Cảm nhận & chia sẻ kinh nghiệm YAMAHA Exciter 5 số côn tay - PHẦN 3

kecodon0077
16/11/2014 4:20Phản hồi: 37.971
37.971 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nay mới qua chú Sơn làm lại phuộc với cổ , đi về nó cứ tưng tưng . Ngồi nghe chú nói chuyện cũng vui , mỗi tội hơi lâu kaka
@giolangthang Sơn gầy qua gặp chú Sơn già a nhỉ, hehe
ongnhunHPn7
ĐẠI BÀNG
8 năm
@giolangthang Chào Bạn
Bạc đạn cổ xe Up Side Down thì không cần rodai , chứ phuộc mà nhẹ liền thì mau nhảo lắn bạn ơi ,

Chuyện làm cứng tí để vài tuần rodai là vừa , là Kinh nghiệm của mấy A.e trên Tinh tế đã qua sử dụng đó bạn

Cứ yên tâm phang ít bữa là Ok _ Bạn cứ yên tâm phuộc chú Sơn chưa bao giờ Nhún cứng , chỉ có bị chê mềm thì có :eek: :p
@ongnhunHPn7 Chú Sơn già ùi nên khoái mềm à. Kakaka
@ongnhunHPn7 Ý con là nó nhạy chứ ko phải cứng đâu chú. Kaka
ongnhunHPn7
ĐẠI BÀNG
8 năm
@giolangthang Chào Bạn

Ngày mai chủ nhật buổi sáng từ 9 g ----> 12g bạn ghé ra cafe B1 ( chung cư đường hòang sa _ kênh nhiêu lộc _ chân cầu thị nghè nhìn thấy chung cư )

Bạn ghé chú bao bạn ly cafe , đễ sẳn xem em nó sau " rodai " vài hôm độ nhạy làm zin + dùng lò xo "độ " của chú ra sao !
Bạn coi có bị vô nước bình xăng hoặc xăng lẫn nước ko nhé
Tưng tưng là do mới làm, chạy vài bữa hết hà.
Vui... hay là nói nhiều quá vui tai?:p
Lâu tại bài của ổng là vậy.
Bin2901
ĐẠI BÀNG
8 năm
@kecodon0077 Hôm bữa em đi hết xăng nhưng phải đi thêm chục km nữa mới có cây xăng nên đổ tạm 20k A92.
Hôm nay chạy hết lại đổ lại đầy bình A95. Em nghĩ chỉ bị trộn có 1 tí chứ nước trong xăng em ko rõ. Còn nước sao chảy vào bình đuợc ạ
Bc tư vấn giúp em với
Ps: từ hôm đó em bóp côn thả trớn cứ bị chết máy vài lần. Garanty em còn có 1k nên nghĩ ko sao. Hôm nay số 2 bóp côn phanh lại thì chết máy kêu khực cái.
@Bin2901 Xăng ở VN thì ko dám đảm bảo, có rất nhiều scandal lên báo rồi. Bạn nên mang xe đi kiểm tra sớm, bên lò 377 gặp nhiều trường hợp do xăng rồi. Có chiếc nặng là lúp supap luôn.
Bin2901
ĐẠI BÀNG
8 năm
@kecodon0077 Tại em ở hà nội nên chưa biết chỗ nào uy tín. Ra 3s 2 lần 2 chỗ thì thái độ nhân viên toàn cợt nhả nên chán lắm bác ạ
@Bin2901 bác qua 67 Ngô Thì Nhậm chưa?
Bin2901
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Blue_Eyes_White_Dragon Định mai qua đây :p
Mà sao về e đi thử vẫn cụp cụp. Chắc mốt rảnh qua chú coi lại dùm cái cổ.
ongnhunHPn7
ĐẠI BÀNG
8 năm
@giolangthang Chào Bạn

Dù là bài 600 k chú vẫn bao không kêu cụp ( chỉ thua bài Hạ phuộc vấn đề nhún mượt mà thui ) .

Nếu đo áp suất lốp trước đúng 2 kg mà Bạn phang cả lề đường , ổ voi Nếu nghe Kêu cụp _ thì ghé chú xem lại Bảo hành ưu Tiên . 😃
@ongnhunHPn7 Dạ cũng hơi hơi bị ah chú. Để con đi thêm mấy ngày coi sao. Được cái phuộc rất êm ái rồi chú
ongnhunHPn7
ĐẠI BÀNG
8 năm
@giolangthang Chào Bạn

Thông thường Nhún làm mới sẽ cần thời gian chạy "rodai " 2 tuần là sẽ đạt đến độ nhạy mềm . Nên mới làm sẽ hơi tưng & đôi khi có những tiếng động do cộng hưởng là trong tầm cho phép ban đầu .
@ongnhunHPn7 Dạ , con cảm ơn chú .
Quân ta chạy với đội nhà, kaka max volume nhe mí a ;)

dapnapwantai
ĐẠI BÀNG
8 năm
@kecodon0077 hình như mất đoạn sub
garuluv
ĐẠI BÀNG
8 năm
nhìn cái dè winner có vẻ "sạch" hơn t150. ko biết mua về chế pat gắn vào ôm đc như vậy ko hay nó cấn cái mỏ cày nữa :oops:
các bác cho em hỏi chút : xe em dựng chống đứng lên, bóp hết tay côn + vào số 1 thì bánh xe vẫn quay nhẹ. Như vậy có ổn ko? có cần chỉnh tay côn để khi bóp hết côn thì bánh xe ko quay ko?
@Bin2901 bữa nào em với bác cafe giao lưu đi.
Bin2901
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Blue_Eyes_White_Dragon vừa qua 67 ngô thị nhậm về ;)
ngta kêu xe chả sao, có ông anh bị hú số 3 mình đi xe vẫn bt chả sao, kêu lấy xe mình đi bảo sao êm thế. vô số ngọt lịm.
gặp ông chú mới 200km đã ra thay lá côn, hỏi thì ông bảo tắc thì đi số 4, bt thì chạy số 5 :p hỏng cũng đúng, tính ra mình vẫn giữ xe chán
@Bin2901 bữa nào cafe ko bác? em muốn hỏi kinh nghiệm về xe. Nếu đc bác inbox em số đt nhé.
Bin2901
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Blue_Eyes_White_Dragon Em có biết gì đâu bác. Hồi biết đi côn thích quá nên tìm hiểu nhiều. Giờ có con xe đi nên cố giữ gìn thôi :p
Cần cao thủ giúp đỡ: Tình hình là xe mình dạo gần đây bị rung tay lái dẫn đến tê tay mặc dù chạy quãng đường ngắn cũng bị tê hết cả 2 tay. Nếu có bạn nào đã fix được vui lòng chỉ giao cách khắc phục hoặc cho xin địa chỉ để xử lý.
Chân thành cám ơn!
kenken1512
TÍCH CỰC
8 năm
@longmonaco Đừng ghi chặt tay vô ghi đông là đỡ bị tê tay bạn à.
Mình đi 1 mình thì đi đường xa mới bị chứ đi đường ngắn thì không sao.
Nhưng nếu chở vợ phía sau, vờ đè lên lưng mình, mình phải ghì lại lên ghi đông thì đi đoạn ngắn 10km thôi mà tê hết cả tay :p
mấy bác cho hỏi: dạo gần đây mỗi lần bóp côn rồi thả ra đến thời điểm xe có lực đi tới là nghe cái "chách" dưới máy, ko biết là có vấn đề gì ko nhỉ?
xe tui năm 2012 đè pa là số 5 chại hết đắt là 30 về 4 lên đc xíu 60 về 3 đc 70 hii
E để ý thấy tay thắng tay côn của ex 150 chạy 1 thời gian k bị tróc sơn,mấy bác cho e hỏi lấy cặp thắng đó thay vào ex 135 dc k?
Mai mình mượn gắn thử xem như thế nào rồi mình báo cáo, đẹp mình dứt cái lên hình luôn :p:p

135 cũng tróc mà bạn, mà mình thấy nước sơn của 150 nhám, có vẻ ngon hơn so với 135 thì phải 😃 xe mình 135 cũng tróc hết rồi, đang không biết nên đánh trắng luôn hay là đi bộ khác, trắng có vẻ k đẹp :p
Smart_Love
TÍCH CỰC
8 năm
@hoangnguyen0115 Ái chà, tay thắng sơn bóng, tay côn sơn nhám, 2 cái khác nhau đã vậy ta. tại mình ko sử sụng Ex 150 nên ko biết.
Chắc ra hãng mua cái tay côn sơn nhám của 150 về gắng cho 135 quá, tay côn mình bóp tới nay đã 24k km tróc mịa hết sơn rồi 😁:D
P/s KLQ: lướt tinhte dạo này nghe AE than phiền Ex 150 máy móc kêu xào dữ lắm hả ta, 135 của mình thì máy móc nói chung là ổn, im ru nhẹ nhàng, chỉ có nồi là dọng cành cành cành nghe đã lỗ tai.
kendeptrai
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Smart_Love Xe mình công nhận là nếu ko nổ thì im re. Mà nổ máy thì mới nghe tiếng kêu 😃
@Smart_Love Thế mới hay, cái nhám cái bóng :D, còn máy móc thì m cũng k có nghe được, vì đi xe lúc nào cũng trùm nón kín 2 cái lổ tai, nên cứ TDTT là xe m nó im thin thít :D
kenken1512
TÍCH CỰC
8 năm
@Smart_Love Xe chạy máy nóng là xào như máy cày, nhiều lúc cũng nản lắm 😕
Smart_Love
TÍCH CỰC
8 năm
Kaka...xe dữ ah.
Chắc sơn nhám nên khó tróc hơn quá.
Đi xa mình mới đội full,còn chạy vòng vòng đi cafe thì đội 1/2 ah.
kendeptrai
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Smart_Love Tay chính hãng có 80k thôi ae?
thuanhihi
TÍCH CỰC
8 năm
các bạn có bí kíp nào giúp mình mở dc 4 con ốc bắt đĩa thắng k, mình dùng lục giác mà mở muốn lả cả ốc lun mà nó k xoay chuyển tý nào, đừng có kêu mình ra 3s, vì nếu ra đó mình đã k hỏi các bạn rồi
angelsun
TÍCH CỰC
8 năm
@thuanhihi
mở bằng tay thì nối dài cây lụv giác ra khoảng 1 mét 😁
@thuanhihi Thường thì bạn dùng máy bắn hoặc dùng lục giác Auto, mở sẽ gọn gàng hơn, còn không thì dùng đầu lục giác gắn vô tips 8 vs cánh tay đòn dài mở cũng được. Mở nhớ đóng vô cho nó chặt tí.
wildcat9xz
TÍCH CỰC
8 năm
@thuanhihi
Dùng khò ga.khò wa 1 tý vặn ra nhẹ tênh k gãy ốc.đừng khò wá hỏng sơn.khò nhẹ thui
thuanhihi
TÍCH CỰC
8 năm
@angelsun lực mở thì dư rồi, quan trọng là lục giác xoay nhưng ốc không xoay:eek:
Smart_Love
TÍCH CỰC
8 năm
Mở 4 con ốc đó cũng chua lắm ah,vì có keo trong đó,lúc mình mở vặn te hết 4 đầu ốc,phải đem lại tiệm hàn thanh sắt dài ra mới có lực vặn,xong bỏ 4 con ốc đó luôn,đi mua 4 con ốc kiểng gắn vô gọn đẹp rẻ kaka
Ồh,cũng oải ha.máy Ya thường nóng lên là xào,yếu nữa.ko như Honda,càng nóng càng bốc.
Iphon3
TÍCH CỰC
8 năm
@Smart_Love Chắc có lẽ winer hợp gu bạn hơn chăng. Kaka. Vui thôi nhé !
thaito7788
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Smart_Love Thấy con cub 81 của mình đúng, càng nóng càng bốc, còn con wave thì càng nóng càng....
thuanhihi
TÍCH CỰC
8 năm
@Smart_Love
Smart_Love
TÍCH CỰC
8 năm
Ko hiểu ý của bạn kaka?? Mình k kén chọn xe nào hết,có chạy là mừng rồi. Nói về Uwin thì mình thích cục máy của nó nhất, sáng sáng gần nhà mình thấy 1 anh chạy đi làm,chạy ngang nghe im ru,nhẹ lắm.
Mà ý bạn nói gì mình ko hiểu?thật đó??
Bạn tưởng mình chê con Uwin ha?
Wave sau này thì k dám chắc,chứ Wave nhỏ 2003-2004 càng nóng chạy càng bốc.
@Bin2901 bạn đang xài nhớt gì thế, chạch chạch hay tạch tạch gì mình k có nghe thấy, hoặc mình méo quan tâm đến nó nên không nghe chăng? 😕
Bin2901
ĐẠI BÀNG
8 năm
@LuanDang92 motul 300v bạn ạ :p có clip mình dẫn kèm bên dưới mà
nóng là kéo ga lên thấy kêu tạch tạch
@Bin2901 Kêu cò nóng nguội gì cũng kêu hết, còn bạn chạy máy nóng (~10km) tắt đề lại thì xe nào cũng kêu, đã test trên 3 xe ồ lần lượt 700km, 2600km và 13k km
angelsun
TÍCH CỰC
8 năm
@Tim.Zeus
xe mình từ hồi canh cò lại tắt máy đề đâu có kêu đâu bạn, với kêu cò máy nóng mới kêu mà
Bà con cô bác cho mình hỏi Lòng Vixion giờ bao nhiêu vậy, sao có chỗ 3tr mà chỗ 1tr8 à. IC TWH NEW 135 Giờ có chỗ nào bán ko, mình muốn up full 150 cho 135
Đồ nghề mở ốc dĩa. trước khi mở cho đầu lục giác vào ốc dĩa rồi lấy búa đóng thật lực cho nhả keo.😁
Iphon3
TÍCH CỰC
8 năm
@RC213v cây này cũng hên xui thôi. ahihi
Ăn thua do cái body trên tay nó😁, Theo bác tool nào bớt hên xui nhất?

Dạng gi đông, bợ cổ monoblock như vầy giống như để tiết kiệm chi phí hơn là cải tiến các bác nhỉ? may để cố định dàn nhựa đầu ya còn dùng vít lục giác và nẹp bằng kim loại chứ họ dùng vít khóa bằng nhựa chắc thua.
Iphon3
TÍCH CỰC
8 năm
@RC213v Đây. Kết hợp tool đó và tool này
thuanhihi
TÍCH CỰC
8 năm
@Iphon3 lúc trước có thử khó = quẹt lửa nhưng mà quẹt bên phần mâm, để kì này mình đột vào tâm con ốc xem sao

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019