Cảm nhận & chia sẻ kinh nghiệm YAMAHA Exciter 5 số côn tay - PHẦN 3

kecodon0077
16/11/2014 4:20Phản hồi: 37.971
37.971 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kendeptrai
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mới lụm được con heo này. Được không mọi người 😃
Các bác cho e hỏi dầu giảm xóc trước X5 zin là bao nhiều ml với ạ.
@trangkhanh8485 X5 là xe gì bạn?
@kecodon0077 Xin lỗi bác e viết thiếu ạ. Ex 5 số bác, e thay dầu giảm xóc nhưng không để ý mức cũ giờ muốn biết định mức zin để đổ cho chuẩn, bây giờ cứng quá bác a.
@trangkhanh8485 Ex 135 5 số ạ
ongnhunHPn7
ĐẠI BÀNG
8 năm
Nếu chưa biết B1 , bạn đứng ngay chân cầu thi nghè ( sở thú ) tell cho Phong BC , chú ra đón .
Lies
TÍCH CỰC
8 năm
@ongnhunHPn7 Chú Sơn cho con hỏi, dạo này xe con leo vỉa hè (~15-20cm, tốc độ chậm ~10km/h) vẫn nghe tiếng cụp nhẹ, có gì con đem xe qa chú kiểm tra lại cho con dc ko ạ?
ongnhunHPn7
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Lies Chào Bạn
Xe Ex có làm cổ Up Side Down ở chú Sơn luôn có cam kết bảo hành Free 3 năm nếu có kêu hay , nặng đơ lái ghé chú luôn được làm trước .

Xe mình Ex 150 lên phuộc Sh nên chãng ba có chế cháo chút đĩnh nên có canh cái long den dập cho đủ chiều cao chén , nên khi chạy thời gian có thể long den đó ngay bằng thì có độ rơ ép nhẹ , cần chỉnh vô tí xí là bình thường .
Trớt quớt hết.
Mềnh ko có xài đtdđ nha, ai mần ăn thì cho số khách hàng gọi đê:p
thuanhihi
TÍCH CỰC
8 năm
mấy bạn xài yokohama gai nịna thấy bánh này có ăn đinh nhiệt tình k vậy, đang chuẩn bị bỏ cặp duro củ chuối đây, lốp 100/80 thành nó cao hay bề mặt vỏ k bung hết làm cho nó cao vậy các bạn
@thuanhihi Cao su mềm, chạy đường nhiều đinh là ăn hết. Hồi trước làm 1 cặp cho Ex135, chạy lòng vòng nội thành ko mà bánh sau ăn 3, 4 cái dăm nhỏ
Mình thấy mấy chiếc dream vs wave xưa, càng chạy nóng càng bốc, đúng như bạn nói 😃

Đúng rồi chế ơi, với mấy con đó dùng vít đóng chứ em nghe mấy anh trên kêu hàn cây sắt dài ra nghe thấy cực quá :p quỷ này đóng phát tự nó xoay ra :p:p
@doccocauvuot Chưa chắc,mình đã dùng vít đóng tháo ốc đĩa đây,có con ra có con tuôn luôn lỗ lục giác ,cuối cùng cũng phải ra tiệm cửa sắt. Tóm lại đóng cũng chua lắm,tê tay mấy ngày mới hết.
kenken1512
TÍCH CỰC
8 năm
Mới đi trải nghiệm winner về các bác à, chạy dc có 1km nên k cảm nhận dc gì :p
Mẫu cũng xấu nên k chụp choẹt gì cả :p
G_Shine
ĐẠI BÀNG
8 năm
Nhông gia cố V1 😁
luongduchao
ĐẠI BÀNG
8 năm
@G_Shine Bạn lấy nhông nào gia cố vậy?lúc trước mình gia cố nhông mặt trời phải mài đi quá trời nhiều,vì nhông mat trời dày quá
G_Shine
ĐẠI BÀNG
8 năm
@luongduchao Hodaka nha bạn. Làm xong vừa khít, lúc cài phe phải gõ nhẹ nó mới vào
perrybond
ĐẠI BÀNG
8 năm
Các bác cho em hỏi. Xe em đời RC 2013, đi điện bình, sạc atila, chơi đôi demi led từ khi mua xe.
Mấy hôm trước em lên bộ gương cầu mori + bóng xenon 35W 4300K, 2 hôm nay xe có hiện tượng không đề được mà đạp nổ thì vẫn chạy được, tuy nhiên xi nhan yếu, đèn công tơ mét mờ tịt ko còi đc. Dừng đèn đỏ tắt máy là phải đạp nổ lại. Các bác cho em hỏi lỗi này do sạc yếu hay do ắc quy ạ 😔
nhocbeen
TÍCH CỰC
8 năm
@perrybond Câu cái GC nó kéo sạc có vấn đề rồi. Ra thợ kiểm tra sạc với bình. Gc bạn xài bl gì vậy ? Làm bên nào ?
Bác nào giúp
Bác nào giúp e với. E dùng tìm kiếm không ra trưóc có đọc nhưng lâu quên mất là bao nhiêu rồi a
taiai
TÍCH CỰC
8 năm
Mọi người có ai xài phuộc sau Yss hybird chưa ạ? Giá cỡ 850-900, giá rẻ không biết chất lượng sao, ai đi qa rồi cho e cái cảm nhận đc ko ạ?
Gia cố làm gì cho mất công,lọc cọc thì lật nhông lại hoặc thay mới.
Chắc mình hên😃, nhông zin hãng kéo sợi VX nặng vậy mà đã 14k vẫn êm. Theo mình nhông cũng cần được bôi trơn vì thế cứ bôi trơn cho sên là mình xịt luôn cho cốt nhông và cũng vì thế tháo bỏ luôn nắp che nhông cho dễ vệ sinh cho dù xấu nhưng êm thì kệ.😁

Theo trên bao bì nhớt phuộc của Ya thì ex là 61ml còn theo mình cứ từ 65ml đến 70ml.

theo mình lực xiết ốc khi ráp mới thì giống nhau nhưng độ dính do keo thì khác nên mình để ý có con đổ mồ hôi hột mới ra, có con nhẹ nhàng hơn. Đóng gì mà tê tay giữ vậy?:D
@RC213v Châm kiểu đó phuộc bớt kêu nhưng có cứng chạy tê tay. Dầu phuộc tiêu chuẩn là 40-45cc
@RC213v Thank bác nhưng e xem trong sách thấy ghi 64, trên vỏ nhớt thì ghi 61. E để cả 2 mức thử đi cả tuần rồi cứng xóc không chịu được. Bác nào từng tháo xe zin mà có đong lại e nghĩ là chuẩn nhất
Smart_Love
TÍCH CỰC
8 năm
@RC213v Theo như hình thì là Ex 135 5 số :D:D đoán mò vậy.
Rửa cục máy với mấy cái khe đi nha, dính đất đỏ quá nha :p:p ở vùng tây nguyên hả bác?
@trangkhanh8485 Bạn xem phuộc có bị sượng gì không chứ 61ml với phuộc zin mà cứng tới mức không chịu được thì là điều không thể.
thunderboyz
ĐẠI BÀNG
8 năm
của bạn #luongduchao đây, địa chỉ bên Gò Vấp nhé.
gia dunlop 2 motokon.jpg
gia dunlop motokon.jpg
gia michelin motokon.jpg
luongduchao
ĐẠI BÀNG
8 năm
@thunderboyz Tks bạn
Lies
TÍCH CỰC
8 năm
mọi người cho em hỏi, tháo dàn áo vs tăng sên Ex150 thì cần những gì ạ, hiện giờ em có cây T 8 vs cờ lê 10-12 rồi, bị mấy con lục giác e ko biết số bao nhiêu nữa 😁
angelsun
TÍCH CỰC
8 năm
@Lies
tăng sên có đếu 14 vặn ốc pat heo, ốc cốt bánh là 17,19, dàn áo thì lục giác 4 và bake
ongnhunHPn7
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Lies Chưa thấy bạn ghé cũng cố
Lies
TÍCH CỰC
8 năm
@ongnhunHPn7 Sáng mai con ghé sớm nha chú, cảm ơn chú 😁
thuanhihi
TÍCH CỰC
8 năm
xe đã cắt côn mà vô số vẫn sượng như có 2 nấc , vậy dự đoán hư hỏng nằm ở đâu hả các bạn, xe mình ex 5 số, có lên xò lo nồi cứng
@thuanhihi xe mình trước cũng bị, thay cái "chuồng heo", nguyên bộ lá côn và đã khắc phục đc nồi dọng + số sượng
thuanhihi
TÍCH CỰC
8 năm
@Ambraya041096 chuồng heo là cái gì bạn, 1 bộ nối đó hả
angelsun
TÍCH CỰC
8 năm
@thuanhihi bát côn á
taiai
TÍCH CỰC
8 năm
Đi phuộc yss hybird cho ex135 đc ko m.n?
Chiều đi làm về nghé Minh Hồng Phát chỗ bến xe Miền Đông hỏi mua bộ roong cao su piston heo dầu trước sau thì chỉ có combo roong + piston hơn trăm cho heo trước,heo sau không có , Minh Hồng Phát chỗ cầu vượt Bình Phước thì họ nói chỉ bán heo nguyên con. Vãi !
thuanhihi
TÍCH CỰC
8 năm
@Trendinhmuadong ra chỗ khác mua thử đi bạn, k phải 3s nào cũng bán hàng giống nhau, có chỗ bán lẻ , có chỗ bán cả cụm
Xe mình đi 20.000 km r . Giờ nghe máy dọng quá . Có nên thay món gì và bảo dưỡng cái gì k m.n :d
@duy0795 20K km nếu thấy máy móc kêu quá thì nên kiểm tra tổng quát đi bạn, để lâu tốn kém nhiều hơn.
@kecodon0077 Làm nồi bài deluxe xong máy nó êm quá, nhiều lúc đề máy xong không biết nổ chưa...giờ làm thao cho nó kiu lại hả anh? Chứ máy 150 gì kiu nhỏ hơn ab dzịt lam nữa;)
G_Shine
ĐẠI BÀNG
8 năm
@kts.thanhlong Nồi deluxe + 3C1 + pô móc = bao ghiền 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019