Cảm nhận & chia sẻ kinh nghiệm YAMAHA Exciter 5 số côn tay - PHẦN 3

kecodon0077
16/11/2014 4:20Phản hồi: 37.971
37.971 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Xe này cũng chà, tại luôn ở sạch nên chà thì sáng lên thôi hà ;)

kendeptrai
ĐẠI BÀNG
8 năm
@kecodon0077 Cafe ông ngoại xì tin. Xe mình cũng bị gỉ sét đúng chỗ bảo vệ lốc máy này 😃
Nhưng chổ cản bảo vệ lốc bị gỉ xíu r kìa BC 😁
@hoangnguyen0115 Kệ nó, ko phải xe mềnh :p
Muốn cục máy luôn sáng thì phải chăm rửa xe từ lúc mới mua & rửa mọi ngóc ngách. Dơ quá thì rửa bằng dầu, bình thường rửa bằng xà bông
Mình xài gắp V3 nên cũng ko để ý nó dài nhiêu nữa. Đối với gắp V3, 200mm hay 2XXmm gì cũng chìu đc tuốt ;)
Pig_07
ĐẠI BÀNG
8 năm
@kecodon0077 BC chơi khó rồi @@
Em vẫn đang dòm ngó xem có bác nào đi YSS - G chưa để hỏi xem có vừa zin không và cảm nhận "trên mông" cảm giác nó thế nào
@Pig_07 G-series chắc cũng như X-series gắn vô đít xe cao hơn zin tí nhưng chưa tới nổi đụng bánh xuống đất nếu dùng chống giữa. Làm phuộc trước lại, hạ thấp xuống tí là ngon.
Pig_07
ĐẠI BÀNG
8 năm
@kecodon0077 Em vừa ngó qua con G Series, không có núm chỉnh cứng mềm thì phải 😔
@kecodon0077 em rửa thường xuyên đó bác, chăm xe kỹ lắm. tuần rửa ít nhất 1 lần. Cơ mà chả hiểu sao cục máy cứ xỉn xỉn màu.
@Blue_Eyes_White_Dragon Cái xe b mới đi có 320km thì làm gì mà xỉn vs bẩn dc bạn, trừ khi trước khi đến tay bạn đã bị, còn nhôm thì kị vs bột giặt, nên nó dùng thì k nên dùng nữa.
kenken1512
TÍCH CỰC
8 năm
Bạn này kỹ tính thế, xe chạy suốt ngày mà bạn đòi hỏi chỗ lốc máy phải sáng bóng thì...ca này khó à nha 😁
@kenken1512 Quá khó, :d, thường ai siêng lắm mới chà lốc máy cho sáng. Nói chung mới mua xe thì vậy, được tg đâm ra lười.
kendeptrai
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hoangnguyen0115 Bt mà bạn. Còn đỡ hơn chà sên gấp mấy lần =))
@kendeptrai M thấy chổ đó thò tay vô khó, sên thì m vệ sinh thấy đơn giản 😁. Nói chung chơi xe lắm công phu quá.
Muốn sáng bóng thì mở cục lốc máy đi mạ inox,đảm bảo sáng boong 😃
kjmmjntan
ĐẠI BÀNG
8 năm
Supap vixion với ex 135 là giống nhau phải k mấy bác
Mới thay đi cột 3lo cho tiện chứ đeo mỏi quá :
meohoang34
TÍCH CỰC
8 năm
Sau 300km vàng thì có vàng mà óng ánh kim loại :p
Ex 150 đi sên vàng 9ly hay 10 ly ngon mấy thím
Ex135 thì nên xài nhớt gì là ổn mn . Mình nào giờ xài nhớt hãng giờ muốn đổi gió thử xem thế nào
@duy0795 Liquy, motul, mobil 1, nhớt tổng hợp hãng, m thấy cứ theo túi tiền mà lựa.
@hoangnguyen0115 m có coi đánh giá qua cmt trên bài viết này nhiều r . đang phân vân giữa motul và mobil 1
Các anh cho em hỏi xe em full 135 đi cam 5.5 có cao quá không ạ ? Với lại đi cam này hay kêu không ? Lúc đầu tính đi 5.2 mà bên chỗ làm nói phải đi 5.5 mới canh được, Sợ cam cò kêu quài canh chỉnh quài cũng nản.
dapnapwantai
ĐẠI BÀNG
8 năm
lò nào cũng có bài riêng lò đó , ko chỉnh nhiều đâu , chạy tàn tàn 1 năm canh 1 lần
nghe nói 10 ly lâu dãn hơn 9 ly ...
@dapnapwantai Ex 150 đi nhông dĩa sao hợp bạn
@dapnapwantai Dạ cảm ơn anh. Với anh cho em hỏi lúc canh bông mai thì bên lò dùng giấy nhám vuốt vuốt gì chỗ cái đuôi kim xăng như vậy có ảnh hưởng gì không ạ ? Em mới tập chơi nên không rành lắm.
Cho Em hỏi trong này nó ghi trục côn thép đức là sao vậy mọi người...?
http://www.2banh.vn/threads/exciter-150-cach-khac-phuc-loi-bo-noi-khong-cat-con-la-bo-truc-con-ti-con-bi-mon.50576/
thấy mã vẫn là 2ND mà..?
@angelsun Đúng rồi, bởi xe mềnh tự mua đồ tự làm thôi. 377 hay Hồng Phát là tiệm nên ng ta cũng phải làm bài đại trà, giá cũng khá tốt vậy mà cũng nhiều đứa chê mắc đó thôi.
angelsun
TÍCH CỰC
8 năm
@kecodon0077 giá e thấy ok vậy mà chê mắc nữa e cũng thua :eek:
@angelsun Mấy bài mắc là bài của mềnh đó:p. Mềnh yêu cầu làm mắc, chừa đường cho mấy a cóp mí ảnh kím cơm chớ :p.
kendeptrai
ĐẠI BÀNG
8 năm
@kecodon0077 Tiền nào của đó thôi anh. Cơ mà cho e xin cái tem chứ. Thích cái tem mà lại ko có 😃

P/s: Trong này có ai biết về côn dầu không? Có nên lên côn dầu cho ex không nhỉ?
dapnapwantai
ĐẠI BÀNG
8 năm
mình đi trong tp thường tăng 1 đĩa sau : 14/43
có dk cứ táng 300 v nha
lò đang canh xăng đó bạn , bông mai ko có nâng kim xăng dc ,nên phải vuốt cho thêm xăng ở đoạn vuốt đó
211
CAO CẤP
8 năm
@dapnapwantai E tưởng kim còn ba dớ vuốt lại cho thẳng chứ :p
dapnapwantai
ĐẠI BÀNG
8 năm
@226 nhiều khi nó bị cong nên phải vuốt nhiều nó mới lên thẳng dc
G_Shine
ĐẠI BÀNG
8 năm
@dapnapwantai Vuốt vậy lỡ nó hết hưng, lại xìu xuống thì căng đa :p
Mình định thay Sên-Nhông-Dĩa hãng khoảng hơn 200k! Ngoài ra còn loại nào cùng giá hoặc hơn chút tốt hơn không mọi người?
Event 69 - Happyland lần 2. Dàn chân trước SH/Winner phát huy tối đa tác dụng, vô cua đầm & ổn định, xe hết dẻo khi vào cua giúp cuaer chủ động tay lái hơn :eek:. Tuy nhiên, chạy sân này ko dùng cho người hám tốc, mất tập trung... Nài chuyên nghiệp của Happyland vẫn nhào như thường :p.
1473155912070_28495.jpg 1473155784571_28491.jpg
hoangstuped
ĐẠI BÀNG
8 năm
@kecodon0077 Đem ex135 ra herd nó có thay phuộc trước của WINER vào cho mình đc ko bác?
@hoangstuped Ko biết nữa, bạn vô hỏi thử. Mình ko có chơi với tụi Head.
hoangstuped
ĐẠI BÀNG
8 năm
@kecodon0077 mà hình như thay là phải thay nguyên bộ luôn hả bác?
@hoangstuped Đồ này gắn xe kia thì phải chế cháo. Chế cháo ntn, giá cả bao nhiêu thì tùy nơi tùy thợ nữa bạn.
Iphon3
TÍCH CỰC
8 năm
@hoangstuped Chắc là được ấy bạn. Thợ hãng cũng hơi bị giỏi ấy bạn.
kenken1512
TÍCH CỰC
8 năm
Nhìn vô hình dưới thì thấy T150 hít khói T135 hết à anh?

Cho hỏi bạn có sơn lại cổ pô không mà nhìn không rỉ gì hết vậy?
Mình mới 8000km thôi mà cổ pô rỉ rồi 😔
angelsun
TÍCH CỰC
8 năm
@kenken1512
ko bác, mỗi lần đi về thấy dơ em lấy khăn ướt lau sạch là ok à
kenken1512
TÍCH CỰC
8 năm
@angelsun Mình không để ý mấy cái dưới đó nên không lau chùi gì hết giờ nó ố vàng với rỉ một ít rồi :p
angelsun
TÍCH CỰC
8 năm
@kenken1512
lười quán lên cổ inox cho dễ rửa bác. inox bóng xịt nước là ra, cổ zin hơi nhám , phải chùi
kenken1512
TÍCH CỰC
8 năm
@angelsun Thay mỗi cổ pô thôi hả bạn? Giờ lấy giáy nhám chà rồi vệ sinh thường xuyên chắc ổn nhỉ?
angelsun
TÍCH CỰC
8 năm
@kenken1512
thay mỗi cổ thôi. còn lấy giấy nhám chà mình chưa thử nên ko biết nữa
Tem đó để ngoại giao lại coi còn ko, a thì hết rồi.
Côn dầu bóp sướng lắm, nhẹ te nhưng cảm giác bóp ko thật.
Mấy chiếc T150 trong hình chỉ là xe zin đc lắp ecu-lọc gió độ-bugi Brisk... trong khi mấy chiếc T135 đó phải xài bằng A2 ko hà:eek:. Xe mạnh hơn cũng 1 phần, còn lại do kỹ năng chạy.
kenken1512
TÍCH CỰC
8 năm
@kecodon0077 Thấy mấy anh nài T135 núp gió các kiểu rất chuyên ngịp :p
@kenken1512 Núp gió chỉ là 1 phần nhỏ thôi bạn. Để chạy đường đó đòi hỏi nhiều yếu tố: máy móc, dàn chân, nài...
kendeptrai
ĐẠI BÀNG
8 năm
@kecodon0077 Nghe bóp nhẹ là sướng rồi. hihi
Lúc nào có hú e nhé ;)
@kendeptrai Cái tem đó bộ đẹp lắm sao a nào cũng khoái vậy cà? Có nhiều a lạ hoắc pm hỏi chia lại cái tem đó nữa chứ:eek:. Xe mềnh cũng đâu có tem đâu 😔

211
CAO CẤP
8 năm
Nhìn các anh vô sân chạy mà thèm ghê. Ước gì được vô chạy thử 1 lần rồi zìa 😔
@226 Mình cũng thèm, phải chạy vào MT giải toả bức xúc :(
Bin2901
ĐẠI BÀNG
8 năm
các bác cho em hỏi nay em vít lên 70km thì gặp chướng ngại vật nên giảm ga đột ngột. Nghe tiếng nổ đoàng 1 cái rõ to ở pô. Không biết có làm sao ko nữa.
Với cả xe em giờ lúc nóng đi nghe tiếng máy rè quá. Cứ tạch tạch tạch. Muốn đi xem mà sợ ko ra vấn đề lại đi về
@Bin2901 Bạn ko cần phải chạy tới 6-70km/h gì chi cho nguy hiểm, đậu tại chỗ nẹt ga tua máy cao cao tý rồi buông ga ra, nếu thấy nổ lẹt phẹt sau pô là bộ AIS có vđề rồi đấy.
Bin2901
ĐẠI BÀNG
8 năm
@kecodon0077 Nhưng mà nó nổ to lắm em cũng xoắn. Hôm nay mới bị lần đầu. Chắc mai đi kiểm tra tổng thể cả kim phun. Làm chai cacbon clean cho chắc
@Bin2901 Cái gì? Ex150 ah?
Bin2901
ĐẠI BÀNG
8 năm
@kecodon0077 Đúng rồi bác @@ t150 ạ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119