏi thì đi nhớt gì ạ, tại lâu quá Không đi ex
@ngtatdat Up lại cho các bác trả lời ạ :(
tho2993
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ngtatdat
ex 5 số xe nào cũng kêu nồi. chả biết nồi là gì chỉ biết ma sát bánh răng bên trong nó kêu thôi. bìng thường bác nhá. 2014 kêu còn ác hơn
chạy số 4 cực kêu - lên hơn số 5 tốc độ trên 50 máy mới êm đc
@tho2993 Dạ vâng, em cảm ơn bác.
Cứ ngỡ xe bị sao 😔
Mà các bác dùng nhớt gì vậy ạ
kenken1512
TÍCH CỰC
8 năm
@ngtatdat Mình dùng nhớt hãng.
Đang rodai thì dùng loại 85k (cho đỡ phí)
Giờ hết rodai rồi thì cũng dùng nhớt hãng loại 250k.
Thấy chả có vấn đề gì ngoài việc xe lúc êm, lúc xào 😁
TANG HUY
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mấy anh cho em hỏi có anh nào xài qua đèn led Cree xhp 70 ~ 6000K (Trắng) chưa ạ?
Độ bám đường của ánh sáng trắng có tốt không ạ? 😃😃😃
Ngoài ra thì em cũng ngại ba cái vụ xxx làm luật vụ ánh sáng trắng quá các anh giải đáp giúp em với 😕😕😕
Em xin cám ơn
@TANG HUY A đang xài XHP70 nhưng không phải loại 6000k, của a vàng nắng nên bám đường chút chứ đi loại 6000k thì mưa là kg bám đường đâu. Chạy xưa giờ từ lumiled đến cree xhp 70 gặp công an hoài, nhưng chưa bao giờ bị hỏi vụ đèn, còn công an mà muốn kiếm chuyện thì cái xe của em có nhiều thứ để kiếm hơn mà. Thân
TANG HUY
ĐẠI BÀNG
8 năm
@kts.thanhlong
Okie em cám ơn anh. 😃😃😃
Mua winner sướng nhỉ, được tặng cái fullface nhìn cũng chất ghê.
Vậy mà Yamaha k thèm tặng để cạnh tranh luôn :p
Thuongbl
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Gino1808 mua ở zalada còn có 41,135tr đã thuế, chỉ tốn biển số nữa thôi
@Thuongbl Làm gì có giá đó bạn?
@Gino1808 Ở quê mình hôm trước ra head nó bảo mua winner ngoài cái nón hãng tặng còn đc hỗ trợ 1tr5 tiền trước bạ, trừ trực tiếp vào giá mua, đau lòng cho winner
Ah mà giá bán là bằng giá honda đề xuất luôn
@Thuongbl Thì thấy trên đó giá toàn 43 hay 44 gì đó. Thấy ngạc nhiên thôi chứ ý gì đâu.
Bin2901
ĐẠI BÀNG
8 năm
vừa rửa xe xong, đi êm ru :d
mà tại sao rửa xong lại đi êm thế nhỉ ;)
lethucdanh
ĐẠI BÀNG
8 năm
image.jpeg Cảm giác yomos quá
thaito7788
ĐẠI BÀNG
8 năm
@lethucdanh Đem xi inox làm kỉ niệm
dapnapwantai
ĐẠI BÀNG
8 năm
@lethucdanh cái này chắc kéo lên 160 km /h đây
bị làm sao vậy bác?
Tình hình là em mới mua xe exciter 150, chạy đc đến giờ là hơn 300km. Lúc mới lấy xe thì chạy thấy khá ổn. Cơ mà vừa rồi có đợt em đi làm liên tục ngày nào cũng bị tắc đường, kẹt xe. Những lúc đó phải chạy số 1, tay côn bóp/nhả để xe nhích nhích từng chút một. Cảm giác máy nó nóng ran. Sau đợt đó em thấy máy xuống hẳn, chạy ì ì, ga rất nặng nề, gia tốc kém, ko lướt, ko vọt, vào số cứng, ko ngọt. Em lo quá nên đem ra hàng ngoài bảo dưỡng luôn, tăng côn lên, vệ sinh sên + xịt bôi trơn sên, thay luôn nhớt máy Top1 Action Plus 10w40 giá 150k/lon. Odo lúc đó mới chạy đc 270km, chưa thay nhớt lần nào. Sau combo bảo dưỡng trên thì xe lại bình thường, máy móc lại bốc, chạy lướt. Cơ mà em tham khảo rất nhiều bài viết với ý kiến, thì nhiều người kêu đang chạy rodai nên dùng nhớt hãng. Giờ em lỡ thay nhớt ngoài rồi thì có sao ko các bác? có hại gì cho máy về sau ko? em có nên tháo hết nhớt ra thay lại nhớt hãng như người ta bảo ko?
thaito7788
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Blue_Eyes_White_Dragon Nếu hiểu và thấy đúng thì chẻ máy thấy nhẹ nhàng thôi bạn
@Blue_Eyes_White_Dragon Có mấy anh chẻ máy lên skf rồi đấy. Xin mấy ảnh rì viu cho
@Blue_Eyes_White_Dragon Nhóm mềnh có anh cũng không chạy nhớt hãng và đến 3000km cũng chẻ máy rồi nhe bạn, và đúng là chẻ máy rồi nhẹ như không thặc ;)
@kts.thanhlong [emoji33][emoji33][emoji33]

Sent from my iPhone using Tapatalk
Ex150 bị kêu ở cái đuôi xe, các bạn nào bị không, ốc vít m xiếc cũng chặt, chổ biển số m cũng chêm vô 1 lớp xốp r...
Anh em nào nghe ngóng được tin tức gì Exciter 2017 chưa vậy?
@Thaohiphop93 Chỉ thay đổi cái tem thôi bạn, bao đời nay vẫn thế.
@hoangnguyen0115 E đang đợi chờ nó ra cái gì đột phá. Năm 2016 đã vậy rồi mà 2017 không thay đổi sao cạnh tranh đc win honda?
@Thaohiphop93 Cạnh tranh được tuốt, k cần phải thay đổi đâu bạn, winner thì bán được mấy con xe đâu mà lo.
- Chờ đột phá bạn chờ thêm chắc ex19
các bác cho em hỏi: cục máy của các bác nhìn từ cái hốc dưới đầu xe có bị xỉn màu cũ cũ bẩn bẩn ko? xe em mới mua, rửa thường xuyên mà cái cục máy nó oxi hóa xỉn xỉn ấy 😔
Bẩn khó vệ sinh thôi, chứ bảo oxihoá thì k có.
Công Cẩn
ĐẠI BÀNG
8 năm
e mới mua cục rcmini giờ 4 cái nút chỉnh làm sao mấy huynh
xe em pô móc 3 vách đôi , lọc bmc , bugi ngk iridium
NeoX
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Công Cẩn Thay ic độ mang ra năm hổ chạy dynocawn chỉnh bạn ơi, mình trc nhờ ông chỉnh, quên k chụp lại
Tình hình e mới gặp hiện tượng này các bác ợ, mọi ngày e đi số 4 tầm 15km/h là bắt đầu thấy tải ko nổi r, cơ mà hôm nay e mới thay bộ nsd mới leo lên test thử một hồi thì nhận thấy số 4 5 hôm nay rõ lạ, 5-10km/h mới gặp hiện tượng ko tải nổi. E cứ tưởng để độ rơ côn nhìu quá, e đã siết hết ốc côn mà vẫn vậy. Cái này có phải lỗi ko mấy bác hay do nsd mới nên máy tải ngon hơn:3 à e đi nsd zin 135(14-38) nhé
@power_zell Vãi bác giỏi thiệt, đi 15km|h mà để số 4,5 chạy dc luôn, mình thì đi số 1 thấy xe chưa "ngon" nữa, ước gì xe có số -1 chắc mình cũng trã về thêm kakakaa 😃
@power_zell Bạn nên học cách đi xe, đi kiểu gì để số 4 mà đi được 15km/h, giờ lại 5 đến 10
tho2993
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hoangnguyen0115
giờ vẫn có thanh niên đi xe mà ko biết số và tác dụgn của số.
bán mịa xe đi mua tay ga đi kiêu này hỏng mịa xe
sinh ra giải tốc độ ăn mứt ạ
@TINHvaTE342 Ý mình k phải là mình di ép số, chỉ là vô tình phát hiện thôi. Vì v mới thấy lạ, lên đây mới hoi. Các bác nói như thể ai cũg gà mờ thế!
vanluong92
ĐẠI BÀNG
8 năm
AE cho hỏi chiếc ex 150 của mình mới đi tour Nha Trang - SG về xong giờ thấy máy hơi ì. Khắc phục làm sao ạ?
Mình dự tính làm 1 chai carbon cleaner + thay nhớt lại (motul 300v mới chạy được 3000km)
Đi đường chạy 70-90 liên tục.
luongduchao
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ae Tinh Tế cho mình hỏi có ai đã từng mod thêm vào tăng cam tự động cho ex 2011 chưa,chỉ giáo mình với,có hình ảnh minh hoạ càng tốt nhe.
Xe mình hình như đang bị vấn đề đó,máy nguội thì nghe rào rào như tiếng sên bị khô nhớt,nóng máy thì hết nghe
Mình ko ở SG nên ko qua 377 kiểm tra đc
Xe mình hơn 40k km rồi
Tks mọi ng
@luongduchao Mặc định đã là tăng cam tự động rồi,có thay thì chỉ có tăng cam bằng cơm thôi.
luongduchao
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Trendinhmuadong Umh mình bít là tăng tự động,ý hỏi là hàn đắp thêm đầu trục tăng cam,Tks bạn
E mới va chạm xe như này, hiện tại xe còn ở bãi, theo các bác thì phục hồi chấn thương và chỉnh hình cho e nó về zin mất tầm bn ah 😃
@29229 Cỡ 5-6 triệu đó bạn:
Chảng ba ~700K
Cặp phuộc trước ~1600K
Mâm trước ~1700K
Đĩa thắng trước ~500K
Mặt nạ - tem ~400K
Bửng-tem ~600K
@kecodon0077 Dạ, cảm ơn bc!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế